Cặp EUR/USD

Status
Not open for further replies.

ZarosSting

Newbie
Reactions
64
MR
0.000
Mình mới chuyển từ Gold sang forex nên chọn cặp này để chơi thôi. Hồi đầu cũng vất vả với nó lắm, giờ đã bắt đầu "cảm" được cặp tiền này rồi. Anh em nào cũng đang chơi cặp này vào cùng thảo luận nhé. Giờ mình vẫn còn vướng một lệnh sell xuống ở 1.3825 tối thứ Sáu hôm qua, vấn đề mình không hiểu là có tin tốt Retail Sales của Mỹ tăng hơn trông đợi, khi đó USD mạnh lên thì EUR/USD phải giảm mạnh chứ, vậy mà nó giảm điều chỉnh rồi leo lên lại và đóng cửa ở giá 1.3875 ??? Đọc trên một số diễn đàn thì có thể là thị trường bị làm giá và sẽ điều chỉnh giảm mạnh những ngày tới, dù gì thì cuối tuần này G20 meeting nên cũng sẽ có một số tin tức đáng chú ý.

theo mình nghĩ là G20 meeting nên các nhà đầu tư đang kỳ vọng cao về cuộc họp này sẽ vạch ra các vấn đề giải cứu hy lạp, theo system của mình thì 2 đường EMA 5 và 12 cắt nhau từ đầu tuần nên mình chỉ canh thấp buy lên thôi chứ k dám vào lệnh sell, mặc dù có vào 1 lệnh sell nhưng mình nghĩ vì ngày trước giá tăng 1 lúc 300 điểm nên nó sẽ điều chỉnh giảm và tăng lại

nhận xét có gì noob cũng xin các bạn bỏ qua :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,668
170,768
Latest member
thuyquynh13511
Back
Top Bottom