Cấp cứu. Mong mọi người giúp đỡ xử lý hộ có phải virut không

Gấp lắm rồi. Mong mọi người giúp đỡ. Mìghososhosst lại máy, cài lại máy. Phần mềm avast security quét khôgn phát hiện virut nhưng vào C:\WINDOWS\Temp nó có 2 cái này mình khôgn thể xoá được. avast thì ko thể xóa vì còn chạy nó. Còn Perflit-Perfdata_670.dat ko thể xóa. Nó cứ báo chương trình đang chạy mà mình tắt hết chương trình rồi. Đây có phải là virut không, nếu để nó có ảnh hưởng gì không. Mình gà it nên nhờ mọi người tư vấn giúp. hic. Mọi người giúp mình với :((

Last edited by a moderator:

PhongVu

Senior
Reactions
940
MR
0.000
không phải đâu cậu, muốn xóa thì cậu gỡ chương trình avast ra là ok

Upvote 0

060708

Hero
Reactions
362
MR
0.485
Vậy hả cậu. Thank cậu tư vấn nhé. Mình lo quá tại lần trước dính con troyjan, 1 con keylog te tua với nó rồi :)

Upvote 0
mấy loại này phải dùng phần mêm diệt tận gốc mới xong

Mình đang lăn tăn ko biết nó có phải vỉut không và nếu là vi rút thì nó là loại gì vậy. Nếu ko diệt có sao khôgn và diệt thì phải diệt như thế nào hả cậu. Giúp mình với, người nói không phải người nói phải mình rối rồi :((

Upvote 0
Theo như hình đó không phải là virus máy tính rồi bạn à. Nó chỉ là file tạm thời của 1 chương trình nào đó trong máy (ví dụ: avast của bác, khi nó đang chạy thì bác k thể xoá). Khi nào khởi động máy lại sẽ xoá dc thôi :).

Khởi động lại cũng khôgn xóa được cậu àh. Mình hiểu trong temp là file rác, file tạm thôi nhưng khó hiểu ở đây là mình khôgn thể xóa dù disable avast cũng chỉ xóa được file avast còn file Perflit-Perfdata_670.dat không thể xóa, nó luôn báo chương trình đang hoạt động :(.

Upvote 0

netconghung

Junior
Reactions
141
MR
0.021
Khởi động lại cũng khôgn xóa được cậu àh. Mình hiểu trong temp là file rác, file tạm thôi nhưng khó hiểu ở đây là mình khôgn thể xóa dù disable avast cũng chỉ xóa được file avast còn file Perflit-Perfdata_670.dat không thể xóa, nó luôn báo chương trình đang hoạt động :(.
của cậu đây :D
http://techsalsa.com/information-on-perflib_perfdatadat-files-stored-in-local-temp-folder/
Cách kill nó
http://www.bleepingcomputer.com/forums/topic54540.html

Last edited by a moderator:
Upvote 0

tongquyduc02

Junior
Reactions
58
MR
0.001

disable avast ? disable là tắt tạm thời đi hay là remove nó luôn ? Nếu chỉ tắt tạm thời thì nó vẫn chạy 1 vài service để chống virus mà (trình anti nào cũng vậy). Nếu cậu muốn chắc chắn thì remove avast rồi vào safemode (mở máy bấm F8) xóa thử là biết ấy mà :binhsua112:
Mà nó hình như cũng đâu phải của avast...

Upvote 0
Reactions
225
MR
0.000
Gấp lắm rồi. Mong mọi người giúp đỡ. Mìghososhosst lại máy, cài lại máy. Phần mềm avast security quét khôgn phát hiện virut nhưng vào C:\WINDOWS\Temp nó có 2 cái này mình khôgn thể xoá được. avast thì ko thể xóa vì còn chạy nó. Còn Perflit-Perfdata_670.dat ko thể xóa. Nó cứ báo chương trình đang chạy mà mình tắt hết chương trình rồi. Đây có phải là virut không, nếu để nó có ảnh hưởng gì không. Mình gà it nên nhờ mọi người tư vấn giúp. hic. Mọi người giúp mình với :((

Chủ thread . vào registry gõ find tìm kiếm file không xóa được find liên tục xóa hoài hết file đó thế là xong. vì các file ghi trên registry có một số file ko xóa được nên bạn làm vây sẽ xóa được

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,810
176,249
Latest member
quocsutu

Most discussed of week

Most discussed of week

Back