Cần hỏi về sắc thuốc nam .. ai rành thì hướng dẩn mình

HetTienXai

Junior
Reactions
31
MR
0.000
Hôm nay mình đi khám thuốc nam miển phí trong chùa ông thầy bắt mạch 2 tay xong phán bệnh chuẩn quá ... xách về 3 thang thuốc .. dặn là nước đầu 3 chén thành 1 , nước thứ 2 thì 2 chén gần 1 chén .

Tuy nhiên mình mua cái ấm sắc thuốc = điện thì phải trên 1 lít nó mới chạy và nấu thành 1 chén ... vậy mình sắc thuốc theo cái ấm điện đúng k ? vì cách nấu thuốc trong chùa chỉ dùng cho nấu = củi ...

Và theo hướng dẩn trong chùa thì nước 1 nướcvà 2 nấu khác nhau ..vậy có ai xài ấm điện rồi thì hướng dẩn mình cách 1 thang nấu thành 2 chén thuốc với cám ơn .

ra tiệm thuốc mà hỏi...hỏi trong này lên bàn thờ thì trách ai?

ra tiệm thuốc mà hỏi...hỏi trong này lên bàn thờ thì trách ai?
Lên bàn thờ vì tội gì nhỉ ? Bạn đọc hiểu bài của người ta rồi hãy cmt ... đã nói là trong chùa hướng dẩn nấu = củi chứ ko dạy nấu = ấm điện ...

ở đây mmo. hỏi về làm off hay này nọ còn biết, chứ thuốc men thì mấy ai biết và rành? chỉ bậy bạ uống vào thì khổ mình chứ khổ ai? người ta đã chỉ không biết thì cầm cái ấm và bịch thuốc hay toa thuốc ra tiệm thuốc bắc hỏi người ta chỉ cho.

Lên bàn thờ vì tội gì nhỉ ? Bạn đọc hiểu bài của người ta rồi hãy cmt ... đã nói là trong chùa hướng dẩn nấu = củi chứ ko dạy nấu = ấm điện ...

mình tưởng ấm điện vẫn nấu ít hơn dc chứ nhỉ.

nếu ko dc thì đổ 1 lít nước vào nấu còn 1/3l thì thôi.
nước hai cũng đổ 1l, nấu đến khi còn 0,5l
:D:D:D

ở đây mmo. hỏi về làm off hay này nọ còn biết, chứ thuốc men thì mấy ai biết và rành? chỉ bậy bạ uống vào thì khổ mình chứ khổ ai? người ta đã chỉ không biết thì cầm cái ấm và bịch thuốc hay toa thuốc ra tiệm thuốc bắc hỏi người ta chỉ cho.
Đây là box chat chứ ko phải box làm việc gì ... cần off hay gì thì có topic off ... và tôi đọc luật chã có luật nào cấm post thuốc men ... nhưng có luật post tào lao gây loảng topic người khác đấy .

có vấn đề đọc hiểu sao? Tui nói là ông đem cái toa thuốc và cái bình đun điện của ông ra tiệm thuốc người ta chỉ cho cách đo nước 3 chén xuống 1 chén chứ ai bảo là ông không được đăng.

Vì ở đây toàn dân kiếm tiền online chứ có phải thầy thuốc đâu...chỉ ông không đúng ông uống thì ông thêm bệnh chứ ai. Chỉ vậy thôi

Đây là box chat chứ ko phải box làm việc gì ... cần off hay gì thì có topic off ... và tôi đọc luật chã có luật nào cấm post thuốc men ... nhưng có luật post tào lao gây loảng topic người khác đấy .

có vấn đề đọc hiểu sao? Tui nói là ông đem cái toa thuốc và cái bình đun điện của ông ra tiệm thuốc người ta chỉ cho cách đo nước 3 chén xuống 1 chén chứ ai bảo là ông không được đăng.

Vì ở đây toàn dân kiếm tiền online chứ có phải thầy thuốc đâu...chỉ ông không đúng ông uống thì ông thêm bệnh chứ ai. Chỉ vậy thôi
Vậy thì mình cần gì lên đây hỏi ... thuốc bốc trong chùa , bình mua ở siêu thị .. rồi xách ra tiệm thuốc bắc hỏi nó chửi à ? À hỏi có người trả lời rồi

Vậy thì mình cần gì lên đây hỏi ... thuốc bốc trong chùa , bình mua ở siêu thị .. rồi xách ra tiệm thuốc bắc hỏi nó chửi à ? À hỏi có người trả lời rồi
hỏi như bạn biết mình cũng ko trả lời cmt của mấy ông kia ko có gì là quá cả mà bác phản ứng vkl

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,637
170,739
Latest member
topsonvn

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom