Cần giúp đỡ về vấn đề Bluestacks có vấn đề với chuột và bàn phím .

Odyssey8x

Senior
Reactions
349
MR
0.001
Chào mọi người , mình có vấn đề với chuột và bàn phím khi sử dụng Bluestacks ,đó là khi dùng bluestack mình thấy thao tác copy or paste từ máy tính sang bluestacks bị chậm , mình để ý khi di chuyển chuột vào bluestacks để gõ kí tự hoặc copy or paste từ máy tính vào thì đèn Numlock tắt , khi đó sẽ không thể làm gì được nữa , sau tầm 5 đến 7 s thì đèn Numlock sáng trở lại , thì mới thao tác tiếp được , nếu trong time đèn Numlock tắt mà cố tình gõ kí tự nào đó , ví dụ chữ A thì sau khi đèn sáng trở lại nó sẽ auto một loạt chữ : aaaaaaaaaaaaaaaaaaaa như thế này . Mình chỉ sử dụng được tầm khoảng 10h là đến lúc đó đèn Numlock không còn trò tắt và sáng nữa mà nó tắt hẳn luôn đồng thời bàn bàn phím và chuột xác định liệt luôn , nhấn nút reset máy lại thì lại dùng bình thường . Chỉ duy nhất giả lập Bluestacks là bị tình trạng này , còn mình dùng các soft giả lập khác thì không hề bị . Ai có cách khắc phục giúp mình với .

Không liên quan gì tới BS hết bạn ơi.
Bạn quét keyloger, cài driver card màn hình lại cho mới (phải đảm bảo điều này trước) rồi remove cài lại bluestack đi.

Lưu ý là sau khi cài thì nên root BS chứ còn để nguyên bản ko root thì cũng có thể bị lại tình trạng như trên do có 1 số ứng dụng đang được load, tải về và xử lý. Điều này làm cho nó bị nghẽn xử lý

Announcements

Forum statistics

Threads
418,749
170,835
Latest member
huyenlinh778731

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom