Captcha sắp nát :((

Status
Not open for further replies.

1or0

Senior
Reactions
308
MR
0.000
Mình nói sơ sơ cho bạn hiểu thôi nhé
Cơ chế của Captcha là thay đổi các hình ảnh khác nhau để tạo nên 1 dãy số hoặc dãy chữ số để phân biệt giữ human và computer
Captcha thường là dạng hình ảnh, cách tốt nhất để tạo auto từ các captcha này là quét tất cả các hình ảnh, từng hình có mang chữ a chữ b và đến z , hoặc số 0->9, Tất nhiên sẽ làm được thôi vì cho nhiều nhân viên gõ để thu gom lại các dạng hình ảnh khác nhau. Tạo nên tools auto
Auto sẽ OK! nếu các dạng hình ảnh của site không thay đổi, nếu có thay đổi thì ta lại tiếp tục quét tiếp để update tools
Thời gian làm việc này khá lâu, và đòi hỏi công sức rất nhiều nên chưa ai nghĩ tới cả
Captcha của 1 site nhiều lắm là 10 dạng, thay đổi các chữ số cho nhau, méo mó nó đi. cũng có khi là lặp lại
Thuật toán không giải quyết được với hình ảnh nên dịch ngược không được, MD5 của bạn thì chỉ có ngồi scan thôi
Bạn đọc cho kỹ vào. Con người không có gì là không thể, Đọc các bài báo hoặc xem các video trên youtube về các việc tưởng chừng như không thể đi
Cái gì con người làm ra thì con người có hướng giải quyết. Như Asimo đã từng đến VN thôi

ví dụ mã decaptcha, có những captcha 2words và 1 dấu cách. mỗi word 7 chữ vậy là 14 chữ 1 mã captcha, captcha gồm 26 ký tự tính cả chữ hoa, chữ thường là 26x2 = 52 và 9 chữ số (chưa tính ký tự đặc biệt ) vậy là có tổng 61 ký tự.

số captcha sẽ là 61 mũ 14, b thử lấy máy bấm xem kết quả, và đáp án cho thuật toán b nêu trên =))

Reactions
276
MR
0.000
Đang học ĐH FPT, mình biết thuật toán, mình không nói là bây giờ có thể giải quyết được thuật toán đó, nhưng trong tương lai sẽ có người giải quyết được, nếu người đó chuyên tâm vào vấn đề này, chứ mình ko hét là bây giờ có ngươi giải quyết được, Md5 Crack được bạn nhé, mình crack nhiều rồi, cắm VPS crack, càng nhiều lớp càng tốn times, 1 pass admin crack 2 tháng ra được 2 ký tự, Bạn đang tự bóp dái bạn đó :))))))))

Nói thật bạn đừng giận nhé.K biết ở FPT bạn học gì nhưng mình nghĩ bạn dốt vãi đái(thật đấy).Có biết tý gì về điện k mà phán.
Bạn bảo cái gì bây giờ chưa có thì tương lai sẽ có.Vậy bạn đến cái gọi là tương lai ý mà nhòm mà ngó.Éo bít cái cm gì còn lôm ca lôm côm.
Học FPT mà ngu như bò.
Không biết sê vền rốn là thằng éo nào,đầu óc nó ngu đến mức nào.Ở Việt Nam mình chỉ biết có người VIỆT NAM.
Vờ lờ,éo mún vào nói đâu nhưng thấy bạn phát biểu ngu éo chịu đc nên k kiềm nổi lòng.bạn thông cảm.
Bạn nguy hiểm theo đúng cách của vịt teo!

vnug

Banned
Reactions
35
MR
0.000
ví dụ mã decaptcha, có những captcha 2words và 1 dấu cách. mỗi word 7 chữ vậy là 14 chữ 1 mã captcha, captcha gồm 26 ký tự tính cả chữ hoa, chữ thường là 26x2 = 52 và 9 chữ số (chưa tính ký tự đặc biệt ) vậy là có tổng 61 ký tự.

số captcha sẽ là 61 mũ 14, b thử lấy máy bấm xem kết quả, và đáp án cho thuật toán b nêu trên =))
Vậy thằng nào hét là không thể làm auto hả, bây giờ làm tới 100 tuổi, chuyển cho thằng con làm. Có thể không hở :))
Vậy mà dám bảo không thể, tự nâng rồi tự đạp xuống, Ai giải thích dùm tôi với

