SCAM [Cảnh Báo] - Khóa học kiếm tiền Youtube - Giá 8 triệu

Status
Not open for further replies.
vậy bạn cho xem thành viên nào của bạn 1 tháng làm đc 1,2k$ xem. Quảng cáo mà ko đúng sự thật ko lừa đảo là gì?, newbi 1 tháng đc 1,2k với youtube, GA :) . Có pro nào tin ko.
Đây là sơ ý bên mình khi không show bằng chứng nhận tiền, nên bên trên mình đã comment có nhã ý mời chủ topic và anh em mmo4me đi cafe xem và kiểm chứng.

Vâng, chúng tôi nói vậy, ĐÚNG. Nhưng bạn đã hiểu sai, ý chúng tôi là học xong bạn phải thực hành, phải làm, chứ học xong mà không làm gì làm sao có tiền?
Thôi đi rr, mày có muốn t post luôn tài liệu của t lên đây về mấy trò youtube chúng mày dạy ko, mấy trò trẻ con này mày hỏi cả forums này ai cũng biết nhé.

gớm mấy ông đầu tư vãi thật

Đây là sơ ý bên mình khi không show bằng chứng nhận tiền, nên bên trên mình đã comment có nhã ý mời chủ topic và anh em mmo4me đi cafe xem và kiểm chứng.
Show hay ko là việc của mày, giống như bọn đa cấp ấy, nó cũng thiếu gì proof.
Ý mày nói cứ show proof lên là mọi người đều phải răm rắp tin hiệu quả của khóa học à

Thằng nào thích thì cứ đi học nhé, t đã report rồi đây, mất tiền oan ráng chịu

"- Cuối cùng là khoản tặng danh sách 5000 từ khóa có CPC cao nhất. Nói thật cái này là hài nhất, từ khóa có CPC cao
. Các thím lên adword đánh từ: "tax" "bảo hiểm" thì cpc của nó cực cao nhé, nhưng các thím có dùng từ khóa đó vào video mình đc không
. Cái này chỉ lừa được newbie"

Mày có hiểu câu này t nói ko hay giả vờ ko hiểu ???

Thằng nào thích thì cứ đi học nhé, t đã report rồi đây, mất tiền oan ráng chịu
Mình thì góp ý nhã nhặn, còn bạn liên tục công kích mình, thế này thì mọi người ai cũng biết ai đúng ai sai rồi.

"- Cuối cùng là khoản tặng danh sách 5000 từ khóa có CPC cao nhất. Nói thật cái này là hài nhất, từ khóa có CPC cao
. Các thím lên adword đánh từ: "tax" "bảo hiểm" thì cpc của nó cực cao nhé, nhưng các thím có dùng từ khóa đó vào video mình đc không
. Cái này chỉ lừa được newbie"

Mày có hiểu câu này t nói ko hay giả vờ ko hiểu ???
Bên mình nói tặng từ khóa, là tặng, đúng cam kết, bạn xem cái banner bên mình xem, hứa tặng là tặng, có gì sai không?

M muốn xem tận mắt proof cho nó thật:), ngoài ra mình k thấy mục lục từng bài giảng nhỉ?
Tận mắt thì mời bạn cafe nhé, còn nếu ở HN thì mình chụp hình send mail :)
Bài giảng thì có ở banner trong group FB bên mình, tuy nhiên khóa học ở HN có chút thay đổi nên mình sẽ gửi mục lục sau.

Last edited:
Originally Posted by ngocsonak
Lời nhắc đến bạn Rái cá: bạn nên xóa topic này trong 12 giờ tới. Mình không muốn mệt mỏi thêm. Bạn đang vi phạm luật pháp đấy, trích vài câu để bạn biết:

- Theo Điều 6 Nghị định 97/2008/NĐ-CP, việc lợi dụng Internet nhằm mục đích “đưa thông tin xuyên tạc, vu khống, xúc phạm uy tín của tổ chức, danh dự, nhân phẩm của công dân” là hành vi bị nghiêm cấm.

- Điều 604 Bộ luật Dân sự quy định: “Người nào do lỗi cố ý hoặc lỗi vô ý xâm phạm … danh dự, uy tín, tài sản của pháp nhân… mà gây thiệt hại phải bồi thường"

Hahaha, đấy, đi mà kiện :eek:

Chào các bạn, khóa học bên mình diễn ra hôm 23/2/2014, vậy sao bạn này lại học và làm (thực hành) được cả tháng rồi nhỉ? Và việc bạn dùng từ ngữ thô tục như vậy thì mình nghĩ là mod nên ban đi.

Và đôi lời góp ý theo kiểu hợp tác với bạn chủ topic. Mình focus các vấn đề mà bạn chủ thớt đang đề cập đến và cố dìm team mình:

- Cam kết kiếm 1k$ - 2k$ trong 1 tháng. Nghe có mùi đa cấp đâu đây. => Youtube và cách kiếm tiền từ nó KHÔNG liên quan đến đa cấp. Các bạn chơi Adsense Youtube vào xác nhận hộ mình.
- VPS US thì mua 1 tháng có 120k mà mình nghĩ các bạn ấy cũng tặng 1 tháng là cùng => bên mình tặng học viên mỗi người 2 VPS, và không biết bác có ý gì khi nói giá VPS nên ko bình luận thêm.
- Sim kíck hoạt acc gg giá thị trường từ 5-10k/sim (sim rác) => bạn chủ thớt ko đi học nên đâu có biết vụ SĐT verify kênh, xin nói cho các bạn biết là khóa học KHÔNG bảo học viên mua sim để verify nhé. Có cách khác tiện lợi và MIỄN PHÍ, chứ KHÔNG tốn 5-10k mua sim.
- Tài khoản adsense lập trong 30' => Vâng, Adsense lập nhanh, nhưng ở đây mình sẽ gửi cho học viên tài khoản Adsense kèm PIN, vậy thì có gì phàn nàn?
- Cuối cùng là khoản tặng danh sách 5000 từ khóa có CPC cao nhất => vâng, tặng file chứa 5000 keyword có CPC cao, và đã tặng, đúng như đã hứa ban đầu mà bạn, có sai trái gì so với banner quảng cáo ban đầu đâu.

