Cần thông não về địa chỉ MAC

hoanvan

Banned
Verified
Reactions
4,938
MR
0.002
Insuree Balance
0
Ngoài IP ra thì địa chỉ mac của card mạng cũng để các site nhận diện khách hàng
Em có mấy câu hỏi. vì đang định cheat kiếm thêm it $
1: giờ em change địa chỉ đó thì có dc coi như 1 máy mới không.. site đó có phát hiện ra không
2 : em thay hẳn card mạng mới liệu có ok không
3: em cài máy ảo chạy 3g. còn máy thật chạy mạng dây
Vậy có dc coi là 2 máy hoàn toàn khác nhau không.. ( khác ip và mac )
các site có phát hiện ra cùng 1 khách hàng không..
còn gì nữa mong dc chỉ giáo nốt
Thanks

Trước giờ các tut change id ổ cứng, change mac address của máy để cheat hay ship siếc buồn cười vãi :D. Nếu có false, thì tức là do một lỗi khác, không phải do website các bác đang chiến nó phát hiện được cái MAC của nhà các bác đâu mà tránh ợ :D, cứ share nhau rồi copy, sau người khác đọc vào lại cứ thế mà làm theo cho tốn thời gian, mất công mất việc. Trừ khi máy tính các bác đang dùng cùng LAN với thằng webserver. Chẳng có nguyên tắc nào mà thằng Web application lại can thiệp được sâu vào thông tin máy tính các bác cả (trừ khi website đó bắt các bác cài active x (trên IE), hoặc java applet.. thì may ra)

Khi các bác truy cập 1 trang web thì máy tính của mình đã đi qua bao nhiêu device (modem, router, isp...) rồi mới đến thằng webserver, đến khi nó get được đếch phải của máy mình đâu nhé :D, nên dù fake hay không thì chẳng có tác dụng gì cả :(
vào site bình thường thì nó chỉ check user Agent và phên bản HDH của máy bạn đang dùng, còn nhưng site đặc biết hơn thì check cả DC MAC của bạn nửa chứ, ko cần biết là qua bao nhiêu modem, router, sock gì gì đó nhưng mọi thông tin từ máy của mình đều trả về site theo yêu cầu của riêng từng site, nếu như bạn nói vậy làm offer fake user Agent chi cho mệt, site đâu biết minh dùng trình duyệt gì, nếu nói như bạn :D

Upvote 0
vào site bình thường thì nó chỉ check user Agent và phên bản HDH của máy bạn đang dùng, còn nhưng site đặc biết hơn thì check cả DC MAC của bạn nửa chứ, ko cần biết là qua bao nhiêu modem, router, sock gì gì đó nhưng mọi thông tin từ máy của mình đều trả về site theo yêu cầu của riêng từng site, nếu như bạn nói vậy làm offer fake user Agent chi cho mệt, site đâu biết minh dùng trình duyệt gì, nếu nói như bạn :D

Bác đọc lại bài dưới của em đi nhóe, những thông tin như IP, trình duyệt, thông tin hệ điều hành, Agent... là mặc định được gửi kèm trong header mỗi lần bác làm việc với Webserver, cụ thể hơn là cái website bác đang kết nối tới nhé, và không phải thằng website thích yêu cầu gì là có đó đâu, vì điều đó rất nguy hiểm :D

Upvote 0
1 cách đơn giản là xem cookie. bạn có bằng chứng là 1 site nào đó cầm dc Mac của bạn ko, thực sự mình cũng đang nghi ngờ

Upvote 0
Tất nhiên có những điều mình không lý giải được, nhưng cách này dễ hiểu thôi chứ có gì đâu nhỉ? Nếu bác học Quản trị mạng là biết nguyên tắc của nó thôi, còn nếu không tin tưởng nữa thì 1 vòng google là biết ngay mà :D Em buồn vì rất nhiều tut cứ bảo change MAC, em thấy hơi buồn cười nên chia sẻ thôi. Cái này không phải là chém gió, mà là đúng nguyên tắc, còn bọn nào muốn lấy được MAC hoặc 1 số thông tin private của máy tính client, thì bắt buộc nó phải cài đặt 1 cái gì trên đấy, như em edit bài trên là Active X (trên IE) hoặc Java, để nó gửi thông tin cho thằng web app. Còn ngoài ra thì không thể đọc trực tiếp các thông tin khác đơn thuần qua trình duyệt cả nhé.

p/s: 1 số thông tin như hệ điều hành, trình duyệt... nó đọc được là vì khi request tới webserver, nó được gửi đi kèm với các thông tin khác qua header nhé, không phải thằng webserver chui về client lấy đâu :D
Mình có học cả quản trị mạng lẫn lập trình từ cấp thấp assembly đến cao cấp như c# java, nhưng mình vẫn ko thể lý giải cho cả bản thân lẫn cho bạn :D, trước đây mình cũng có cãi nhau với cả thầy Sử và thầy Khánh bên FPT về v đề này và kết quả là mình bỏ FPT từ năm 3 :D. Nhưng có 1 điều quan trọng là kinh nghiệm thực nghiệm của mình thì mình có thể bypass qua gần như toàn bộ những thứ mà theo lý thuyết thì nó cực kỳ vô lý nhưng kết quả đạt được thì cho thấy nó không vô lý tì nào mặc dù không thể biết thế quái nào mà chúng nó làm được :D

Upvote 0
Liu ý: Uống rượu bia không đúng cách có thể dẫn tới nguy cơ tửu lượng cao một cách đáng tiếc!!!:confused::confused::confused:

Upvote 0
Upvote 0
Mình có học cả quản trị mạng lẫn lập trình từ cấp thấp assembly đến cao cấp như c# java, nhưng mình vẫn ko thể lý giải cho cả bản thân lẫn cho bạn :D, trước đây mình cũng có cãi nhau với cả thầy Sử và thầy Khánh bên FPT về v đề này và kết quả là mình bỏ FPT từ năm 3 :D. Nhưng có 1 điều quan trọng là kinh nghiệm thực nghiệm của mình thì mình có thể bypass qua gần như toàn bộ những thứ mà theo lý thuyết thì nó cực kỳ vô lý nhưng kết quả đạt được thì cho thấy nó không vô lý tì nào mặc dù không thể biết thế quái nào mà chúng nó làm được :D
Em thấy Mac là 1 điều tương đối vô lý rồi, bác còn nhắc cả Hdd serial thì e không thể nào nghĩ ra dc :eek:. Nhưng thực sự thấy nhìu diễn đàn tranh luận cái Mac này nên vẫn chưa dám khẳng định o_O

Upvote 0

Cũng có thể là có cách nào đó theo như bác nói, Nhưng em chưa gặp qua và mặc dù đã cày nát cái google rồi vẫn chưa ai tìm ra cách để đọc được các thông tin đó (ngoại trừ các khả năng như em đã nói ở trên) nên chưa tin, và cũng chẳng loại trừ việc những người khác false là do họ sai ở công đoạn nào đó, chứ không phải do mấy cái MAC Addr, hay thông tin ổ cứng... Bác bypass được là do bác tỉ mỷ trong lúc làm việc cộng thêm may mắn.

Cho tới thời điểm này em vẫn bảo vệ ý kiến của mình, vì thực tế nó là thế. Nếu chỉ với 1 trang web và sử dụng http mà lấy được các thông tin quan trọng thế thì làm gì bảo mật được ở trên môi trường Internet này :D

Như bác @sonytuan confirm đó, riêng cái thằng MAC tưởng chừng như dễ lấy mà nó đi qua nhiều thiết bị, MAC Addr sẽ bị ghi đè bởi các thiết bị hiện tại cho đến khi nó bước 1 chân vào internet, cũng giống như việc các bác không lấy được IP private ấy vậy :D, điều này bác học QTM là nắm rõ.

