Cần giúp đỡ về lập website

thanh185

Senior
Reactions
112
MR
0.076
Mình muốn lập 1 website xem film trực tuyến ko biết phải tốn bnhiu tiền,rồi có cần phải am hiểu về IT hay ko,các công đoạn lập ra sao.Pro nào có kinh nghiệm help mình với.Thanks:binhsua19:

Càng đầu tư càng tốn, mà càng tốn mới dễ phát triển :v
Domain, hosting, code, seo.... tiền bạc và công sức bỏ ra khá lớn :3

bạn cứ mang 100tr ra các công ty thiết kế web, họ sẽ tiếp đón và giải thích cặn kẽ cho bạn

100tr đủ ko bạn ơi :|
lập website mà tốn cả 100tr thì lập làm j thế? mình chả hiểu các bạn lập web để lm j?nó có nuôi mình đc ko? mong các pro chỉ giáo :D

:3 code thì có thể tự code đc hoặc mua, quan trọng là server và nguồn phim thôi

lập website mà tốn cả 100tr thì lập làm j thế? mình chả hiểu các bạn lập web để lm j?nó có nuôi mình đc ko? mong các pro chỉ giáo :D

Nuôi được chứ bạn, đặt quảng cáo, aff, v.v..., website phát triển thì ngồi đếm tiền thôi, nhưng mới đầu khó khăn lắm :)

Nuôi được chứ bạn, đặt quảng cáo, aff, v.v..., website phát triển thì ngồi đếm tiền thôi, nhưng mới đầu khó khăn lắm :)
quảng cáo GA hay quảng cáo của các nhà quảng cáo VN? họ có chịu chi tiền cho chúng ta ko? :D

Tư vấn nhé:
- Domain ($9 Paypal mua tại Godaddy) + Hosting mua ở VN cho nó lành: BKNS, GIAIPHAPHOST
- Code: có 2 hướng:
Dùng hàng free: tức là lấy code người ta share về rồi chạy, đương nhiên là data trống, tự up phim rồi. Người ta thường nói, của cho là của ôi.....hàng share luôn tiềm tàng troijan, visus....

Dùng hàng tự code, đi thuê: hơi mắc, nhưng "đắt xắt ra miếng".

Còn nếu làm chơi, mua domain+ host chùa, code share...xong

Tư vấn nhé:
- Domain ($9 Paypal mua tại Godaddy) + Hosting mua ở VN cho nó lành: BKNS, GIAIPHAPHOST
- Code: có 2 hướng:
Dùng hàng free: tức là lấy code người ta share về rồi chạy, đương nhiên là data trống, tự up phim rồi. Người ta thường nói, của cho là của ôi.....hàng share luôn tiềm tàng troijan, visus....

Dùng hàng tự code, đi thuê: hơi mắc, nhưng "đắt xắt ra miếng".

Còn nếu làm chơi, mua domain+ host chùa, code share...xong

bác này nói quá chuẩn rồi đấy bạn

100 triệu với ý định lập 1 site phim online là còn quá bèo.

Còn site phim mạnh cỡ hdviet hay pub thì không những nuôi được bạn mà còn nuôi được cả người yêu bạn nữa ;))

Mình muốn lập 1 website xem film trực tuyến ko biết phải tốn bnhiu tiền,rồi có cần phải am hiểu về IT hay ko,các công đoạn lập ra sao.Pro nào có kinh nghiệm help mình với.Thanks:binhsua19:

Làm web mà k am hỉu về IT thì khá vất vả. Phải đầu tư công sức + tiền bạc + thời gian. Bên cạnh đó nếu bạn muốn lập website về film trực tuyến thì cần quan tâm đến nguồn film. Rồi traffic cho web. Có đầy đủ hết cũng mất tầm 3 năm thì web mới phát triển bền vững. Lúc đó mới có ăn.

p/s: 100 triệu thì hơi quá rồi đấy :m187:

ý tưởng của bạn được đó: 100tr. Con số này cũng ok. Hy vọng mình có thể giúp bạn
1. Mua 1 con server càng nhiều dung lượng càng tốt: chắc tầm 16T cũng tạm :binhsua19: Giá ~ 30tr hoặc thuê 5tr/1 tháng
2. Website phim đẳng cấp pro design code ngon lành cành đào để up phim: Tự lo :binhsua21: với điều kiện mình tham gia với :binhsua32:
3. Nguồn phim HD thì sao: Cái này đơn giản. Cung cấp luôn acc viettorent mod. Downphim thoải con gà mái. Mang về up lên web là xong.
Cái quan trọng nhất ở đây là server thôi, server ngon, đường truyền ngon thì xem phim ok hết.
Các vấn đề khác chi phí 5tr hết vẹo. Chỉ là con muỗi bay ngang qua thui ^^:binhsua25:

Last edited by a moderator:

Announcements

Forum statistics

Threads
418,690
170,782
Latest member
YhokSheng

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week