Spotlight Cần hay không cần VPS, RDP hợp pháp?

nhochippy

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Xin chào các bác,

Em đang có ý định đầu tư làm reseller VPS, Dedicated theo tinh thần làm ăn lành mạnh hợp pháp. Tuy nhiên em vẫn chưa biết được nhu cầu thực sự của thị trường là như thế nào. Theo em thấy thì ở 4um mình có rất nhiều bác đã đang và sẽ tham gia vào PTU nên em xin phép các bác chút thời gian cho em.

Vì sao lại hỏi ý kiến dân PTU? Vì các bác tuơng lai sẽ là khách hàng ổn định hơn rất nhiều những bạn chỉ cần 1 socks để làm nhiều việc khác và dĩ nhiên các bác sẵn sàng trả nhiều tiền hơn cho mặt hàng này (theo ý kiến chủ quan của em thôi).

Cho nên em xin hỏi các bác vài câu hỏi ạ:

Giá tiền mà các bác cảm thấy chấp nhận được cho 1 VPS hoặc "RDP" là bao nhiêu cho mỗi tháng và liệu các bác có muốn trả tiền cao hơn cho 1 máy ảo "hợp pháp" (trong trường hợp mỗi người đc ~ 2TB hoặc lớn hơn bandwitch, port 100MBPS 3-400GB ổ cứng).
Những cấu hình nào là tối quan trọng cho các bác trong việc chơi PTU của các bác?

Xin các bác dành chút thời gian chia sẻ với em vì em thực sự có ý định nghiêm túc trong việc này ạ.
Ngoài ra xin các bác bổ sung thêm những yếu tố khác về vấn đề máy ảo mà các bác đang cảm thấy cần khuyên em thêm nhằm giúp đỡ em thực hiện đc mơ ước kinh doanh trong lĩnh vực này cũng như có thêm 1 provider tốt cho các bác trong tuơng lai :p.

Cảm ơn các bác rất nhiều,
Em xin mod cho em hỏi thăm tí ạ, nếu em có sai box hay vi phạm gì mong mod bỏ qua.

Mình cần Space tầm 1TB... Ram thì ko cần nhiều, chủ yếu Leech là chính (Ko Rar - Unrar). Ko cần EnCode

Speed càng cao càng tốt....

RAM 1GB+ quyền admin
Server chạy RAID and HDD >=200GB
Port 1Gbps
Băng thông: càng nhiều càng ít
Giá:30-50$/tháng

theo mình anh em ptu cần cấu hình cao chút để phục vụ cho chuẩn bị bài cho thật tốt , tốc độc cũng cần phải nhanh nữa để đảm bảo cho lượng bào mỗi ngày . giá khoảng 10 - 50$ la chấp nhận được :binhsua156:

Mình chỉ cần Ram 4GB , HDD 50gb , Port : 1 Gbps , chip Xenon x3440 là đc :D giá tầm 15-20$ là chấp nhận đc :D

wao, cảm ơn mọi người rất nhiều, depo 200$ chẳng là gì nếu so sánh với tổng tiền để thuê Server 1 tháng cả, chỉ là căn bản em muốn hiểu rõ hơn về nhu cầu của các bác, chứ em cũng đã nghĩ đến việc depo rồi.

ram 24g cori 7
1tb... port 1gb
giá tiền 70$
hề hề, đúng! đó là cấu hình con server e nhắm tới để mua, nhưng mà chắc chắn là cấu hình rứa giá đó em chít :D

về việc quyền admin thì chắc... câu chuyện dài còn để cân nhắc ko cũng ảnh hưởng đến những user khác các bác nhỉ

Xin cho em hỏi thêm 1 câu, thực ra các bác có thật sự cần cổng 1gbits ko khi giới hạn băng thông là chuyện đuơng nhiên khi đạt ngưỡng trong 1 thời gian là họ hạ? Thực ra vẫn có những "giờ vàng", theo em thấy trên 1 website của Đức là từ 8h sáng - 5h chiều bên mình thì là giờ thiêng bên họ nên băng thông lúc đấy ko tính vào.

Với cả cho em hỏi thêm 1 cái nữa là mọi người đánh giá về đia điểm thế nào ạ? UK, GER, NED hay US, CA ạ?

Cái này là em đang hỏi thăm ạ, em rất mong nhận đc trả lời từ các bác :)

Last edited by a moderator:
:binhsua115: 1 kiểu RPD như buyPRD trên wjun chẳng hạn - 22$/tháng - FSN WU down up đỉnh

Disk space - 350 GB
Monthly data transfer
Unmetered
Port Speeds - 1Gbps
RAM - 16GB
Encoding - No
Location - Netherlands

còn hàng kéo torrent encode cho giá lên tý cho phù hợp :binhsua115:

có thêm hàng US nữa thì đẹp luôn

:binhsua90: đc thế tớ ủng hộ 1 con - chúc cậu mau mở service

Vì là chơi ptu nên băng thông nên là ko giới hạn.
HDD:Tầm 400GB trở lên là ok rồi.
Ram:Ko cần nhiều ,tầm 4GB trở lên là ok.
Speed càng cao càng tốt.
Còn về location mình chả quan tâm vì mình toàn sử dụng remote upload. :)
Quyền admin thì tốt còn ko thì phải support thật ổn.
Giá thì 40>>50$ thôi.

