Suggest Cần giúp đỡ verify PM bước 2

ko cần nhé => ví dụ như mình cmnd ở yên bái => nhưng mình ghi trên đó địa chỉ là Hà nội => ra ngân hàng nộp xèng cũng địa chỉ là hà nội - khớp- done :D

giấy nộp tiền mặt vào tài khoản ấy à bác ?

giấy nộp tiền mặt vào tài khoản ấy à bác ?
đúng rùi => ra ngân hầng chuyển 500K thui cho ai đó :D rồi điền địa chỉ bạn ở hà nội vào => khớp với địa chỉ trên PM => verify sẽ done trong 2 ngày hehe

đúng rùi => ra ngân hầng chuyển 500K thui cho ai đó :D rồi điền địa chỉ bạn ở hà nội vào => khớp với địa chỉ trên PM => verify sẽ done trong 2 ngày hehe
đơn giản vậy à bác, bank nào cũng đc hay có khuyến cáo dùng bank nào đó ko bác ?

bác hiểu nguyên lý nó thế này
ID => nó check mặt và tên, địa chỉ trên ID nhiều khi là quê quán => nên nó check với địa chỉ chính mà bạn khai nhưng thế nào mà chả có địa chỉ thứ 2 => bạn điền địa chỉ thứ 2 đó là nơi bạn đang sống hiện tại => địa chỉ đó được ver bằng bill (bill ngân hàng dễ hơn vì nó có cả tiếng anh chứ bill nguyên tiếng việt hơi khó) => trên bill lại có tên => trùng với ID

Đó thê là tròn 1 vòng :D :D :D easy ver ;) nên là bank qué nào trả đc, miễn đúng tên bác, đúng địa chỉ bác điền, có tiếng anh để nó dễ biết => à mà bill mới mới tẹo (1 tháng đổ lại nhé )

công nhận verify PM khá dễ các bác ạ, không khó như món proof of address của Paypal.

Mình không tài nào làm được bước 3 .bạn pro giúp mình với
bước 3 là bước xác nhận sdt nhập code mà bạn ko nghe đc tiếng anh thì dùng trình ghi âm cuộc gọi mà nghe lại, nhập sai thì đợi sau 24h mới đc thử lại tiếp

Về việc Verify acc PM ở bước 2:
Yêu cầu:
- Thông tin khai báo trong tài khoản phải đúng với trong các tài liệu cung cấp (đúng tên, đúng địa chỉ)
- Verify ID ( là Chứng minh nhân dân, bằng lái xe, passport) mình xài thử bằng lái xe và CMND thì luôn thành công
- Verify address: bạn có thể dùng bất kỳ giấy tờ nào miễn là thông tin trên giấy tờ đó đúng với thông tin bạn đã khai báo trong tài khoản và phải là giấy tờ có SONG NGỮ hoặc bằng TIẾNG ANH. Bước này bạn cần lưu ý 2 vấn đề sau:

+ Tên trong bill trùng khớp với tên trong tài khoản, còn địa chỉ có thể khác địa chỉ trong ID bạn cung cấp (VD như một số bạn CMND ở HN nhưng bill ở SG cũng được)
+ Bill thanh toán hiện nay của mình đa số không có SONG NGỮ hoặc bằng TIẾNG ANH nên việc verify hay bị từ chối. Nên ưu tiên dùng bill của Ngân hàng (ra ngân hàng nói họ sao kê tài khoản và đóng dấu treo)

Một số trường hơp bạn up đầy đủ các yêu cầu như trên nhưng vẫn bị từ chối thì đừng cố thay đổi thông tin tài khoản rồi đi mượn giấy tờ khác up lại, các bạn hãy giữ nguyên và làm lại bước ở trên (chỉ việc up lại ID và bill cũ, không sửa đổi bất cứ thứ gì).

Bước verify phone thì đơn giản rồi, chỉ là nghe điện thoại, ghi lại các con số và nhập vào, trường hợp nhập sai thì đợi sau 24h rồi gọi lại và nghe lại lần nữa.

Chúc bạn sớm thành công!

qua nay minh cứ điền 5 số nó cứ báo sai mãi
Cách nghe như sau: Đoạn đầu nó nói gì kệ nó, lúc có đoạn "Your verify code is:" là lúc nó đọc 4 chữ số bạn cần nghe và ghi lại, rồi nó lại nói tiếp: "a gain:" là nó đọc lại lần 2, bạn dò lại lần nữa cho đúng chỉ là 4/10 con số từ 0 tới 9 bằng tiếng Anh thôi mà!

cho mình hỏi ngoài lề chủ đề tý. Khi mua Pm xong có chuyển luôn đi sang tài khoản khác hoặc bán luôn có được không ? hay phải đợi một khoàng thời gian ??

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,425
169,768
Latest member
dangnhatthanh93

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom