Captcha sắp nát :((

Status
Not open for further replies.

vnug

Banned
Reactions
35
MR
0.000
À hiện tại tôi chưa đi làm.Là sinh viên năm 1 (học tụt 2 năm).Ngành học là CNTT.Do yêu thích hacking nên cũng biết chút ít như về khai thác lỗi sql,local attack,ddos.
Biết 1 tẹo về C#,C,C++ thì đang ngâm cứu,có học qua 1 khóa ngắn hạn về python của edx.Có thể thiết kế web site (từ A>>Z,tuy còn hơi thiếu tý kinh nghiệm).
Còn về giáo dục công dân thì mình k dậy nhưng trước có làm bảo mẫu có mấy đứa con nít.mờ mấy thàng ku ý nghe nói cũng học FPT đó.:rolleyes:
Thế thì bạn học thêm khóa ngắn hạn về ứng xử giao tiếp và 5 điều bác hồ dạy rồi tiếp tục nhé :)

Reactions
276
MR
0.000
Thế thì bạn học thêm khóa ngắn hạn về ứng xử giao tiếp và 5 điều bác hồ dạy rồi tiếp tục nhé :)

Bạn nghe câu nói người trước tiên phải nghĩ đến thân chưa?
Bạn đã thực hiện đc 5 điều bác hồ dạy chưa?
Nếu đã yếu thì đừng ra gió,đã chẳng biết cái cờ hó gì về điện thì nên ngậm miệng lại.

Last edited:

wing

Banned
Reactions
517
MR
0.000
Bạn nghe câu nói người trước tiên phải nghĩ đến thân chưa?
Bạn đã thực hiện đc 5 điều bác hồ dạy chưa?
Nếu đã yếu thì đừng ra gió,đã chẳng biết cái cờ hó gì về điện thì nên ngậm mõm lại.

Kệ đi cậu, Trẻ trâu every where hơi đâu chấp với nó làm gì o_O.

namlong

Senior
Reactions
165
MR
0.002
Auto hay ko ko cần biết mà từ nãy giờ vào GGS mỏi cả tay mà vẫn ko thấy dấu hiệu hết code, thậm chỉ một số code cực dễ (như biển số xe máy vậy) vẫn cứ hiện ra hoài.
Mà cũng nói thêm nhé, Qlink nó mới paid đó, nói chung vẫn cứ bt.

Auto hay ko ko cần biết mà từ nãy giờ vào GGS mỏi cả tay mà vẫn ko thấy dấu hiệu hết code, thậm chỉ một số code cực dễ (như biển số xe máy vậy) vẫn cứ hiện ra hoài.
Mà cũng nói thêm nhé, Qlink nó mới paid đó, nói chung vẫn cứ bt.
bên kolo có 3 acc cũng paid rầu bác :rolleyes:

teoteoteo113

Junior
Reactions
157
MR
0.000
Chốt lại 1 câu: auto kệ bà nó. Nó có thông minh hơn con người không mà đòi thay con người :=))
Bạn thông minh hơn cái máy cày thì bạn có cày ruộng ko ? Bạn thông minh hơn cái máy tính thế bạn có giải phép toán nhanh hơn nó ko ? Mục đích tạo ra cái máy hay auto là để hơn con người chứ ko phải sinh ra nó để thua con người .
Đúng là máy ko bao giờ thông minh hơn người , Nhưng cái máy luôn hoàn thành công việc tôt hơn con người . Nếu nó xử lý công việc thua con người nếu ko chã ai làm ra cái máy đâu :D còn việc có auto hay ko chỉ còn là vấn đề thời gian và có ai chịu làm hay ko thôi . Còn cái chống auto tốt ... hay là auto tốt hơn thì chưa biết được .
Còn bạn nào bảo là làm cách nào nhận diện được captcha trong khi nó méo mó khó nhìn thì các bạn thông minh lên tí xíu đi :D Cái auto sẽ lưu tất cả mặt chữ sẳn trong data của nó , mình nghĩ 1000 chử đi nửa thì củng chã nhiêu Gb đâu ^^ :D và nó xử lý hình ảnh trong bao lâu rồi nó gõ captcha trong bao lâu thì sorry hiện tại ra CPU i7 rồi chứ ko phải thời pen4 . Mình nếu bọn trùm nó chịu ra Auto thì mình nghĩ chắc chưa đến 0.3 giây 1 hình đâu ^^
Đấy là mình nói nếu thôi chứ chã thằng giỏi nào rãnh đi làm cái auto tào lao này đâu trừ khi nó quá dễ nên bọn nghiệp dư làm thôi ^^

Bonus bạn cái video để dễ hiểu hơn.

Last edited:
Reactions
2,103
MR
0.000
Bạn thông minh hơn cái máy cày thì bạn có cày ruộng ko ? Bạn thông minh hơn cái máy tính thế bạn có giải phép toán nhanh hơn nó ko ? Mục đích tạo ra cái máy hay auto là để hơn con người chứ ko phải sinh ra nó để thua con người .
Đúng là máy ko bao giờ thông minh hơn người , Nhưng cái máy luôn hoàn thành công việc tôt hơn con người . Nếu nó xử lý công việc thua con người nếu ko chã ai làm ra cái máy đâu :D còn việc có auto hay ko chỉ còn là vấn đề thời gian và có ai chịu làm hay ko thôi . Còn cái chống auto tốt ... hay là auto tốt hơn thì chưa biết được .

Coi các bác tranh luận mà xây xẩm mặt mày, post cái này sưu tầm đc lên cho nó bớt căng thẳng :D
:
"Originally Posted by crông giút
hic hic các bạn ạ theo mình con bò có nhiều tác dụng hơn 1 cái máy tính 1 con bò xấp xỉ giá như nhau nhưng sau 1 thời gian thì máy tính không đẻ ra máy tính con trong khi con bò có thể đẻ ra bê con, và với tốc độ mất giá như hiện nay giá con bò sau 1 năm là tăng trong khi giá máy tính sau 1 năm tụt thảm hại,con bò dễ điều khiển và sử dụng hơn 1 cái máy tính ,các bác chỉ có thể cưỡi con bò đi từ đỉnh núi này qua đỉnh núi khác với máy tính đó là điều không thể, nếu chán sau 5 năm các bác có thể thịt con bò để ăn chứ sau 5 năm máy tính chỉ là đống sắt vụn ,con bò có thể vắt sữa để uống chứ em chưa thấy ai ,vắt máy tính để uống cả,các bác có thể cầm gậy vụt con bò chứ các bác làm như thế với cái máy tính thì vui lắm,các bác có thể bắt con bò kéo 1 khúc gỗ hay 1 cái xe cải tiến để chở đồ mỗi khi đi đâu trong khi máy tính thì các bác phải trở nó ví dụ như khi đi bảo hành,các bác có thể đem con bò buộc vào cày và bắt nó cày chứ các bác mà buộc máy tính vào cái cày thì buồn lắm , OC 1 cái máy tính sao sướng = OC con bò vd như bắt nó chạy , da bò dùng được nhièu việc chứ da máy tính thì ko làm được việc gì ,khi mất điện con bò vẫn hoạt động tốt chứ máy tính mất điện là toi, trên đây là cảm nghĩ của em mong mọi người cho ý kiến .. have fun!
"

Coi các bác tranh luận mà xây xẩm mặt mày, post cái này sưu tầm đc lên cho nó bớt căng thẳng :D
:
hic hic các bạn ạ theo mình con bò có nhiều tác dụng hơn 1 cái máy tính 1 con bò xấp xỉ giá như nhau nhưng sau 1 thời gian thì máy tính không đẻ ra máy tính con trong khi con bò có thể đẻ ra bê con, và với tốc độ mất giá như hiện nay giá con bò sau 1 năm là tăng trong khi giá máy tính sau 1 năm tụt thảm hại,con bò dễ điều khiển và sử dụng hơn 1 cái máy tính ,các bác chỉ có thể cưỡi con bò đi từ đỉnh núi này qua đỉnh núi khác với máy tính đó là điều không thể, nếu chán sau 5 năm các bác có thể thịt con bò để ăn chứ sau 5 năm máy tính chỉ là đống sắt vụn ,con bò có thể vắt sữa để uống chứ em chưa thấy ai ,vắt máy tính để uống cả,các bác có thể cầm gậy vụt con bò chứ các bác làm như thế với cái máy tính thì vui lắm,các bác có thể bắt con bò kéo 1 khúc gỗ hay 1 cái xe cải tiến để chở đồ mỗi khi đi đâu trong khi máy tính thì các bác phải trở nó ví dụ như khi đi bảo hành,các bác có thể đem con bò buộc vào cày và bắt nó cày chứ các bác mà buộc máy tính vào cái cày thì buồn lắm , OC 1 cái máy tính sao sướng = OC con bò vd như bắt nó chạy , da bò dùng được nhièu việc chứ da máy tính thì ko làm được việc gì ,khi mất điện con bò vẫn hoạt động tốt chứ máy tính mất điện là toi, trên đây là cảm nghĩ của em mong mọi người cho ý kiến .. have fun!
"
Bạn viết ngắn ngắn lại đi :( , mình lãng trí đọc tới 1/2 là quên hết phần đầu rồi

:
"

liên quan vãi =))

Còn bạn nào bảo là làm cách nào nhận diện được captcha trong khi nó méo mó khó nhìn thì các bạn thông minh lên tí xíu đi :D Cái auto sẽ lưu tất cả mặt chữ sẳn trong data của nó , mình nghĩ 1000 chử đi nửa thì củng chã nhiêu Gb đâu ^^ :D và nó xử lý hình ảnh trong bao lâu rồi nó gõ captcha trong bao lâu thì sorry hiện tại ra CPU i7 rồi chứ ko phải thời pen4 . Mình nếu bọn trùm nó chịu ra Auto thì mình nghĩ chắc chưa đến 0.3 giây 1 hình đâu ^^
Đấy là mình nói nếu thôi chứ chã thằng giỏi nào rãnh đi làm cái auto tào lao này đâu trừ khi nó quá dễ nên bọn nghiệp dư làm thôi ^^

Thôi vậy hỏi chốt lại 1 câu nếu có auto vậy còn mua captcha ăn phân à?

Thôi vậy hỏi chốt lại 1 câu nếu có auto vậy còn mua captcha ăn phân à?
Ai biết mình có gõ captcha đâu . Nếu nó ra càng tốt sẽ có 1 addon tích hợp vào firefox . Cứ gặp captcha thì ta click núp fills forms rồi mình bấm enter là xong đở phải nhức đầu .... . Lúc đó mấy bạn thất nghiệp thì RIP nhé

thuyhang

Banned
Reactions
2
MR
0.000
Mình nói sơ sơ cho bạn hiểu thôi nhé
Cơ chế của Captcha là thay đổi các hình ảnh khác nhau để tạo nên 1 dãy số hoặc dãy chữ số để phân biệt giữ human và computer
Captcha thường là dạng hình ảnh, cách tốt nhất để tạo auto từ các captcha này là quét tất cả các hình ảnh, từng hình có mang chữ a chữ b và đến z , hoặc số 0->9, Tất nhiên sẽ làm được thôi vì cho nhiều nhân viên gõ để thu gom lại các dạng hình ảnh khác nhau. Tạo nên tools auto
Auto sẽ OK! nếu các dạng hình ảnh của site không thay đổi, nếu có thay đổi thì ta lại tiếp tục quét tiếp để update tools
Thời gian làm việc này khá lâu, và đòi hỏi công sức rất nhiều nên chưa ai nghĩ tới cả
Captcha của 1 site nhiều lắm là 10 dạng, thay đổi các chữ số cho nhau, méo mó nó đi. cũng có khi là lặp lại
Thuật toán không giải quyết được với hình ảnh nên dịch ngược không được, MD5 của bạn thì chỉ có ngồi scan thôi
Bạn đọc cho kỹ vào. Con người không có gì là không thể, Đọc các bài báo hoặc xem các video trên youtube về các việc tưởng chừng như không thể đi
Cái gì con người làm ra thì con người có hướng giải quyết. Như Asimo đã từng đến VN thôi
nói thì dễ lắm bạn à, người ta nghiên cứu bao lâu rồi. Có thể 1 ngày sẽ có và nó lại ra 1 loại captcha khác. Bạn nghĩ captcha ít à, hàng nghìn hàng tỉ tỉ đấy

Vậy thằng nào hét là không thể làm auto hả, bây giờ làm tới 100 tuổi, chuyển cho thằng con làm. Có thể không hở :))
Vậy mà dám bảo không thể, tự nâng rồi tự đạp xuống, Ai giải thích dùm tôi với
đây gọi là cãi cho bằng được:confused:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,920
176,399
Latest member
girisingo