Help Cảnh báo anh em mất pass mail

khidotdh88

Banned
Reactions
11
MR
0.000
Mình hiện đang bị 1 đối tượng lấy pass maill. Mail đăng ký cả domain và paypal và đặc biệt là tài khoản filesonic. Domain sale cỡ 600-800$/1 tháng. Sau một hồi gửi mail xác minh tới gmail đã lấy được pass. để ý trong hòm thư thầy có dòng:
Bạn đang chuyển tiếp email của mình tới [email protected]. Thông báo này sẽ kết thúc trong 7 ngày.Xem lại cài đặtTìm hiểu thêm
Anh em cẩn thận với tài khoản này nhé:
Gmail: [email protected]
webmoney: Z298657440931
Số điện thoại: 0936661642
Đã có 1 nạn nhân là nguquata ở đây nè
Originally Posted by nguquata View Post
Dr Uploading support,
My account got hacked by anyone, and they was edited my payment information.

Please stop payment for ID: 53016 (Z298657440931)

ID my account: 2160084
*I sent you a private message. Pls check now.

Thanks you,
http://www.wjunction.com/95-file-hosts-official-support/112092-uploading-com-$40-per-1-000-downloads-new-plan-60%25sales-60%25-rebills-10.htm

Last edited by a moderator:

sadl0ve_0s

Banned
Reactions
1,597
MR
0.000
haiizzz tui bị mát mà k biết sao láy lại dc =.= biết bao nhiu nick trong đó :(( .. buồn quóa

depkotien

Newbie
Reactions
178
MR
0.000
tớ cũng bị mất 1 lần acc gmail rùi. ko biết tại sao , chắc do truy vấn mật khẩu .
giờ thì add thêm cái sô dt vô nữa cho chắc , muôn vô mail phải có mã kích hoạt gửi về dt hehe

Nó đổi hết mật khẩu , số điện thoại và mail dự phòng của mình, có cách nào cố định nó không mọi người
Rất quái nhân. Mail có mình khi khôi phục nó hiện là [email protected], nó đổi thàng [email protected]
Số điện thoại có đuôi 622 thì khôi phục hiện ..........22. nó đổi thàng 522, thì vẫn hiện là 22

bikuteo

Junior
Reactions
25
MR
0.000
Nó đổi hết mật khẩu , số điện thoại và mail dự phòng của mình, có cách nào cố định nó không mọi người
Rất quái nhân. Mail có mình khi khôi phục nó hiện là [email protected], nó đổi thàng [email protected]
Số điện thoại có đuôi 622 thì khôi phục hiện ..........22. nó đổi thàng 522, thì vẫn hiện là 22
mình cũng bị y chang bạn này =.=

Cấp cứu nhờ anh em : hiện tại mình bị đổi tài khoản thanh toán ở filesonic. Nhờ anh em khắc phục đổi lại. Nó đã kèm theo 1 câu hỏi bí mật làm mình ko đổi lại được. Giờ gỡ ra giúp mình với. yahoo: duyhieu882004vn

hungvp

Hero
Reactions
535
MR
0.015
K biết cái mail đó chủ topic có dành để reg 4rum này k, hồi trước 4rum bị hack sau đó thì hàng loạt acc các host lần lượt reset pass

=)) mình vẫn không hiểu sao mình bị hack và cách đề phòng. Nhìn chung thì các bạn trên đây đều bị hack giống mình, mình cũng có câu hỏi "do you love me?"

---------- Post added at 11:04 AM ---------- Previous post was at 10:55 AM ----------

có bạn nào biết cách đề phòng và cách lấy lại pass thì hỗ trợ cho anh em ở đây biết với =.=

anhson1989

Junior
Reactions
17
MR
0.001
@@ giống mình :( mình bị hack yahoo & gmail :| yahoo hack pass nhưng k đổi đc thông tin ;)) gmail vào nó add thêm gmail khác của nó :| ..... nhưng đã lấy lại đc hết ;)) chục cái yahoo + gmail =)) mỗi tội hacker nó ngu quá tưởng nó là nhất mà đòi $ mình ;)) mình cứ câu thời gian gửi tiền cho nó , mặt khác tìm mọi cách mail lại cho admin yahoo/ admin gmail = 1 cái mail khác và yêu cầu ktra lại IP hay dùng ---> lấy lại pass khá cao tới 95% đó ( phải nhớ các thông tin khai báo khi lập mail/gmail) Gmail lên thiết lập alo về đt nhé :D

---------- Post added at 11:09 AM ---------- Previous post was at 11:07 AM ----------

bạn bị hack yahoo hay gmail thế :|

zdragon_94

Senior
Reactions
122
MR
0.003
Thiết lập alo về dt là gì nhỉ ... mình chỉ biết gởi code về điện thoại thôi..có giống nhau k :D

@@ giống mình :( mình bị hack yahoo & gmail :| yahoo hack pass nhưng k đổi đc thông tin ;)) gmail vào nó add thêm gmail khác của nó :| ..... nhưng đã lấy lại đc hết ;)) chục cái yahoo + gmail =)) mỗi tội hacker nó ngu quá tưởng nó là nhất mà đòi $ mình ;)) mình cứ câu thời gian gửi tiền cho nó , mặt khác tìm mọi cách mail lại cho admin yahoo/ admin gmail = 1 cái mail khác và yêu cầu ktra lại IP hay dùng ---> lấy lại pass khá cao tới 95% đó ( phải nhớ các thông tin khai báo khi lập mail/gmail) Gmail lên thiết lập alo về đt nhé :D

---------- Post added at 11:09 AM ---------- Previous post was at 11:07 AM ----------

bạn bị hack yahoo hay gmail thế :|
bạn cho mình cái y!M để mình hỏi 1 tí về cách lấy pass đc ko

vipbaoloc

Senior
Reactions
278
MR
0.000
Cập nhật thông tin tên hacker ở trang đầu, anh em rút kinh nghiệm bảo mật tốt hơn nha
mà bác đã lấy dc chưa bác cho em hỏi thêm là :
+ acc gmail bác có verify qua phone ko
+ nếu verify qua phone mà nó change dc thì pó tay nhỉ
+ acc fsn của bác có sẵn question hay chưa có mà nó đặt question dc hay vậy

ziache

Junior
Reactions
198
MR
0.000
Cập nhật thông tin tên hacker ở trang đầu, anh em rút kinh nghiệm bảo mật tốt hơn nha

vì mail của anh được public ở một đâu đó, >>> hacker biết và soi, mail k được 2step verify>>> khả năng hack cực cao....

Giờ anh hãy nhớ lại những mail đó làm gì, sử dụng vào mục đích gì..nhớ càng nhiều càng tốt, và IP thường log mail đó là gì ??? >>> khả năng lấy lại mail khá cao :) good luck

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,787
176,237
Latest member
789clubfish

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week