Request Cần luu ý gì khi sử dụng PP US để checkout tại VN

kennytruong

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Hiện đây cũng là vấn đề thắc mắc của nhiều người và trong đó có cả mình nên mình xin mạn phép tổng hợp các câu hỏi và mong anh em MMO4ME chia sẻ hiểu biết với mình:

1) Verify PP US bằng AVS VCC có ưu thế gì để gỡ limit hay không? Hay tốt nhất là vẻrify bằng thẻ vísa us thật
2) Khi checkout bằng PP US tại một site US thì nên làm gì để không bị reject đơn hàng
3) Hiện mình thấy có một cách nạp $ bằng hình thức add mail paypal. Liệu có an toàn không?
4) Với các tài khoản mới thì tốt nhất bao nhiêu lâu rồi mới nên checkout?

Nếu có gì không phải phép, anh em bỏ qua giúp mình hen ^^

1. Dĩ nhiên đồ ảo chưa bao giờ được đánh giá bằng đồ thật.
2. Hầu như không bị từ chối, trừ trường hợp bạn lấy tiền từ thẻ lên, có vài site rất khó khi checkout dù là info US nhưng nó vẫn gọi điện xác mình ( thường là đơn hàng đầu tiên)
3. An toàn được đánh giá = hoạt động của tài khoản chính + nguồn gốc của tiền trong mail mà bạn định add vào
4. Các bạn thường bảo để lâu lâu mới checkout, riêng mình thì không có chuẩn mực nào cả, vì real info US thì mới lập -> add thẻ vào và thanh toán luôn trong vòng vài phút cũng chả có vấn đề gì cả. Tâm lý sợ là vì dùng info chùa.
---------
XIn hết

Cho em hỏi kĩ hơn về vấn đề checkout với, thí dụ em muốn mua đồng hồ Daniel Wellington trực tiếp từ chính site của nó thì bắt buộc phải dùng PP US để checkout hay có thể dùng PP VN checkout bình thường như mua VPS Vultr vậy ?

Announcements

Forum statistics

Threads
418,689
170,786
Latest member
fb68host

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back