Cảnh báo kiểu loại scam !!!

Status
Not open for further replies.
Vâng, đọc xong logchat thì mình biết là chủ thớt đã bị cam. Vụ tương tự đã xảy ra 1 lần.
Trách nhiệm thuộc về chủ thớt, còn a Dương muốn đền bù hay không thì tuỳ. Do cũng có 1 phần lỗi là veri điện thoại ko kĩ càng.

sơ sơ là vậy =="
Quaza: anh nhá 01207273607 wa cho e cái để chắc chắn ^^
Đây chính là yêu cầu veri của bạn chủ topic. Scam lợi dụng sơ hở của cách veri này để lừa chủ topic thì có thể nói lỗi là do chủ topic vì chính chủ topic nghĩ ra cách veri này còn ai khác? Sao lại đổi anh Dương 1 phần lỗi? Anh Dương là Exchanger tiền đến, thỏa thuận giá cả ok, khách hàng đề nghị phương thức veri thì veri vậy là đủ các quy trình. Lỗi gì ạ? Giờ cứ đi chat với 1 thằng trời ơi đất hỡi nào, nhận nhầm thành Exchanger, sau đó bị scam xong về blah blah rồi đổ tại Exchanger à :| Còn uy tín của người ta nữa chứ. Thắc mắc thì dùng Wait for answer chứ nhìn cái chữ Scam thật phản cảm. Mất tiền thì buồn rầu, bực tức, ok, nhưng cứ mất tiền thì mang cái đó đổ qua cho người khác à :|

Last edited by a moderator:

Mình gửi chính chủ tk ACB. Nhưng để chắc chắn kêu ông ấy nhá đt vào, nhìn thấy đúng số thì mình mới ok. Hồi lâu check AP ko thấy mình pm lại thì ổng vòng vo đã đưa LR cho 1 người nào đó.
Thế tôi gửi TK là TK của ông chứ của ai khác ah`

duongnd1980: Mua AP thì ủng hộ anh đi
duongnd1980: 17 thì hok bán dc
Quaza: a có nhận trung gian ko ?
duongnd1980: hi dc gì hok
Quaza: thế a mún gì
Quaza: a ko có dv trung gian ah`
duongnd1980: ehhe
duongnd1980: hok muốn gì cả
duongnd1980: hix
Quaza: ko mún gì thì cũng ko dc
Quaza:
Quaza: <ding>
duongnd1980: ơi em
Quaza: a chưa chuyển ah`
duongnd1980: chuyển gì em
Quaza: ap
duongnd1980: em mua gì anh đâu mà chuyển
duongnd1980: ăc em chuyển tiền anh chưa mà anh chuey63n
duongnd1980: người mua chuyển trước mà
Quaza: e chuyển wa acb rồi đó
Quaza: a check đi
duongnd1980: bvao nhiêu em
Quaza: 1700000
Quaza: 1.700.000
duongnd1980: ủa là em hả
Quaza: ac ac
duongnd1980: chờ anh coi
Quaza: vuduytan
duongnd1980: ăc hok lẽ cu kia cho anh scam
Quaza: 115647989
Quaza: e chuyển wa tk 93996349
Quaza: sao a
duongnd1980: ăc em mua ap hả
duongnd1980: chuyễn này sao ta
duongnd1980: hok lẽ bị scam
Quaza: là sao
Quaza: a call xác nhận rồi mà
duongnd1980: anh nchi3 tah16yc ó cu mua LR anh thôi
Quaza: thế nick này là gí
Quaza: nguyendaiduong198x
duongnd1980: không
duongnd1980: anh xài nick duongnd1980 mà
duongnd1980: em bị scam rồi
Quaza: 0908 232825
Quaza: số a đúng ko
duongnd1980: chính xác
Quaza: thì a call cho e
duongnd1980: vậy em bị thằng scam kua72
duongnd1980: lừa rồi