Upvote 0
Em thấy Mac là 1 điều tương đối vô lý rồi, bác còn nhắc cả Hdd serial thì e không thể nào nghĩ ra dc :eek:. Nhưng thực sự thấy nhìu diễn đàn tranh luận cái Mac này nên vẫn chưa dám khẳng định o_O
Mình ví dụ 1 trường hợp nhé, về vấn đề account azure, cách đây khoảng 1 tháng, nếu theo lý thuyết mà làm thì sẽ ko tài nào làm được quá 2 acc trên 1 máy, nhưng nếu change hdd serial và mac address (nếu theo lý thuyết thì đúng là bull shit) thì lại được, bỏ 1 trong 2 cái ra thì không được, tất nhiên ko thể ngồi phân tích toàn bộ các gói tin hoặc ngồi debug từng dòng assembly để xem nó gửi đi cái gì, có cài cái gì xuống client rồi cài xong nó làm cái quái gì trên máy mình. Theo bạn thì trường hợp này lý giải thế nào cho hợp lý :D

Last edited:
Upvote 0
Mình ví dụ 1 trường hợp nhé, về vấn đề account azure, cách đây khoảng 1 tháng, nếu theo lý thuyết mà làm thì sẽ ko tài nào làm được quá 2 acc trên 1 máy, nhưng nếu change hdd series và mac address (nếu theo lý thuyết thì đúng là bull shit) thì lại được, bỏ 1 trong 2 cái ra thì không được, tất nhiên ko thể ngồi phân tích toàn bộ các gói tin hoặc ngồi debug từng dòng assembly để xem nó gửi đi cái gì, có cài cái gì xuống client rồi cài xong nó làm cái quái gì trên máy mình. Theo bạn thì trường hợp này lý giải thế nào cho hợp lý :D
cơ chế của trỉnh duyệt mình nghĩ nó ko cho cài j vào client mà ko hỏi đâu, nhưng cũng có 1 trường hợp là thằng trình duyệt bán độ thì đúng là shit thật, vì bản thân trình duyệt nó là 1 app trên client còn gì, đôi bên làm chén rượu rồi nó get hết cho thằng kia cũng nên o_O. nhưng làm vậy nếu nó bị kiện thì bao nhiêu tiền cho đủ :eek:

Upvote 0
các bác đúng là uyên thâm. hóng:oops:

Upvote 0
mình cũng đang thắc mắc, máy mình nó lấy Ip này nọ đc mình ko cái gì tại sao site nó lại có thể đi sau vào mấy mình đc nhỉ

Upvote 0
cơ chế của trỉnh duyệt mình nghĩ nó ko cho cài j vào client mà ko hỏi đâu, nhưng cũng có 1 trường hợp là thằng trình duyệt bán độ thì đúng là shit thật, vì bản thân trình duyệt nó là 1 app trên client còn gì, đôi bên làm chén rượu rồi nó get hết cho thằng kia cũng nên o_O. nhưng làm vậy nếu nó bị kiện thì bao nhiêu tiền cho đủ :eek:
Thế mới hại não
, thôi hẹn 2 thím khi nào rảnh anh em lại trà dư tửu luận, con vợ em vừa giật mình tỉnh giấc nó táng 1 cái em gần vỡ mồm, đi ngủ trước đây

Upvote 0
Thế mới hại não
, thôi hẹn 2 thím khi nào rảnh anh em lại trà dư tửu luận, con vợ em vừa giật mình tỉnh giấc nó táng 1 cái em gần vỡ mồm, đi ngủ trước đây
Nghèo ✔ Xấu trai ✔ Vô duyên ✔ Khùng ✔ Khốn nạn ✔ Mất dạy ✔ Chảnh chó ✔ Đê tiện ✔ Biến thái ✔ Dê gái
thế mà cũng có vợ đc bất công thế

Upvote 0
Thế mới hại não
Rồi hỉu luôn, những rắc rối liên quan tới giống cái nói chung và phụ nữ nói riêng thì 10 cái client server cũng bỏ :))

Upvote 0
Có những cái bê nguyên trong sách ra chưa chắc đã là hay :D
và có nhiều cái... chả bao giờ người ta đưa vào sách bác nhỉ o_O

Upvote 0

Thì ra bác là huyền thoại mà vào đây học em nghe bọn FU SG nó kể :D Hâm mộ bác quá :D

Upvote 0
Ai chơi hyip thì biết thằng uhyips,chẳng biết cái scrip của nó thế quái nào mà fake các thứ như : clean cookie,thay ip, user agent,MAC,cài thêm cả block scrip vào trình duyệt nữa mà nó vẫn bắt chuẩn từng acc cheat nó.