Tiếp theo là những hình ảnh bên mình show up dc video có bản quyền, ok, cái này bên mình show như vậy là sai, nhưng bạn nhìn xem banner quảng cáo có ghi là "sẽ dạy up video có bản quyền để kiếm tiền" không? KHÔNG
Phần phim cấp 3, bên mình KHÔNG dạy up phim này để kiếm tiền, mà cái ảnh chủ thớt có được là lúc đó có 1 bạn học viên hỏi về chủ đề này, nên bên mình sơ ý trả lời. Còn lại nội dung chính của buổi học thì khác hoàn toàn, các bạn không thể nhìn 1 tấm ảnh như vậy rồi kết luận cả khóa học dạy up phim cấp 3 được.

Về vấn đề thu nhập, mà bạn cho là team mình khoe hàng để câu học viên, điều đó SAI. Thu nhập 1k$/tháng là có, MỜI CHỦ TOPIC cùng ae mmo4me đi cafe, team mình sẵn sàng show ra giấy nhận tiền WU từ bank với số thu nhập trên 1k$. Nhiều bạn sẽ hỏi tại sao ko show ở đây mà phải đi cafe, xin trả lời là đi cafe xem cho chân thực, chứ up hình lên đây kiểu gì cũng sẽ có bạn chém là photoshop rồi edit hình này nọ.

Và cảm nhận của học viên, bạn có thể đọc trong event và group của bên mình https://www.facebook.com/groups/kiemtientuyoutube

Vài lời góp ý, và mong các bạn member mmo4me nhìn sự việc từ 2 phía. Còn 1 số vụ việc nhỏ nữa nhưng mình ko công bố ra đây vì chưa chắc là do chủ thớt làm.
Mình thấy Dạy nhau reup thì cũng chỉ tạm thời thôi. Những hình thức kiểu này chỉ làm Youtube nó thêm khó chịu với VN, mình ko Gato các bạn mở khóa học này nọ. Nhưng mình thấy dạy nhau ăn nhanh ăn xổi là làm xấu hình ảnh và sự phát triển thực sự với Google về VN. Người mới vì thấy tiền có thể máu mê đầu tư học khóa học này, nhưng mình thấy đây nên gọi là TUT đừng gọi khóa học mình nghe Hãm lắm. Tiền nhẩy nhưng chưa kịp rút thì die vì vi phạm, nên nhớ đây là Google nhé sẽ chết bất đắc kỳ tử lúc nào ko hay. Cái gì ăn dc thì ăn nhanh ko hết, khóa học cũng vậy mở nhanh ko nó tan là hết ăn.

Last edited:
nói túm lại vẫn chỉ là đánh vào lòng tham của con người mà thôi , nhất là đối với những người còn nai tớ chưa biết kiếm tiền là gì, đánh vào cái đầu óc còn nhăng cuội 1000$/ tháng:cool:

Mình thấy Dạy nhau reup thì cũng chỉ tạm thời thôi. Những hình thức kiểu này chỉ làm Youtube nó thêm khó chịu với VN, mình ko Gato các bạn mở khóa học này nọ. Nhưng mình thấy dạy nhau ăn nhanh ăn xổi là làm xấu hình ảnh và sự phát triển thực sự với Google về VN. Người mới vì thấy tiền có thể máu mê đầu tư học khóa học này, nhưng mình thấy đây nên gọi là TUT đừng gọi khóa học mình nghe Hãm lắm. Nó ra tiền vì mình cũng đang làm nhưng sẽ chết bất đắc kỳ tử lúc nào ko hay.
Việc chết kênh thì mình có biết, nhưng trong buổi học cũng có nói cách để hạn chế chết kênh bạn à :) Nên cũng đỡ dc 1 phần nào.

show poor :)). bịp newbi hả, làm dễ ăn như thế chắc bạn là người xóa cái nghèo của VN rồi . Thu nhập quá khủng bố , mà GA vs youtube ko phải mảnh đất dễ ăn cho người mới, quảng cáo cái gì đúng sự thật 8m học xong chả đc cái gì xong kêu chúng tôi chỉ chịu trách nhiệm 50%. Còn lại phụ thuộc khả năng của bạn :)).

Thực sự nếu mình kiếm được ví dụ 2k$ 1 tháng hay nhiều hơn thì có cần phải mở lớp dạy người khác với giá 10 triệu 1 khóa để nhanh nát hơn ko nhỉ :p

Thực sự nếu mình kiếm được ví dụ 2k$ 1 tháng hay nhiều hơn thì có cần phải mở lớp dạy người khác với giá 10 triệu 1 khóa để nhanh nát hơn ko nhỉ :p
Bạn vui tính quá, cái này ko có tút tiếc gì nhiều cả, nên khó nát :)
show poor :)). bịp newbi hả, làm dễ ăn như thế chắc bạn là người xóa cái nghèo của VN rồi . Thu nhập quá khủng bố , mà GA vs youtube ko phải mảnh đất dễ ăn cho người mới, quảng cáo cái gì đúng sự thật 8m học xong chả đc cái gì xong kêu chúng tôi chỉ chịu trách nhiệm 50%. Còn lại phụ thuộc khả năng của bạn :)).
Show proof mà bịp gì hả bạn?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,339
170,462
Latest member
thanhthaoo

Most viewed of week