nguyendaiduong198x: <ding>
nguyendaiduong198x: e can mua AP ah
Quaza: ?
Quaza: dung roi
nguyendaiduong198x: gia 17 e nhe
nguyendaiduong198x: qua ACB
Quaza: ai gửi tiền trc
Quaza: trung gian nhé
nguyendaiduong198x: uh
Quaza: vậy ai trung gian?
nguyendaiduong198x: e tim di
nguyendaiduong198x: ai tin tuong dc la dc
Quaza: duongnd1980 dc ko
nguyendaiduong198x: oke
nguyendaiduong198x: acb ha
nguyendaiduong198x: Tên tài khoản : NGUYỄN ĐẠI DƯƠNG
Số tài khoản : 93996349
Tại NH : ACB – CN Phú Lâm - TP HCM
nguyendaiduong198x:
Quaza: =.=
Quaza: 2 nick là 1 ah` =.=
nguyendaiduong198x:
Quaza:
nguyendaiduong198x: cha la a thi sao
nguyendaiduong198x:
Quaza: e tinh lắm
Quaza: 2 tay bắt 1 con cá =.=
nguyendaiduong198x: la sao e
Quaza: thì a xài 2 nick
Quaza: lure e
nguyendaiduong198x: ac
Quaza: 2 tay 1 con cá là gì
nguyendaiduong198x: a lua e ha?
nguyendaiduong198x:
nguyendaiduong198x: a lua e
nguyendaiduong198x: cong an no vao tan nha bat a
nguyendaiduong198x:
nguyendaiduong198x: uy tin cua a
nguyendaiduong198x: du? de mua 20k AP do e
nguyendaiduong198x:
Quaza: ^^
Quaza: vậy giờ e mua 30k ap là a scam đúng ko
nguyendaiduong198x: dung roi
nguyendaiduong198x:
nguyendaiduong198x: hi
nguyendaiduong198x: dua chu
nguyendaiduong198x: a lam an dang hoang
nguyendaiduong198x: ko scam bh dau
Quaza: nói vui vui thế
nguyendaiduong198x:
Quaza: e mua cỡ 100 ap
nguyendaiduong198x: 1tr7 cua em
Quaza: doi e tí log acc
Quaza: ch vào [email protected] nha
Quaza: anh nhá 01207273607 wa cho e cái để chắc chắn ^^
nguyendaiduong198x: the doi ti nua dc ko
nguyendaiduong198x: cam may a mat rui
Quaza: mất máy ah`
nguyendaiduong198x: chi cam
Quaza: thì nhá phát thôi
nguyendaiduong198x: vo anh di cho
nguyendaiduong198x: cam may anh
nguyendaiduong198x: doi chi ve
nguyendaiduong198x: roi anh nhay cho em
nguyendaiduong198x: chu lay so khac nhay ah
nguyendaiduong198x: hjc
Quaza: vo anh ko có dt ah`
Quaza: sắm cho bả ai phôn đi
nguyendaiduong198x: cam dt cua a
nguyendaiduong198x: chu ko phai ko co dt
nguyendaiduong198x: hjc
nguyendaiduong198x: cam di de ti goi cho khach
nguyendaiduong198x: noi chung
nguyendaiduong198x: neu e muon veri phone
nguyendaiduong198x: thi ti nua
nguyendaiduong198x: vo a ve
nguyendaiduong198x: moi veri dc
Quaza: hehe
Quaza: chắc vợ anh mang để đề phòng ()
Quaza:
nguyendaiduong198x:
nguyendaiduong198x: chac the
Quaza:
nguyendaiduong198x: em co vo thi biet
nguyendaiduong198x:
nguyendaiduong198x: ma em bao tuoi roi
Quaza: mới 92 ah`
Quaza:
Quaza: tuổi trẻ còn dài vào gông làm gì
nguyendaiduong198x: anh 80
nguyendaiduong198x: the co ny chua
Quaza: chưa =.=
Quaza: vừa rồi về quê e nói thế chả ai tin
nguyendaiduong198x: hoho
nguyendaiduong198x: sao the
nguyendaiduong198x: ??
Quaza: e nói hơi kiêu tí nhưng ngoại hình e ko phải tồi
Quaza: nhưng nice boy thì ế cũng đúng
Quaza: h gái thích bad boy ah`
nguyendaiduong198x: hi
nguyendaiduong198x: chi ve day roi
Quaza: ok
Quaza: a nhá đi
nguyendaiduong198x: http://www.exchanger24h.com/p/lien-he.html
nguyendaiduong198x: em vao day xem sdt cua a
nguyendaiduong198x: dung chua
Quaza: ok a nhá đi
Quaza: ko nhấc là dc chứ j`
Quaza: nhìn số thôi
nguyendaiduong198x: hehe
nguyendaiduong198x: a gui link
Quaza: 01207273607
nguyendaiduong198x: de em xem so
nguyendaiduong198x: ko lai bao
nguyendaiduong198x: a lay sao khac nhay
nguyendaiduong198x: ko dc nhac may dau day
nguyendaiduong198x: nhac may
nguyendaiduong198x:
Quaza: hix nhấc làm j`
Quaza:
Quaza: cùng lắ 500 đồng
Quaza: e bù 1000 lun
Quaza:
nguyendaiduong198x: hehe
nguyendaiduong198x: oke chua
nguyendaiduong198x:
nguyendaiduong198x: ACB ha e
nguyendaiduong198x: <ding>
Quaza: e mới gửi đó
nguyendaiduong198x: gui chua
nguyendaiduong198x: ten e la gi
nguyendaiduong198x: ten e
Quaza: vu duy tan
nguyendaiduong198x: xong chua
nguyendaiduong198x: a check nhe
Quaza: roi đó
Quaza: dc chua
Quaza: nhận dc chưa
nguyendaiduong198x: anh dang chuyen
Quaza: [email protected]
Quaza: [email protected]
nguyendaiduong198x: day
nguyendaiduong198x: doi a
Quaza: lau the a =.=
Ặc giờ mới đọc cái log chát của chủ thớt với scam hài vãi
Keke điện thoại chị cầm đi chợ nựa chứ
KHổ thế 2 vợ chồng xài chung 1 cái hix
Nhà anh Dương có mà cả rổ
mà giờ ấy làm éo gì đi chợ hai vợ chồng ở cơ quan hết rồi hehe

