• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Cần Pro giúp đở cho phần mềm chạy hết hiệu năng CPU có hậu tạ

TheGhost

Banned
Reactions
308
MR
0.000
mình dùng camtasian render Video nhưng nó ko chạy hết hiệu năng CPU được nên khá rùa, nhọ nhất ở chỗ Khi video mình ko chỉnh sửa gì ko động chạm gì bỏ vào thì nó render khá nhanh, nhưng khi mình động chạm chỉnh sửa vào thì nó lại ko chạy hết CPU
Ví Dụ : Video bỏ vào xuất ra luôn ko làm gì thì CPU sẽ chạy ở mức 70-80% CPU
Video crop lại thì nó chỉ chạy ở mức 20-30% CPU
Giờ Pro nào biết làm sao để khi mình chỉnh sửa bất kì mà CPU khi render chạy 80% trở lên ko nhỉ
Ai giúp đc XIn Hậu tạ tiền CF :(
CPU mình đang dùng là xeon e3-123-1v3

cài lại window đi bác

cài lại window đi bác
cái này mình nghĩ do tool và chỉnh sao đó chứ ko phải win bạn ơi win mình vừa cài xong mà với trước đó win 8.1 mình cũng bị vậy ko chỉnh sửa gì bỏ video vào xuất ra thì CPU ăn 70 80% mà chỉnh sửa này nọ thì 20-30% ko bó tay luôn và nhiều người bị lắm ko phải mình mình

cái này mình nghĩ do tool và chỉnh sao đó chứ ko phải win bạn ơi win mình vừa cài xong mà với trước đó win 8.1 mình cũng bị vậy ko chỉnh sửa gì bỏ video vào xuất ra thì CPU ăn 70 80% mà chỉnh sửa này nọ thì 20-30% ko bó tay luôn và nhiều người bị lắm ko phải mình mình
bạn cài lại bản win 7 64 bit pro hoặc ultimate sẽ thấy khác biệt luôn :)
đã gặp trường hợp này rồi, kết hợp vệ sinh lại máy nữa bác ạ
chắc bác chiến ytb :))

bạn cài lại bản win 7 64 bit pro hoặc ultimate sẽ thấy khác biệt luôn :)
đã gặp trường hợp này rồi, kết hợp vệ sinh lại máy nữa bác ạ
chắc bác chiến ytb :))
máy mình máy mới vệ sinh gì bác ?
Và chú ý hơn điểm này là chỉ xeon bị tụi dòng I lại ko bị như vậy Và ai dùng xeon win nào cũng bị cả ko riêng 7 8 hay 10, chỉ cần chỉnh sửa là CPU sẽ ko chạy hết hiệu năng khi render mà để yên thì nó sẽ chạy hết hiệu năng thế mới ảo

hi, vậy thì e cũng chịu đấy, nếu có teamview e check thử phát

cũng y chang như thớt, mới mua máy nó cài win 7 cho mình về render lúc nào cũng hơn 80 cpu, bữa cài lại win chạy render có 50,cài win7,10 các kiểu mà vẫn thế,pro nào biết chỉ với :(

cũng y chang như thớt, mới mua máy nó cài win 7 cho mình về render lúc nào cũng hơn 80 cpu, bữa cài lại win chạy render có 50,cài win7,10 các kiểu mà vẫn thế,pro nào biết chỉ với :(
vl vậy là thêm 1 đồng dâm bị, máy bác chip gì ?
Có thằng dùng i7 laptop dm render 90% ko hiểu đc luôn

đang ở laptop PC để ở nhà rồi nên ko bật team đc
ừm, khi nào rảnh thì pm e xem qua giúp cho, con của em i5 lúc đầu cũng thế, cài lại win là ok, xem bác đã set all cpu chưa

vl vậy là thêm 1 đồng dâm bị, máy bác chip gì ?
Có thằng dùng i7 laptop dm render 90% ko hiểu đc luôn
cũng i chang như bạn đấy,mấy bữa nay đang đau đầu, render chậm vãi

máy mình xét all CPU đó mà nhọ i5 i7 nó lại max CPU bác ah :(
xeon nó hơn i5 với i7 cùng giá tiền ở cái chạy đa luồng lúc render hơn
giờ cài lại window xem và thử test lại thôi bác ạ @@

enable cpu step speed trong boot setting đi thử xem bác :)
nếu không rõ thì gõ gg xem bác nhé,

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,993
171,046
Latest member
thesobernight
Back
Top Bottom