Cần giúp đỡ về việc nhận thanh toán bằng visa/master card

bluestar89

Junior
Reactions
46
MR
0.000
Các bác cho em hỏi xíu.

Chuyện là em có một website bán một số thứ linh tinh. trước giờ xài PP nên cũng chẳng để ý mấy vụ visa, master card.
dạo này site có đông khách chút, một số người bảo ở quốc gia của họ paypal không sử dụng được, và họ contact bảo em có thể thanh toán qua thẻ visa được không.
Em không rành vụ này lắm, nên muốn hỏi các bác là làm sao để người khác thanh toán vào thẻ visa của mình ? có phải đăng ký tại các payment gateway không ah? mà đăng ký tại các site gateway nó yêu cầu giấy phép kinh doanh. mà mấy người làm online như mình thì lấy đâu ra giấy phép :D

Các bác có cao kiến gì ko chỉ cho thằng e này với ah

Nhận thẻ tín dụng bạn phải trả phí (khoảng 3% trên mỗi giao dịch)
Tuy nhiên bạn có thể sử dụng BANCORE để chuyển và nhận tiền với phí cố định $0.3/lần

Attachments

46.4 KB · Views: 55
    46.2 KB · Views: 56
Last edited by a moderator:
2CheckOut cho cá nhân đăng ký đo bạn :)
Thank bạn, mình đang tìm hiểu thằng này.

Nhận thẻ tín dụng bạn phải trả phí (khoảng 3% trên mỗi giao dịch)
Tuy nhiên bạn có thể sử dụng BANCORE để chuyển và nhận tiền với phí cố định $0.3/lần

cái này là sao bác ? khách có thể dùng thẻ visa gửi tiền cho mình thông qua Bancore sao ? vậy từ bancore mình rút tiền kiểu gì ?

Thank bạn, mình đang tìm hiểu thằng này.

cái này là sao bác ? khách có thể dùng thẻ visa gửi tiền cho mình thông qua Bancore sao ? vậy từ bancore mình rút tiền kiểu gì ?

cái này là thẻ Visa ảo, hiện thẻ vật lý có ở UK, đang tích hợp để ph thẻ ở VN

Mình có thanh toán cho mấy thằng khác qua cổng 2CheckOut mấy lần, nhưng chính mình cũng đang muốn nhận tiền qua cổng đấy, không biết thiết lập thế nào để chỉ cần đưa link cho buyer rồi nó thanh toán cho mình luôn. Bác nào biết chỉ giáo với :)

chơi mấy thằng này cẩn thận tí nha sợ nhất mấy cái thanh toán bằng cc dễ ăn đạn lắm

- - - Updated - - -

mà buôn bán hàng gì mà ghê thế. có cả nc ngoài buy :binhsua10:

chơi mấy thằng này cẩn thận tí nha sợ nhất mấy cái thanh toán bằng cc dễ ăn đạn lắm

- - - Updated - - -

mà buôn bán hàng gì mà ghê thế. có cả nc ngoài buy :binhsua10:

bán dịch vụ verify PP cũng có NN mua mà bạn

thử tìm hiểu thằng này coi thế nào https://gumroad.com/
Nó thanh toán cho mình bằng pp vào cuối tháng.

thanh cậu. nó thanh toán bằng PP cho mình thì hay quá. đang tìm hiểu nó xem thế nào :D

thằng này ghét VN đó nó chỉ hỗ trợ cho facebook có lượng like cao mà lại acc chở là nó :binhsua15: muốn band là band ko cần hỏi li do

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,848
Latest member
Hiuus
Back
Top Bottom