Vì là chơi ptu nên băng thông nên là ko giới hạn.
HDD:Tầm 400GB trở lên là ok rồi.
Ram:Ko cần nhiều ,tầm 4GB trở lên là ok.
Speed càng cao càng tốt.
Còn về location mình chả quan tâm vì mình toàn sử dụng remote upload. :)
Quyền admin thì tốt còn ko thì phải support thật ổn.
Giá thì 40>>50$ thôi.

Leo96 không chơi upload à, cậu có thể nói cho mình thu nhập cậu bao nhiều không hì hì :m021: - tại mình cũng không thích upload :m021:

băng thông k giới hạn thì hơi bị khó, các server đều limit ở 20TB/tháng, quá 20TB sẽ set speed 10Mbps

chắn bèo lắm cũng vài K$ thôi :-"
Nói thật ra mình chỉ hơn 5$/day xíu thôi à. ^^
Mình ko đùa đâu đó,đừng nghĩ mình pro nhé.

---------- Post added at 09:40 PM ---------- Previous post was at 09:39 PM ----------

Leo96 không chơi upload à, cậu có thể nói cho mình thu nhập cậu bao nhiều không hì hì :m021: - tại mình cũng không thích upload :m021:
Mình chơi 5 host và thấy remote upload nhanh hơn nhiều.

vậy là pro rồi, em chơi mãi chẳng qua được mốc 1.3$

---------- Post added at 08:17 PM ---------- Previous post was at 08:16 PM ----------

vậy là pro rồi,tớ chơi mãi chẳng qua được mốc 1.3$ :((

hehe cảm ơn các bác, em thấy VPS đúng là làm reseller thì thua thật vì anh em mình quen dùng hàng "đâm" rồi, giá cả mềm hơn mà

đúng như bác hungvp nói, thật ra 1gbps của các bác thì em cũng ko biết chắc là đó là uplink hay cả downlink và uplink vì tùy chính sách của nhà cung cấp, nhưng nó sẽ vẫn hiện ra là 1gbps cho các bác xem. còn chỉ riêng 100mbps là em thấy có cái có chính sách băng thông 100TB là ổn, còn nói là ko giới hạn thì thật sự là giới hạn speed cả thôi ấy mà, tuy nhiên hên xui tháng đó anh em dùng thế nào mà thời gian bị giới hạn ít hay nhiều thôi, hehe.

nói túm lại là em xin phép đề ra một cách kinh doanh của em như thế này; vì chưa có khách hàng và cũng chưa có uy tín gì cho nên từ giờ em sẽ khởi nghiệ cái vụ này bằng cách kinh doanh các VPS có discount trong một tháng, tức là VPS đấy chỉ live trong 1 tháng mà thôi vì tháng sau em ko renew đâu (trừ khi các muốn tiếp tục sử dụng chính con vps đó tiếp với giá full).

Em xin chân thành cảm ơn các bác đã quan tâm và góp ý giúp em.
Thân.[

hehe cảm ơn các bác, em thấy VPS đúng là làm reseller thì thua thật vì anh em mình quen dùng hàng "đâm" rồi, giá cả mềm hơn mà

đúng như bác hungvp nói, thật ra 1gbps của các bác thì em cũng ko biết chắc là đó là uplink hay cả downlink và uplink vì tùy chính sách của nhà cung cấp, nhưng nó sẽ vẫn hiện ra là 1gbps cho các bác xem. còn chỉ riêng 100mbps là em thấy có cái có chính sách băng thông 100TB là ổn, còn nói là ko giới hạn thì thật sự là giới hạn speed cả thôi ấy mà, tuy nhiên hên xui tháng đó anh em dùng thế nào mà thời gian bị giới hạn ít hay nhiều thôi, hehe.

nói túm lại là em xin phép đề ra một cách kinh doanh của em như thế này; vì chưa có khách hàng và cũng chưa có uy tín gì cho nên từ giờ em sẽ khởi nghiệ cái vụ này bằng cách kinh doanh các VPS có discount trong một tháng, tức là VPS đấy chỉ live trong 1 tháng mà thôi vì tháng sau em ko renew đâu (trừ khi các muốn tiếp tục sử dụng chính con vps đó tiếp với giá full).

Em xin chân thành cảm ơn các bác đã quan tâm và góp ý giúp em.
Thân.[

giá nhiu vậy :). Giá mềm hay giá cứng :D

Mình nghĩ nên <40$ Các cao thủ chịu đc giá cao thì chắc có nguồn vps ổn định hết cả rồi :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,759
Latest member
vutran105
Back
Top Bottom