Mình có ý kiến chút về những vụ tương tự vậy. Người VN mình hay có tính tự cao, khi gd chỉ biết có 2 mục tiền chuyển đi và nhận không biết những mục khác làm gì và cũng chả cần quan tâm vì cứ nghĩ mấy thằng nước ngoài nó rảnh nên làm thêm vài mục chơi :binhsua140:
Nếu trong những mục (demo hay decription) chủ thớt chỉ cần ghi vài dòng là xong chuyện: đây là tiền chuyển để mua Lr với giá 21.x, xin vui lòng chuyển đúng về số Lrxxxxxxx. Nếu có trục trặc xin vui lòng ngừng gd

bác Dương rộng lượng quá ... @@! ...
thôi thì anh em ủng hộ bạn ý mỗi bạn 1$ để bạn ấy nguôi ngoai phần nào ... và cũng là để bạn ấy hiểu scamer chỉ là thiểu số thôi xh vẫn còn rất nhiều ng tốt và đáng tin tưởng...
mình cũng bị lừa nhiều rồi nhưng mình vẫn luôn tin tưởng vào con người... xh này thành phần nào chả có loại người nào chả có quan trọng là mình có nhận ra được hay ko thôi... 1 lần vấp ngã là 1 lần mình trưởng thành hơn... hãy cám ơn bài học này vì nhờ nó bạn đã có thêm exp rồi đấy...
có thể sau này nghĩ lại bạn lại cảm ơn thằng scamer đấy :)) ...
chúc bạn may mắn lần sau ... :binhsua141:

Thằng Scam còn tinh tế đến mức . Lừa chủ thớt + anh Dương veri được dt bằng cách nháy máy chứ không phải nghe máy. 2 cuộc dt cách nhau đến tận 30p thì phải nói là siêu thật. Không đỡ được. Thằng scam nó' còn nói được là vợ anh mang dt đi 1 lúc nữa nháy máy. =))

Mình có ý kiến chút về những vụ tương tự vậy. Người VN mình hay có tính tự cao, khi gd chỉ biết có 2 mục tiền chuyển đi và nhận không biết những mục khác làm gì và cũng chả cần quan tâm vì cứ nghĩ mấy thằng nước ngoài nó rảnh nên làm thêm vài mục chơi :binhsua163:
Nếu trong những mục (demo hay decription) chủ thớt chỉ cần ghi vài dòng là xong chuyện: đây là tiền chuyển để mua Lr với giá 21.x, xin vui lòng chuyển đúng về số Lrxxxxxxx. Nếu có trục trặc xin vui lòng ngừng gd
P/s: không có ý spam 2 topic nhưng vì topic kia sẽ bị xóa nên giúp mọi người chống scam thui, nếu ko đúng xin xóa bài này và sorry mod

bạn post alertpay đi mình tặng bạn 1ap :) mỗi người đóng góp cho bạn một chút thì bạn sẽ đỡ stress hơn. Hãy cám ơn cả anh Dương nhé :D

ĐỌc qua đọc lại 1 hồi bực cả mình nóng máy rồi chửi luôn .
Mày không chịu hiểu hay là mày ngu đến mức độ đó .
Việc mày chuyển tiền vào tài khoản chính chủ của anh DƯƠNG GIÀ với mục đích là mua 100 AP thì chỉ có mày và thằng scam ( nguyendaiduongxxx) biết .
Còn việc anh Dương Già nhận 1.700.000 để bán 80LR thì chỉ có DƯƠNG GIÀ và thằng SCAM biết .
Sai xót ở đây 100% thuộc về mày vì mày đã giao dịch với 2 yahoo khác nhau mà không nhận ra .
Mày có biết nick chính của anh DƯƠNG GIÀ là gì không mà cứ khăng khăng nói nguyendaiduong và duongnd1980 là 1 .

Chú cũng cẩn thận, có ngày tới phiên chú đó :binhsua146:

Với tình huống này thì ngay cả ý kiến của OnlyC rằng anh Dương "1 phần lỗi là veri điện thoại ko kĩ càng." cũng là bất hợp lý bởi vì lúc đó anh Dương chỉ biết đến đúng 1 người đang mua LR và người đó cũng yêu cầu nháy máy, anh Dương có thể làm gì hơn ?

Nếu nhắn tin 1cái, với thông tin gồm số tiền, tài khoản, và nick đang gd, có phải hơn không. Cả 2 đều bị dụ, và mình cũng không bắt a Dương phải bồi thường. Cần bổ sung cách thức veri điện thoại đầy đủ hơn.

Trước tiên mình rất cảm kích trc tấm lòng của mng. Mng ko sợ mình là thg scam lại đi lừa tiếp mng ah
thứ 2 đầu topic tới h nếu mình có dùng lời lẽ ko đẹp thì mng bỏ qua, mà mình nghĩ chắc ko có đâu, cùng lắm xưng hô ko thân thiện tí thôi. Tâm lí mà, lúc chìu mình chỉ mún làm rõ giải quyết cho xong nên đôi lúc nôn nóng quá
thứ 3 bố mình nói, cho thì chịu ơn, mượn dễ trả khó. Nên mng có lòng như vậy mình cũng rất ngại
mình sẽ để acc ap và lr ở đây. Và nhờ a D sẽ tạo 1 topic mới để mng đóng góp. Và lưu ý mình chỉ nhận đúng số $ mình bỏ ra, nếu quá số đó mình sẽ lập 1 quỹ hỗ trợ bị scam với đk gd với ex uy tín. Tất cả đều minh bạch. Mình đang trải qua biến cố này nên hiểu rõ và mún có 1 quỹ hỗ trợ để ko phải như mình lúc này
Ap: [email protected] (mng ktra xem có đúng với yahoo mình ko, on = đt ko bít đánh đúng ko)
lr: u1691378(a D từ từ send, on đt nên chỉ check mail thì ra số lr này. Mai lên máy xem thế nào)
thôi suy nghĩ vậy dc rồi, mệt quá ngủ...

Trước tiên mình rất cảm kích trc tấm lòng của mng. Mng ko sợ mình là thg scam lại đi lừa tiếp mng ah
thứ 2 đầu topic tới h nếu mình có dùng lời lẽ ko đẹp thì mng bỏ qua, mà mình nghĩ chắc ko có đâu, cùng lắm xưng hô ko thân thiện tí thôi. Tâm lí mà, lúc chìu mình chỉ mún làm rõ giải quyết cho xong nên đôi lúc nôn nóng quá
thứ 3 bố mình nói, cho thì chịu ơn, mượn dễ trả khó. Nên mng có lòng như vậy mình cũng rất ngại
mình sẽ để acc ap và lr ở đây. Và nhờ a D sẽ tạo 1 topic mới để mng đóng góp. Và lưu ý mình chỉ nhận đúng số $ mình bỏ ra, nếu quá số đó mình sẽ lập 1 quỹ hỗ trợ bị scam với đk gd với ex uy tín. Tất cả đều minh bạch. Mình đang trải qua biến cố này nên hiểu rõ và mún có 1 quỹ hỗ trợ để ko phải như mình lúc này
Ap: [email protected] (mng ktra xem có đúng với yahoo mình ko, on = đt ko bít đánh đúng ko)
lr: u1691378(a D từ từ send, on đt nên chỉ check mail thì ra số lr này. Mai lên máy xem thế nào)
bên top kia của bạn mình đã nói nếu bạn chứng minh thật sự là D scam mình sẽ gởi lại bạn 50% số $ bị scam. Đến giờ mọi việc đã rõ rồi nhé!!!! nhưng mình cũng đã từng bị scam nên cũng hiểu được cảm giác của bạn nên mình gởi bạn 1 ít AP để ủng hộ tin thần nhé!!! hy vọng bạn kiếm được nhiều $ gấp xxxx lần số $ bị scam.

vậy là tốt đẹp rồi ... giải quyết vấn đề như vậy có phải tất cả đều cảm thấy thoái mái ko ... con người với nhau sống với nhau cần 1 tấm lòng...
chúc tất cả mọi người luôn vui vẻ và hạnh phúc...
chúc cho tất cả những người đã yêu đang yêu và sẽ yêu 1 ngày valentine thật ý nghĩa :x :x :x ...

Bạn này lúc nóng tính làm mình sợ thật đó đem cả HP ra luôn, ở page8 bạn Quote của mình kêu mình đe dọa là đe dọa cái gì nhỉ. Hồi giờ mình có biết đe dọa ai đâu.

Bạn này lúc nóng tính làm mình sợ thật đó đem cả HP ra luôn, ở page8 bạn Quote của mình kêu mình đe dọa là đe dọa cái gì nhỉ. Hồi giờ mình có biết đe dọa ai đâu.
chủ thớt hiểu nhầm bên topic kia thôi.

Kết thúc chương trình rồi sao không thấy ai delete cái topic này đi nhỉ, để lâu lại ảnh hưởng tới anh D nhà ta nữa

SCAM KIỀU NGƯỜI LẠ TỰ NHẬN GIAO DỊCH QUA TRUNG GIAN GIAO DỊCH, CÁI NÀY HỒI TRƯỚC CÓ CẢNH BÁO RỒI MÀ :)

Ví dụ ông A cần mua LR send tiền cho anh C, ông B tự nhiên ở đâu nhảy vào làm trung gian giao dịch với ông A, kêu ông A cần mua LR hả, mua nhiêu, tự nhận là anh C đây rồi kiêu ông A thanh toán qua tài khoản anh C, xong, rồi ông B tự nhiên PM anh C nói đã send tiền và rồi hốt luôn LR từ anh C, và ông A bị xơi cam, ngồi và khóc. haha

SCAM KIỀU NGƯỜI LẠ TỰ NHẬN GIAO DỊCH QUA TRUNG GIAN GIAO DỊCH, CÁI NÀY HỒI TRƯỚC CÓ CẢNH BÁO RỒI MÀ :)

Ví dụ ông A cần mua LR send tiền cho anh C, ông B tự nhiên ở đâu nhảy vào làm trung gian giao dịch với ông A, kêu ông A cần mua LR hả, mua nhiêu, tự nhận là anh C đây rồi kiêu ông A thanh toán qua tài khoản anh C, xong, rồi ông B tự nhiên PM anh C nói đã send tiền và rồi hốt luôn LR từ anh C, và ông A bị xơi cam, ngồi và khóc. haha

quazza giao dịch vs nick nguyendaiduong198x mà lại đòi nhờ nick duongnd1980 làm trung gian :m098:
Quaza: ai gửi tiền trc
Quaza: trung gian nhé
Quaza: vậy ai trung gian?
nguyendaiduong198x: e tim di
nguyendaiduong198x: ai tin tuong dc la dc
Quaza: duongnd1980 dc ko

Trường hợp anh Dương là người bán AP đi chẳng hạn.

Thì ông A mua AP từ ông B và send tiền cho anh C. Tức là ông B nói nhờ ai đó làm trung gian giao dịch, ông A nhảy qua anh C nói làm trung gian giao dịch, lúc đó ông A lại PM anh C và nhờ làm trung gian giao dịch, anh C từ chối không làm trung gian vì anh C là người EXCHANGER chả lẽ đi làm trung gian giao dịch hihi, thế rồi ông A đành liều send tiền VND cho anh C, tưởng anh C là ông B rồi thông báo cho ông B là đã send tiền, nhân cơ hội đó ông B đã PM anh C đã send tiền, yêu cầu anh C chuyển LR qua tài khoản ông B trước đó rồi. Rồi ông A PM anh C hỏi mua AP và rồi ông A bị scam mở. hehe

Ông A: Người muốn mua AP
Ông B: SCAMMER
Anh C: EXCHANGER

Lưu ý đoạn đối thoại trên có 1 chi tiết nhỏ nhưng cực kỳ nguy hiểm nữa là ông B kiêu ông A đi tìm người làm trung gian giao dịch, vì biết thế nào ông A cũng nóng lòng muốn bán cho nhanh cho nên ông A bị mắc bẫy của scammer.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,958
Latest member
Ckayapk

Most viewed of week