Upvote 0
Cũng có thể là có cách nào đó theo như bác nói, Nhưng em chưa gặp qua và mặc dù đã cày nát cái google rồi vẫn chưa ai tìm ra cách để đọc được các thông tin đó (ngoại trừ các khả năng như em đã nói ở trên) nên chưa tin, và cũng chẳng loại trừ việc những người khác false là do họ sai ở công đoạn nào đó, chứ không phải do mấy cái MAC Addr, hay thông tin ổ cứng... Bác bypass được là do bác tỉ mỷ trong lúc làm việc cộng thêm may mắn.

Cho tới thời điểm này em vẫn bảo vệ ý kiến của mình, vì thực tế nó là thế. Nếu chỉ với 1 trang web và sử dụng http mà lấy được các thông tin quan trọng thế thì làm gì bảo mật được ở trên môi trường Internet này :D

Như bác @sonytuan confirm đó, riêng cái thằng MAC tưởng chừng như dễ lấy mà nó đi qua nhiều thiết bị, MAC Addr sẽ bị ghi đè bởi các thiết bị hiện tại cho đến khi nó bước 1 chân vào internet, cũng giống như việc các bác không lấy được IP private ấy vậy :D, điều này bác học QTM là nắm rõ.
Đọc những comment của bác, đến nỗi phải đăng ký nick để reply, bác nói không lấy được MAC trong môi trường mạng? theo bác nói, bác là dân IT, có học qua Quản trị mạng, bác có làm thực tế chưa? nếu MAC hoàn toàn không thể lấy được thì cảnh sát công nghệ cao các nước sẽ ko thể bắt được tội phạm (hacker đen) trên mạng rồi. Tôi chỉ nêu ý kiến cá nhân, đơn giản là CÓ CÁCH lấy được MAC. Bác chưa rõ đừng phán như đúng rồi!

Upvote 0
Trước giờ các tut change id ổ cứng, change mac address của máy để cheat hay ship siếc buồn cười vãi :D. Nếu có false, thì tức là do một lỗi khác, không phải do website các bác đang chiến nó phát hiện được cái MAC của nhà các bác đâu mà tránh ợ :D, cứ share nhau rồi copy, sau người khác đọc vào lại cứ thế mà làm theo cho tốn thời gian, mất công mất việc. Trừ khi máy tính các bác đang dùng cùng LAN với thằng webserver. Chẳng có nguyên tắc nào mà thằng Web application lại can thiệp được sâu vào thông tin máy tính các bác cả (trừ khi website đó bắt các bác cài active x (trên IE), hoặc java applet.. thì may ra)

Khi các bác truy cập 1 trang web thì máy tính của mình đã đi qua bao nhiêu device (modem, router, isp...) rồi mới đến thằng webserver, đến khi nó get được đếch phải của máy mình đâu nhé :D, nên dù fake hay không thì chẳng có tác dụng gì cả :(
Bác phát biểu thế sẽ làm nhiều anh em rối, loạn cả lên, bác phát biểu CHƯA đúng nhé! MAC muốn điều tra lấy được hết, IP cũng được hết, mọi hành vi trên môi trường mạng sẽ giống hành vi của con người ngoài đời thật đều có thể điều tra truy vết! chỉ có điều là có cần truy vết hay không thôi!!!! bác nhớ phát biểu cho đúng và có tâm!

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
418,697
170,798
Latest member
glowbon140

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week