Vậy thằng nào hét là không thể làm auto hả, bây giờ làm tới 100 tuổi, chuyển cho thằng con làm. Có thể không hở :))
bảo lấy máy tính bấm xem nó ra kết quả bao nhiêu rồi không chịu bấm vẫn còn bảo thủ :confused:

Nói thật bạn đừng giận nhé.K biết ở FPT bạn học gì nhưng mình nghĩ bạn dốt vãi đái(thật đấy).Có biết tý gì về điện k mà phán.
Bạn bảo cái gì bây giờ chưa có thì tương lai sẽ có.Vậy bạn đến cái gọi là tương lai ý mà nhòm mà ngó.Éo bít cái cm gì còn lôm ca lôm côm.
Học FPT mà ngu như bò.
Không biết sê vền rốn là thằng éo nào,đầu óc nó ngu đến mức nào.Ở Việt Nam mình chỉ biết có người VIỆT NAM.
Vờ lờ,éo mún vào nói đâu nhưng thấy bạn phát biểu ngu éo chịu đc nên k kiềm nổi lòng.bạn thông cảm.
Bạn nguy hiểm theo đúng cách của vịt teo!
Mình học bên đồ họa bạn. Mình ngu gì thì cứ nói, cứ nói ngu chung chung sao mà sửa đây
Công việc của mình là designer cho 1 công ty nhỏ, trông coi tiệm net, học và lướt MMO
Công việc của bạn là gì? Chắc là dạy giáo dục công dân cho mấy tụi mẫu giáo đúng không?

nói như bạn vậy tôi hỏi ngu bạn 1 câu:

THẾ CON GÀ CÓ TRƯỚC HAY QUẢ TRỨNG CÓ TRƯỚC?

Nếu không trả lời đc thì bạn cũng đã biết đáp án vì sao tôi bảo bạn ngu rồi đấy!

thanhps42

Banned
Reactions
752
MR
0.000

Nếu không trả lời đc thì bạn cũng đã biết đáp án vì sao tôi bảo bạn ngu rồi đấy!
triết học ah =)))

Cái đó là việc của con gà, mình ko quan tâm, nếu nó có đẻ ra tiền thì mình trả lời, ko thì thôi
Còn cái này liên quan tới bạn nè : Bạn uống nước trước khi ăn cức hay uống nước sau khi ăn cức?

để trả lời luôn, muốn biết dc con gà hay quả trứng có trước thì fải xác định xem là con gà nào, trứng nào? vì đây là 1 hiện tượng tuần hoàn nên muón trả lời được phải khảo sát trong 1 mốc thời jan cụ thể.

MegaPro

Junior
Reactions
10
MR
0.005
Auto recaptcha là có cơ sở nhưng tỷ lệ chính xác không bằng người đánh, hiện nay giỏi lắm chỉ đạt 50% với mega nên dân đánh captcha cũng chả ai dám mua auto về đánh thay vì sẽ bị suspended.

Đó là ở khía cạnh đánh captcha riêng lẻ tuy nhiên nếu người cần solve captcha vẫn có thể mua dạng phần mềm này thay vị dịch vụ đánh với giá rẻ hơn nhiều.
Nhiều bạn lạc quan rằng captcha sẽ có dạng phức tạp hơn để chống lại các phần mềm dạng này tuy nhiên khi đó dân đánh captcha cũng phải ...đau mắt hơn o_O để kiếm tiền.

Đây là điều tất yếu sẽ xảy ra vì thực sự công nghệ ngày càng phát triển. Cách đây 5-6 năm mà ở sinh viên Việt Nam đã làm mấy cái phần mềm nhận dạng biển số xe rồi vậy thì ở nước ngoài họ chắc phải có bước tiến xa hơn rất nhiều. Dù khá tiếc nhưng cũng phải chấp nhận thực tế. :confused:

doanhtien

Junior
Reactions
250
MR
0.811
Chat with me via Skype
Cái đó là việc của con gà, mình ko quan tâm, nếu nó có đẻ ra tiền thì mình trả lời, ko thì thôi
Còn cái này liên quan tới bạn nè : Bạn uống nước trước khi ăn cức hay uống nước sau khi ăn cức?
:-s :-s việc cậu làm thì tớ thấy là dò pass quét kí tự chứ có phải là giải mà hay crack gì đâu, Cậu đừng có mang cái từ tao học FPT ra đây để dọa nhé. Đừng có bảo thời gian sẽ làm được. Nếu như bạn nói chắc tương lai có Doremon và cỗ máy thời gian đi tới đi lui phải không

còn tụi captchatypers thì 99% là thawfg admin nó tung tin đồn nhảm để giảm rate

Thật ra thì quả trứng có trước con gà có sau.

