Warning Cảnh báo: Mất SIM Vinaphone trong vòng 5 nốt nhạc

Tớ đã gọi, nhưng không ai nghe máy
Search thì thấy
Điểm giao dịch Vinaphone

Điện thoại: 0563827556
Địa chỉ: 147 - 149 Phan Bội Châu, Trần Hưng Đạo, Qui Nhơn, Bình Định
Cũng dính vụ này ah? Sao nóng lòng thế? Hee

vấn đề chốt lại là bác có lôi đc thằng scamer ra ko. hack sim này ko phải chuyện đơn giản, bác làm tới là công an sẽ lùng. Toàn lên đây nói linh tinh trong khi anh em mmo toàn thánh.

Mấy bạn nên kiểm tra với Vinaphone trước khi múa mép trên này nhé. Tất cả các SIM Vina đang hoạt động đều phải có xác thực, tức là có CMT đăng kí đi kèm. Song Vinaphone sẽ ghi đè bằng 1 CMT mới với tên mới nếu bạn đem CMT mới ra (ko phải là CMT đã đăng kí) và cung cấp 5 sô liên lạc gần đây.
bạn này nói đúng này

học gi tắt miếc gi thàh như thế đó . bác dám tự hào nói khi đi học bác ko viết tắt ko :v. mà s bác biết e viết tiếg campuchia bác f~ ng campuchia ko

À đó k phải viết tắc mà là tiếng campuchia, ghi tắt mà làm siêng ghi có dấu mà tắt với chanh gì, đó là cái kiểu hại não của bọn teen bây giờ, tắt thì ai mà chả ghi, nhưng bớt hại não tý

chính xác là như thế này.

-- mình dùng viettel mua ở ngoài của hàng đã được kích hoạt sẵn ( sim đã đăng kí ). sau khi dùng một vài ngày mang chứng minh lên + 5 số liên lạc gần nhất trong 6 tháng trở lại đăng kí được sim chính chủ
Xin thưa là phải mang sim gốc đi nhé. KO thì đăng kí bằng trời à..Đây là chiếm sim. Cậu đọc kĩ

Xin thưa là phải mang sim gốc đi nhé. KO thì đăng kí bằng trời à..Đây là chiếm sim. Cậu đọc kĩ
Đúng rồi :D .... ở viettel muốn ghi đè lên CMT phải mang sim của mình ra ... Lúc trước e có mang con sim của e lên đăng kí bảo là sim đây sim rác k biết cmt cũ của ai rồi đưa nó mấy số liên lạc gần nhất để ghi đè CMt lên ... Còn vụ mất sim làm lại phải có CMND gốc của cái sim đó

Không mang Sim gốc ra mà ghi đè được thì Sim trả trước nào cũng ghi đè được à, chẳng có nhà mạng nào lại sơ hở vậy. Nếu thật nhân viên vinaphone kia mà cho đổi thế thì kiện vỡ alo nó, gọi thẳng tổng đài, gọi bình định làm gì

xin lỗi cậu. chiếm hay không chiếm thì mình không nói đến>>>>>> còn đăng kí sim trả trước có như vậy. 5 số điện thoại liên lạc gần nhất trong vòng 6 tháng ( Viettel ) và cmtnd >>>> vina thì mình không dùng nên không biết cách đăng kí như thế nào. có khác cái gì không

Mình đang nói tới tất cả các SIM Vina trả trước đang lưu hành.

Với lí do là SIM trả trước có rất nhiêu SIM rác mà người dùng sim ko phải là người đã đk ban đầu, nên Vinaphone sẽ cấp lại SIM cho bạn nếu bạn cung cấp CMT trùng với khuôn mặt và 5 số điện thoại gần nhất bạn đã liên lạc.

Sđt của pndexchange 0943xxxxxx đã bị scammer dùng kẽ hỡ này để chiếm SIM và lừa đảo 3 thành viên tại mmo4me.com

Ai đang dùng SIM Vina xin gọi ngay cho nhà mạng xác thực thông tin này và có hành động tự bảo vệ mình.
Nói mà như hài, suốt ngày lướt web kiếm tiền mà ko biết thông tin phổ cập bao nhiêu năm nay về sim chính chủ...

À đó k phải viết tắc mà là tiếng campuchia, ghi tắt mà làm siêng ghi có dấu mà tắt với chanh gì, đó là cái kiểu hại não của bọn teen bây giờ, tắt thì ai mà chả ghi, nhưng bớt hại não tý
vâg h e mới pék pác ng campuchia thế nên mới pék e gi tiếg campuchia :rolleyes:.mà 4rum nào chả có rule viết có dấu ko viết có dấu mod del comt s. mà e gi tắt nhé ko có gi tắc pác ợ

Last edited:
Mình đang nói tới tất cả các SIM Vina trả trước đang lưu hành.

Với lí do là SIM trả trước có rất nhiêu SIM rác mà người dùng sim ko phải là người đã đk ban đầu, nên Vinaphone sẽ cấp lại SIM cho bạn nếu bạn cung cấp CMT trùng với khuôn mặt và 5 số điện thoại gần nhất bạn đã liên lạc.

Sđt của pndexchange 0943xxxxxx đã bị scammer dùng kẽ hỡ này để chiếm SIM và lừa đảo 3 thành viên tại mmo4me.com

Ai đang dùng SIM Vina xin gọi ngay cho nhà mạng xác thực thông tin này và có hành động tự bảo vệ mình.
==============

Về nguyên tắc làm việc, trường hợp ko phải là người đã đk ban đầu - xin chờ 1 tháng xác minh - không thể có chuyện cấp lại Sim ngay tức thì - too fast and furious !

đã đăng ký thì làm j ai lấy cho đc, thông tin thớt nói đã này ai xác thực chưa, nếu ai có thể lấy sim số của người khác đơn giản như zậy thì pm mình, mình gửi cho số vina số đẹp của mình làm thử xem đc ko, đc mình cho luôn số của mình luôn. đừng có ngồi đó phán bừa rồi hạ uy tín của người ta thế.

nói thật tớ chả thấy cái thông báo nào được đưa ra cả, chri toàn tháy gõ chứ ko . Nói chung là mấy ông bị scam cứ làm đơn tố cáo chủ thớt đi thì ổng mới chịu làm đơn vụ hack sim lên CA ko thì lại im à. Vì sdt cuối cùng là cũng ổng chủ thớt thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,969
173,041
Latest member
vunhu92

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week