Cần tư vấn mua laptop dưới 15 triệu

askynet176

Banned
Reactions
106
MR
0.016
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Chào cả nhà,
Mình giờ muốn mua cho em gái cái laptop, em gái học trường kỹ thuật, nhu cầu chắc chỉ đến sử dụng mấy cái auto cad gì đó( mình học kinh tế nên ko rõ, các bạn học kỹ thuật chắc rõ hơn mình). Nên các bạn tư vấn nên mua laptop loại gì cho phù hợp? ko cần cầu kỳ quá về ngoại hình đâu
Thank cả nhà.

Con này mình đang xài Dell vostro 1450. Con này thần thánh lắm. Xài 5 năm chưa đem ra tiệm bảo hành. Rất trâu mình để máy 24/7 ko hề xì . Giá mềm 10.5t Ưu điểm : Trâu vật cả ra , không bị hư tào lao mía lao , Pin trâu , Tốc độ máy khá nhanh , giá mềm. Nhược điểm : máy xấu quắc:)

dell và HP nhé

asus nhé rất ngon dell nhiều dòng hay lỗi linh tinh lắm

Dell

Công ty mình có mấy bà chị dùng dell toàn hỏng pin, mình chỉ lo vậy
hỏng pin hỏng bàn phím hỏng wifi hỏng card màn hình mình sữa máy tính mình biết mà nhất là dòng dell ins ấy chán cực.. dòng vostro còn đỡ

Chào cả nhà,
Mình giờ muốn mua cho em gái cái laptop, em gái học trường kỹ thuật, nhu cầu chắc chỉ đến sử dụng mấy cái auto cad gì đó( mình học kinh tế nên ko rõ, các bạn học kỹ thuật chắc rõ hơn mình). Nên các bạn tư vấn nên mua laptop loại gì cho phù hợp? ko cần cầu kỳ quá về ngoại hình đâu
Thank cả nhà.
tham khảo ở đây https://www.tinhte.vn/threads/tu-van-mua-laptop-chay-tot-autocad.2221019/
http://vozforums.com/showthread.php?t=3687763

hỏng pin hỏng bàn phím hỏng wifi hỏng card màn hình mình sữa máy tính mình biết mà nhất là dòng dell ins ấy chán cực.. dòng vostro còn đỡ
máy bà chị cty là vostro, mấy lần mang đi sửa pin hộ, phát mệt...nên tớ cũng sợ dòng dell

Laptop giờ mình cũng không đòi hỏi trâu bò làm gì, quan niệm xài vài năm lại đổi. Công nghệ càng ngày càng phát triển, dại gì dậm chân 1 chỗ :D Nên cứ thương hiệu nào chất lượng khá, giá trung bình, cấu hình cao là mình xúc, còn chuyện nó bền bỉ hay không, quăng đập có nát hay không mình không quan tâm lắm :oops:
Dưới 15tr mà làm autocad thì nên mua cái máy RAM 4GB trở lên, card đồ họa rời thì tốt (mình thì thích nvidia) 2GB, i3 xài cũng được nhưng công nghệ giờ i5 nó hơn i3 có vài trăm thì thôi xúc cái i5 cho gọn :rolleyes:

Mình học thiết kế đồ họa, mai đi xúc 1 em Asus 4gbram, 2gb ndivia geforce, hdd 1TB, i5 1.7ghz về bầu bạn. Đang xài em acer pentium 2gb ram mà chạy photoshop, Illustrator, dreamwaver 1 lúc éo thấy giựt :D Pin mình không quan trọng vì bảo đảm mua về cắm sạc 24/24 :D Màn hình thì mình không ưng màn của HP cho lắm, màn của Acer cũng tương đối ổn, nhưng với giá thớt đưa ra thì đừng đòi quá cao, file thiết kế chỉ có tính tương đối thôi. Tùy theo nhu cầu công việc mà chọn cấu hình vừa phải. Thớt có thể tham khảo em này http://www.vienthonga.vn/laptop-asus-p550lnv-xo220d.html (13 củ)

Hôm nọ nói chuyện với anh training công ty game của Nhật, mình có hỏi anh ấy, giờ em mua máy nào để đáp ứng được nhu cầu công việc của công ty anh ạ? Anh ấy bảo "Người Nhật họ dùng máy Pentium 2, họ thiết kế ra game mà cả thế giới đều chơi. Người Việt Nam dùng máy core i5 và thiết kế ra cái mà chỉ công ty họ dùng :oops:"

đang dùng asus K55VD i5, 4gb ram, 2 card đồ họa 1 onboard 1 rời (1 intel 1 nvdia).
Máy mới hình như 14tr5. Còn m mua cũ nên 8tr5.
Tuy là máy cũ, nhưng pin vẫn còn khá tốt, ~2.5h, loa to rõ, màn hình sáng, wifi tốt.
M ko rành về công nghệ nên chả biết autocad là gì, nhưng thấy cái này chạy được cùng lúc cả VMWare và bluestack thì chắc cũng ko đến nỗi tệ.
nhược điểm thì máy khá nặng, tuy nhìn bề ngoài thon gọn mềm mại, và khi sử dụng khá nóng, nên cần có giá kê máy.

muốn cấu hình ngon một chút mà giá hạt dẻ thì cứ đi bới đồ cũ như mình, laptop cũ, đt cũ, xe máy cũ, dcom cũ nốt.
dĩ nhiên cũng có chút hên xui.

Last edited:
sao tớ xài dòng đó mà từ 2009 tới giờ chả hỏng cái gì nhỉ, tại hên hỉ

Có điều dòng ins đời đầu nóng kinh khủng, sau này dùng chip dòng U thì đỡ hơn

Ở đâu? Đà nẵng đang cần lên i7 nhượng lại con i5 ram 6g 8tr HP Pavilion dm4-2070us
máy này nữ dùng đẹp luôn http://www.pcmag.com/slideshow_viewer/0,3253,l=266808&a=266672&po=1,00.asp

HP Pavilion dm4-2070us

Type:
General Purpose
Processor Name: Intel Core i5-2410M
Processor Speed: 2.3 GHz
Operating System: Microsoft Windows 7 Home Premium
RAM: 6 GB
Storage Capacity (as Tested): 250 GB
Graphics Card: Intel HD Graphics 3000
Screen Size: 14 inches
Weight: 4.2 lb
Screen Type: Widescreen
Native Resolution: 1366 x 768
Rotation Speed: 5400 rpm

hãi nhỉ,
đang dùng con dell ins i7 ram 8Gb,
vỏ nhôm, bắt wifi yếu cực, từ tầng 2 xuống tầng 1 mà còn không bắt được cột sóng nào, :)

hãi nhỉ,
đang dùng con dell ins i7 ram 8Gb,
vỏ nhôm, bắt wifi yếu cực, từ tầng 2 xuống tầng 1 mà còn không bắt được cột sóng nào, :)
um dell càng ngày càng mất khách

Asus thì thấy cấu hình hơi lởm, máy cũng mau tã, mình đang dùng con X550LC, core5, 4200u mà hiệu năng xử lý cũng bt, pik là dòng U là tiết kiệm điện, hiệu năng thấp nhưng vẫn khó chịu

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,803
170,878
Latest member
tonybebe
Back
Top Bottom