vì theo thuyết tiến hóa các động vật hiện nay đều xuất phát từ 1 chi nào đó do tiến hóa.

vậy nên 1 con nào đó là tổ tiên của loài gà đã đẻ ra 1 quả trứng bị biến đổi gen và quả trứng này là quả trứng gà, và khi quả trứng đó nở sẽ hình thành nên con gà. rồi con gà đó mới đẻ trứng gà

đúng k ta =))

SunAngel

Senior
Reactions
255
MR
0.000
Thật ra thì quả trứng có trước con gà có sau.

vì theo thuyết tiến hóa các động vật hiện nay đều xuất phát từ 1 chi nào đó do tiến hóa.

vậy nên 1 con nào đó là tổ tiên của loài gà đã đẻ ra 1 quả trứng bị biến đổi gen, và khi quả trứng đó nở sẽ hình thành nên con gà. rồi con gà đó mới đẻ trứng gà

đúng k ta =))

sai sai sai ~ hoàn toàn sai!

Con gà có trước nhé bạn :))

Lâu lắm rùi thấy trên báo có nói :v

Trong tử cung của gà mái có 1 chất cấu thành nên vỏ trứng =))

>>> Gà có trước :v

p/s: ko có í tranh luận vs mn :v chỉ đang góp í ^^!

:-s :-s việc cậu làm thì tớ thấy là dò pass quét kí tự chứ có phải là giải mà hay crack gì đâu, Cậu đừng có mang cái từ tao học FPT ra đây để dọa nhé. Đừng có bảo thời gian sẽ làm được. Nếu như bạn nói chắc tương lai có Doremon và cỗ máy thời gian đi tới đi lui phải không
Tớ không dọa ai cả nhé, vẫn bị chửi thôi, và mình chưa bao giờ vỗ ngực bảo là học FPT khi chưa có người hỏi
Mình đang trả lời câu hỏi của mọi người thôi! Để minh họa cho cỗ máy thời gian mình xin phép cho bạn đọc cái này
Nếu bạn đang chuyển động trong không gian ở tốc độ bằng 99,999999% tốc độ ánh sáng và có thể trở về sau 10 năm du hành, thì trên Trái đất 70.000 năm đã trôi qua (Có nguồn nói là 7.000 năm).Theo thuyết tương đối của Albert Einstein

sai sai sai ~ hoàn toàn sai!

Con gà có trước nhé bạn :))

Lâu lắm rùi thấy trên báo có nói :v

Trong tử cung của gà mái có 1 chất cấu thành nên vỏ trứng =))

>>> Gà có trước :v

p/s: ko có í tranh luận vs mn :v chỉ đang góp í ^^!
thế con gà mà b nói từ đâu chui ra :)) nó chui ra từ quả trứng có trước do bị biến đổi gen và quả trứng bị biến đổi đó là quả trứng gà

vậy nên trứng gà có trước :))

Mình học bên đồ họa bạn. Mình ngu gì thì cứ nói, cứ nói ngu chung chung sao mà sửa đây
Công việc của mình là designer cho 1 công ty nhỏ, trông coi tiệm net, học và lướt MMO
Công việc của bạn là gì? Chắc là dạy giáo dục công dân cho mấy tụi mẫu giáo đúng không?

À hiện tại tôi chưa đi làm.Là sinh viên năm 1 (học tụt 2 năm).Ngành học là CNTT.Do yêu thích hacking nên cũng biết chút ít như về khai thác lỗi sql,local attack,ddos.
Biết 1 tẹo về C#,C,C++ thì đang ngâm cứu,có học qua 1 khóa ngắn hạn về python của edx.Có thể thiết kế web site (từ A>>Z,tuy còn hơi thiếu tý kinh nghiệm).
Còn về giáo dục công dân thì mình k dậy nhưng trước có làm bảo mẫu có mấy đứa con nít.mờ mấy thàng ku ý nghe nói cũng học FPT đó.:rolleyes:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,920
176,399
Latest member
girisingo

Most viewed of week

Most discussed of week