Cần tư vấn chọn trường ĐH

Khoai

Junior
Reactions
64
MR
0.048
chào các bạn
chuyện là năm nay thằng em mình nó thi ĐH rồi
nhưng mà nó vẫn chưa biết nên chọn trường nào
đáng lẽ là nó thi CNTT rồi
nhưng mà khổ nỗi là năm ngoái mình rủ nó làm MMO nên giờ nó rất thích mấy cái đầu tư như HYIP, forex,...
tuy bây giờ mình đã ép nó phải bỏ MMO, lo học hành đã nhưng nó vẫn còn rất mê
mình thì vẫn đang là sinh viên, mà ngành của mình ko liên quan gì đến mấy cái kinh tế cả nên không giúp gì đc nhiều cho thằng em
giờ nó đang phân vân là không biết thì kinh tế hay tài chính ngân hàng
nó muốn sau này có thể chơi chứng khoán, hoặc là lập các công ty online
ai đang học các trường này hay làm việc trong ngành thì em mình với nhé

chủ đề này hot up cho chú
khuyen nên chọn trừong nhà nước ít tiền,và trường nào có danh tiếng sẽ thuận lợi khi đi xin việc keke
thằng em mình nó định thi kinh tế HCM nhưng nó ko biết là trường này có dạy chứng khoán ko
nó ko muốn ra trường đi làm thuê ( trái ngược với thằng anh nó )

---------- Post added at 10:20 AM ---------- Previous post was at 10:17 AM ----------

CNTT có ích hơn cho MMO mà, làm web monitor thì ngon phải biết
thằng em mình nó đang tính đến chuyện money make money đó cậu
chứ như thằng anh nó cày ptu thì đến bao giờ mới đủ tiền cưới vợ :D

suytinh345

Junior
Reactions
102
MR
0.000
khả năng tới đâu đã bạn . nếu nó học tốt thì mấy trường DH Kinh tế hay Tai Chính ngân hàng còn thấp hơn thì chọn các trường khác có ngành Kinh tế . Ai nó trường nhà nước thấp tiền @@ mới đóng gần 10tr đây .:binhsua94:

onewish

Newbie
Reactions
116
MR
0.000
thằng em mình nó định thi kinh tế HCM nhưng nó ko biết là trường này có dạy chứng khoán ko
nó ko muốn ra trường đi làm thuê ( trái ngược với thằng anh nó )

---------- Post added at 10:20 AM ---------- Previous post was at 10:17 AM ----------

thằng em mình nó đang tính đến chuyện money make money đó cậu
chứ như thằng anh nó cày ptu thì đến bao giờ mới đủ tiền cưới vợ :D
học trường nào cũng đc, thích chứng khoán thì ra ngoài học 1 khóa đầu tư chứng khoán 3 tháng là ok mà

khả năng tới đâu đã bạn . nếu nó học tốt thì mấy trường DH Kinh tế hay Tai Chính ngân hàng còn thấp hơn thì chọn các trường khác có ngành Kinh tế . Ai nó trường nhà nước thấp tiền @@ mới đóng gần 10tr đây .:binhsua94:
khả năng của thằng em mình chỉ đc tầm 21 điểm thôi
nên chắc cho nó học kinh tế

vicgiap

Hero
Reactions
2,322
MR
3.378
Chat with me via Yahoo Messenger
Đh ngân hàng, đh kinh tế, có ngành chứng khoán luôn, có forex...đh marketing cung thế.
nói chung hoc bên kinh tế là sẽ biết tất, tớ học ngân hàng tphcm thì mấy nghiệp vụ forex khá chi tiết, có điều chưa va chạm thực tế thôi,nhung nói chung hoc cực...học 3 năm rồi mà cái phòng đào tạo và phòng công tác chính trị sv làm việc không khoa hoc, bắt nạt sv, nên đứa nào cũng ghét...năm cuối mỗi môn còn dẫn thầy cô đi "cfe" thì mới qua môn đc--->nhưng 1 cách tích cực thì đây là trường chuẩn kinh tế, đặc biệt về lĩnh vực ngân hàng
còn học kinh tế thì sau 3 học kì thì sv mới đc xét ngành học mình thich, điểm đầu vào là bằng nhau
mà em cậu phải đảm bảo mỗi môn 6 điểm trở nên thì mới mong vào kinh tế và ngân hàng, còn Marketing thì khoảng 17diem la oki

tzzmzzo

Senior
Reactions
316
MR
0.001
Trong lĩnh vực kinh tế thì theo kn của mình + kinh nghiệm của đàn anh đi trước thì tài chính ngân hàng sẽ dễ xin việc hơn quản trị kinh doanh

hơn nữa tài chính ngân hàng sẽ rất thích hợp với em của pro vì TCNH nó đi sâu vô phân tích về ngoại hối . chứng khoán. rất thích hợp để đầu tư Forex.

---------- Post added at 12:58 PM ---------- Previous post was at 12:54 PM ----------

Đh ngân hàng, đh kinh tế, có ngành chứng khoán luôn, có forex...đh marketing cung thế.
nói chung hoc bên kinh tế là sẽ biết tất, tớ học ngân hàng tphcm thì mấy nghiệp vụ forex khá chi tiết, có điều chưa va chạm thực tế thôi,nhung nói chung hoc cực...học 3 năm rồi mà cái phòng đào tạo và phòng công tác chính trị sv làm việc không khoa hoc, bắt nạt sv, nên đứa nào cũng ghét...năm cuối mỗi môn còn dẫn thầy cô đi "cfe" thì mới qua môn đc--->nhưng 1 cách tích cực thì đây là trường chuẩn kinh tế, đặc biệt về lĩnh vực ngân hàng
còn học kinh tế thì sau 3 học kì thì sv mới đc xét ngành học mình thich, điểm đầu vào là bằng nhau
mà em cậu phải đảm bảo mỗi môn 6 điểm trở nên thì mới mong vào kinh tế và ngân hàng, còn Marketing thì khoảng 17diem la oki

hồi sáng mới nghe thằng bạn nó nói. mới dẫn thầy đi nhậu xong. haha đó là truyền thống của dân ngân hàng

vậy tóm lại là học kinh tế cũng có chứng khoán, ngoại hối nhưng mà nó ko chuyên sâu bằng tài chính ngân hàng
nhưng học kinh tế thì sẽ học một vài thứ khác mà TCNH ko có
nghe bác vicgiap nói thì mình nghĩ là hầu như trường nào cũng phải chạy thầy mà :D

Trong lĩnh vực kinh tế thì theo kn của mình + kinh nghiệm của đàn anh đi trước thì tài chính ngân hàng sẽ dễ xin việc hơn quản trị kinh doanh

hơn nữa tài chính ngân hàng sẽ rất thích hợp với em của pro vì TCNH nó đi sâu vô phân tích về ngoại hối . chứng khoán. rất thích hợp để đầu tư Forex.

---------- Post added at 12:58 PM ---------- Previous post was at 12:54 PM ----------

hồi sáng mới nghe thằng bạn nó nói. mới dẫn thầy đi nhậu xong. haha đó là truyền thống của dân ngân hàng
ực, muốn vào làm ngân hàng là phải biết nhậu và kèm theo 1 phong bì càng dày càng tốt:D

---------- Post added at 01:08 PM ---------- Previous post was at 01:07 PM ----------

vậy tóm lại là học kinh tế cũng có chứng khoán, ngoại hối nhưng mà nó ko chuyên sâu bằng tài chính ngân hàng
nhưng học kinh tế thì sẽ học một vài thứ khác mà TCNH ko có
nghe bác vicgiap nói thì mình nghĩ là hầu như trường nào cũng phải chạy thầy mà :D
đh kinh tê van có TCNH nhé...
cậu muốn cho e cậu học chuyên sâu về forex hả, vậy nên theo DHNH đi...tớ thấy rat hay...

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,787
176,237
Latest member
789clubfish

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week