• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Cần Tư vấn chọn môn học để luyện thi TN và đại học

thanhdat2704

Senior
Reactions
254
MR
0.000
em sn 98 ( năm nay lên 12) , sáng nay mới đi nhận lớp về và nhà trường năm nay đổi kiểu rèn luyện là cho học sinh chọn 1 môn ngay từ đầu năm và luyện để thi tốt nghiệp và đại học ( toán, văn, a.văn là bắt buộc ) :eek:
còn lại 5 môn là hóa ,lý , sinh , sử , địa em nên chọn môn nào ạ , em định chọn lý nhưng sợ có khó quá không ( 11 thì em học lý củng được ):rolleyes:
thứ 4 tuần sau bắt trả lời rồi ạ:)

thi TN dễ thì địa
còn ĐH thì tùy ngành cưng thi chứ

thi TN dễ thì địa
còn ĐH thì tùy ngành cưng thi chứ
vậy à mà bữa nay nó xét đại học kiểu khác mà a , lấy điểm thi tốt nghiệp + 3 năm học cấp 3 để xét vào đại học luôn chứ không thi đh riêng tn riêng như mấy năm trước

vậy à mà bữa nay nó xét đại học kiểu khác mà a , lấy điểm thi tốt nghiệp + 3 năm học cấp 3 để xét vào đại học luôn chứ không thi đh riêng tn riêng như mấy năm trước

à mà cũng k biết năm sau sao
chọn ngành thích, rồi chọn môn học đi

em sn 98 ( năm nay lên 12) , sáng nay mới đi nhận lớp về và nhà trường năm nay đổi kiểu rèn luyện là cho học sinh chọn 1 môn ngay từ đầu năm và luyện để thi tốt nghiệp và đại học ( toán, văn, a.văn là bắt buộc ) :eek:
còn lại 5 môn là hóa ,lý , sinh , sử , địa em nên chọn môn nào ạ , em định chọn lý nhưng sợ có khó quá không ( 11 thì em học lý củng được ):rolleyes:
thứ 4 tuần sau bắt trả lời rồi ạ:)
toán anh văn lý hóa. Nếu muốn theo khối B thì học thêm Sinh

mới thi ĐH xog. năm nay thi max dễ.
:oops::oops::oops: tới 98er năm sau k biết có ăn được không tại sao ba má em lại sinh trễ 1 năm v. trời

toán anh văn lý hóa. Nếu muốn theo khối B thì học thêm Sinh
toán văn anh thôi a à còn cho chọn 1 môn nữa thôi , mà hàng không thì học gì nhỉ :D:D:D ( hão huyền )

Chuyện này có gì đâu em,từ năm lớp 10,ngoài 3 mô bắt buộc không tính,em xem môn nào mình học được nhất,đầu tư nhiều time nhất. Nếu em học được Lý thì nên chon nó,a thấy Lý là môn dễ kiếm điểm chỉ cần học chắc lớp 11,12 là kiếm tầm 7 điểm chắc ăn rồi.

Cũng sinh năm 98 :). Nghe lớp trên bảo năm nay thi GT thoải mái lắm
e củng nghe như thế đề hs tb làm còn đc 5 điểm là ít

sinh cũng dễ, điểm cao :D thi khối B là hết chê
thế lý thì thi khối gì ạ , sinh dành cho ai học bác sĩ y dược thôi

Chuyện này có gì đâu em,từ năm lớp 10,ngoài 3 mô bắt buộc không tính,em xem môn nào mình học được nhất,đầu tư nhiều time nhất. Nếu em học được Lý thì nên chon nó,a thấy Lý là môn dễ kiếm điểm chỉ cần học chắc lớp 11,12 là kiếm tầm 7 điểm chắc ăn rồi.
vậy toán văn anh lý thì thi khối A Hay B nhỉ

lý hoặc hóa, còn thi thì nên chọn thi tại trường đang học, coi thi max dễ nhé.

sau này lấy điểm đã thi đi xét vào ĐH cũng được.

dự năm nay tỉ lệ đậu 99.9%, một bước lùi của ngành giáo dục, haiz :confused:

vậy toán văn anh lý thì thi khối A Hay B nhỉ
A1 nhé : Toán Lý Anh hoặc D1 : Toán Văn Anh
Mà trường cậu năm nay xếp lớp lại vậy các trường cùng tỉnh có xếp lại như vậy k.? Tỉnh mình k thấy nói gì đến chuyện này nhỉ ?

lý hoặc hóa, còn thi thì nên chọn thi tại trường đang học, coi thi max dễ nhé.

sau này lấy điểm đã thi đi xét vào ĐH cũng được.

dự năm nay tỉ lệ đậu 99.9%, một bước lùi của ngành giáo dục, haiz :confused:
bữa nay làm gì còn có thi tại trường nữa bác , có 2 cụm thi là 1 biên hòa 2 là hcm e nghe ông chủ tịch ở trường phổ biến như v.

A1 nhé : Toán Lý Anh hoặc D1 : Toán Văn Anh
Mà trường cậu năm nay xếp lớp lại vậy các trường cùng tỉnh có xếp lại như vậy k.? Tỉnh mình k thấy nói gì đến chuyện này nhỉ ?
đâu có xếp lớp lại đâu , chỉ có anh, văn ,toán học chung với lớp cũ và mấy môn phụ củng vậy chỉ có 5 môn sinh sử địa hóa lý là chọn môn nào thì sẽ xếp lớp học môn đó

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,954
171,025
Latest member
Rakupet16

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom