Ask can tim su phu choi ptu ( kinh nghiem cua minh da có là có thể kiem 5USD/ngay)

cám ơn bạn đã cứu rối linh hồn của tớ... thôi mai gác kiếm bỏ PTU tháng vài trăm $, đi học đầy đủ tương lai là kỹ sư quèn tháng 5t vậy.... hixhix

Bác nói thật hay đùa đấy :p e mà kiếm dc như bácthi chả bao h e bỏ :p đi làm e vẫn chơi ptu :D

Bác nói thật hay đùa đấy :p e mà kiếm dc như bácthi chả bao h e bỏ :p đi làm e vẫn chơi ptu :D

hì.đùa mà.
bác chemgio nói cũng có ý đúng đó: nếu ai còn đi học thì chú tâm học tốt hơn,dành thời gian 4->5tieng/ngày ngồi máy tính để chơi PTU thôi.kiếm cái bằng đã.nếu mà đi làm thấy thu nhập chính k0 bằng thu nhập PTU thì bỏ làm thôi.
nói chung là bac chém gió có định kiến với PTU ^^!
hãy tự chọn con đường để mình đi,hãy để niềm tin dẫn lối
............................................................................
cần kiếm tiền xin việc đây....hichic.

post 3x vi phạm a' :D tớ post này :D công an đâu đến đây bắt hộ cái :D xem thằng nào tìm trong mt tớ dc cái phim hay cái ảnh 3x nào k =))

rồi sẽ có 1 ngày,chẳng lẽ mấy chú ko biết chụp hình lại những gì bác đã post,ip của bác,đâu có phải chứng cứ chỉ là trong máy tính ko đâu ,chẳng lẽ mấy chú kinh nghiệm làm việc bao nhiêu năm mà ko biết những điều này hử

---------- Post added at 09:57 PM ---------- Previous post was at 09:56 PM ----------

cái này thì được ,vừa làm vừa ptu ,chứ ko chỉ có ptu mà quên đi công việc chính của mình là gì

---------- Post added at 09:59 PM ---------- Previous post was at 09:57 PM ----------

hì.đùa mà.
bác chemgio nói cũng có ý đúng đó: nếu ai còn đi học thì chú tâm học tốt hơn,dành thời gian 4->5tieng/ngày ngồi máy tính để chơi PTU thôi.kiếm cái bằng đã.nếu mà đi làm thấy thu nhập chính k0 bằng thu nhập PTU thì bỏ làm thôi.
nói chung là bac chém gió có định kiến với PTU ^^!
hãy tự chọn con đường để mình đi,hãy để niềm tin dẫn lối
............................................................................
cần kiếm tiền xin việc đây....hichic.

ko có định kiến gì chẳng qua phân tích những cái mặt ko tốt của ptu vì có những người mặc dù biết nhưng vẫn lờ đi vì đồng tiền ptu làm mờ mắt đến khi xảy ra chuyện thì mới sáng mắt ,tóm lại đừng theo ptu mà quên đi công việc chính,bỏ bê học hành là không nên

rồi sẽ có 1 ngày,chẳng lẽ mấy chú ko biết chụp hình lại những gì bác đã post,ip của bác,đâu có phải chứng cứ chỉ là trong máy tính ko đâu ,chẳng lẽ mấy chú kinh nghiệm làm việc bao nhiêu năm mà ko biết những điều này hử

Ui' chụp j:D chụp nick post a':D nick toàn info vớ vẩn :p IP a' , e còn chả biết máy e đang xài ip nước nào nữa cứ vài tiếng 1 IP :p

Ui' chụp j:D chụp nick post a':D nick toàn info vớ vẩn :p IP a' , e còn chả biết máy e đang xài ip nước nào nữa cứ vài tiếng 1 IP :p

Bạn dùng Shock sao??
đừng đùa vs mấy anh công an.nếu anh ấy thích anh ý có thể theo dõi qua nhà cung cấp mạng nhà bạn đó.không phải là fake IP là được đâu.hehe.
@chém gió: cám ơn bạn đã ptich ra những cái tác hại của nó.nhưng bạn có biết cái lợi nó có nhiều hơn k0?? thử hỏi 1 thằng sinh viên làm thêm gì ra tháng hơn 10 củ ( trừ vài thằng nó đầu bằng... ? ) . đi gia sư 70k/buổi tháng được bao nhiêu??
trong lớp tôi có hơn 40 sinh viên nhưng tôi cá là 2/3 số đó vẫn ngửa tay xin tiền bố mẹ để tiêu hàng tháng.(nếu là tôi,tôi cảm thấy xấu hổ),họ vẫn tưởng nhà học có tiền,nhà có điều kiện thì xin thoải mãi,vẫn rủ nhau ,lập ra đội bóng,đội game chế,PS.. tiêu tiền,thời gian vào game ....
....................................Thank FS,UP----- :D

Bạn dùng Shock sao??
đừng đùa vs mấy anh công an.nếu anh ấy thích anh ý có thể theo dõi qua nhà cung cấp mạng nhà bạn đó.không phải là fake IP là được đâu.hehe.
@chém gió: cám ơn bạn đã ptich ra những cái tác hại của nó.nhưng bạn có biết cái lợi nó có nhiều hơn k0?? thử hỏi 1 thằng sinh viên làm thêm gì ra tháng hơn 10 củ ( trừ vài thằng nó đầu bằng... ? ) . đi gia sư 70k/buổi tháng được bao nhiêu??
trong lớp tôi có hơn 40 sinh viên nhưng tôi cá là 2/3 số đó vẫn ngửa tay xin tiền bố mẹ để tiêu hàng tháng.(nếu là tôi,tôi cảm thấy xấu hổ),họ vẫn tưởng nhà học có tiền,nhà có điều kiện thì xin thoải mãi,vẫn rủ nhau ,lập ra đội bóng,đội game chế,PS.. tiêu tiền,thời gian vào game ....

Còn đi học xin bme 1 chút cũng k sao nhưng bme cũng cho có giới hạn thôi :D chơi ptu kiếm thêm tí tiền tiêu cho thoải mái :p lớn hết rồi phải có chút tiền còn tình yêu tình báo chứ =))

Bạn dùng Shock sao??
bạn có chắc là nó lợi nhiều hơn hại ko,ngoài việc kiếm được tiền ra thì rất hại sức khỏe,tiền ko mua được sức khỏe đâu nhé,nói chung là tự thân vận động ko xin tiền bố mẹ là tốt,đừng so sánh việc này ít tiền việc kia nhiều tiền mỗi công việc đều có cái hay và cái dở của nó ,còn hay dở thế nào thì tự hiểu là được,vả lại mình ko phản đối việc các bác vừa học hành vừa chơi ptu hay vừa làm việc vừa chơi ptu nhưng mà nên sắp xếp thời gian hợp lý để làm tốt cái chính ,và ko nên coi ptu là công việc chính,công việc cả đời ,mà quên đi việc học việc làm của mình ,đó là ý chính của mình đấy,về việc điều tra xác định danh tính ip này nọ,bác mr coi nói đúng đấy

---------- Post added at 10:36 PM ---------- Previous post was at 10:34 PM ----------

Còn đi học xin bme 1 chút cũng k sao nhưng bme cũng cho có giới hạn thôi :D chơi ptu kiếm thêm tí tiền tiêu cho thoải mái :p lớn hết rồi phải có chút tiền còn tình yêu tình báo chứ =))

ủng hộ tư tưởng đúng đắn vừa học vừa làm tự thân vận động có tương lai mai sau :p

nhưng mà nên sắp xếp thời gian hợp lý để làm tốt cái chính ,và ko nên coi ptu là công việc chính,công việc cả đời ,mà quên đi việc học việc làm của mình
túm đi túm lại là 2 cái túm.quan điểm của bạn là thế?
mỗi người 1 suy nghĩ bạn à !

Việc học ở việt nam hiện nay theo mình chưa thể so sánh đc, bạn có chắc học hành đầy đủ sẽ có tương lai tốt đẹp ko?, mình cũng ko ủng hộ việc thức khuya nhiều và ngồi nhiều vì sẽ sinh bệnh nhưng còn vc cho PTU làm việc chính thức thì ko có gì là ko đc cả, mỗi người đều có 1 tài năng riêng, có thể bạn ko làm PTU tốt đc nhưng sẽ có người biết cách làm cho công việc này đẻ ra tiền, chưa kể họ hoàn toàn có thể sắp xếp để có thời gian tham gia các hoạt động khác, còn nữa với sinh viên bây giờ chủ yếu do các bạn ko có đủ khả năng cũng như tin tưởng vào vào MMO chứ nếu biết mấy cái này thì mình chắc là ko ai dại gì mà làm thêm vất vả để có vài trăm 1 tháng mà ko làm mấy cái này đâu.
Còn PTU đúng là sẽ ko tồn tại mãi mãi, nhưng mình chắc là đủ lâu để tới lúc bạn nhận ra mình đã đc gì trong đời, ngoài ra con người càng phát triển thì nói thẳng là sex càng gần với người ta hơn vì tình dục là thứ ko thể thiếu trong cuộc sống này rồi, việc VN cấm XXX ko phải vì XXX xâu mà vì suy nghĩ của người VN mình nói chung còn lạc hậu, mấy thằng hâm coi XXX thì chỉ biết rape và rape thôi.....
Mình có coi 1 bộ phim của tàu khá hay tên là "Đại náo kim các tự" trong đó có nêu bật khả năng của mỗi người trong cuộc sống này, ko phải ai cũng cứ cái vòng đi học>công việc>lương khá>tương lai đâu bạn ạ

Tớ và cậu xuất phát như nhau tớ thì tớ tựnhận là tớ ngu tớ chưa biết gì để tớ xin kinh nghiệm của những người đi trước. Còn cậu ko cần ai chỉ bảo ko cần tìm thầy tự tìm hiểu . Thì ai sẽ là người đến đích trước :|
thế thì bác đọc lại đầu topic nhé . chủ thớt có thầy và chỉ dạy bác ấy lên đến 5$/ngày chứ k phải tự tìm hiểu , và kiếm đc 5$/ngày thì cũng k phải là ngu nhé . em cũng đâu có phản đối ý kiến là ai cũng phải cần dạy dỗ thì mới lên đc . hay bác đọc nhầm cm của em

Đã có lúc cũng tính ngji làm ze tập trung chơi ptu nhưng nghĩ lại thấy thôi
kệ ngày làm tàn tàn, nếu biết sắp sếp tg thì ngay cũng chỉ tốn 4-5 h cho ptu. thui tháng cũng kiếm thim dc 8-10 chai..keke

kiếm dc tời lúc nào thì cứ kiếm

thế thì bác đọc lại đầu topic nhé . chủ thớt có thầy và chỉ dạy bác ấy lên đến 5$/ngày chứ k phải tự tìm hiểu , và kiếm đc 5$/ngày thì cũng k phải là ngu nhé . em cũng đâu có phản đối ý kiến là ai cũng phải cần dạy dỗ thì mới lên đc . hay bác đọc nhầm cm của em
Khi bạn kiếm đc 1 tỉ bạn có muốn kiếm thêm 1 tỉ nữa ko ?

Ngày 5$ với mình và nhìu người to, nhưng với nhìu nhìu người khác nữa, là rất bé!
Mình chỉ là ếch nên chỉ biết đáy giếng có bùn và ếch mà thôi!

Ngày 5$ với mình và nhìu người to, nhưng với nhìu nhìu người khác nữa, là rất bé!
Mình chỉ là ếch nên chỉ biết đáy giếng có bùn và ếch mà thôi!
Cái quan trọng là phải biết vượt lên chính mình mà :| chứ chả nhẽ anh đi làm Công nhân viên chức nó trả lương anh 3 tr cả đời ko nâng anh có muốn làm không :| ai cũng muốn kiếm tiền cả . Càng nhiều càng tốt :-" Những người kiếm đc nhiều hoài bão tham vọng lại càng lớn

Cái quan trọng là phải biết vượt lên chính mình mà :| chứ chả nhẽ anh đi làm Công nhân viên chức nó trả lương anh 3 tr cả đời ko nâng anh có muốn làm không :| ai cũng muốn kiếm tiền cả . Càng nhiều càng tốt :-" Những người kiếm đc nhiều hoài bão tham vọng lại càng lớn
đầy người muốn làm đó bạn ạ.lương của chủ tịnh huyện liệu được bao triệu/tháng??
tiền lương thì ít tiền lậu là nhiều mà :)).. xã hội nó là thế.

Khi bạn kiếm đc 1 tỉ bạn có muốn kiếm thêm 1 tỉ nữa ko ?
tất nhiên là phải cố mà vắt óc ra nghĩ cak' kiếm cag` nhiều cag` tốt chứ :-j vậy là theo bác khi muốn kiếm thêm tí nữa thì đi hỏi , đi tìm thầy và đc 1 ng` tốt chỉ cho cách kiếm tí , lại muốn kiếm 2 tí lại đi hỏi lại đi tìm thầy và lại có ng` chỉ cak' kiếm 2 tí 8-> đời qả như mơ

Tớ thề tớ đi làm mà lương dưới chục củ thì ở nhà chơi ptu =)) các bác đừng chém e =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,958
Latest member
Ckayapk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week