• Chú ý: đặt tiêu đề đúng cấu trúc quy định để người khác dễ dàng tìm được thông tin họ cần mà không cần đọc bài viết của bạn và tránh vi phạm Rules:
    • Số lượng Tên sản phẩm - Giá tốt nhất - Ngân hàng giao dịch
    • Tên sản phẩm - Giá tốt nhất, Tên sản phẩm - Giá tốt nhất, ... - Ngân hàng giao dịch
    • Số lượng Tên sản phẩm sang Số lượng Tên sản phẩm
    Tham khảo đầy đủ Rules tại đây.

Buy Cần giúp đỡ Host domain trên Vps Windows ? Xin hậu tạ !

Status
Not open for further replies.

kegiaumat055

Pre-verified
Reactions
73
MR
0.291
Insuree Balance
0
Từ sáng đến giờ mình tìm hiểu rất nhiều để host domain trên vps windows nhưng không thành công. Đây là những việc mình làm:

1. Trỏ domain về
noah.ns.cloudflare.com
sara.ns.cloudflare.com

2. Trỏ domain trên cloudflare về ip của vps.

3. Tạo thư mục mywebsite.com

4. Cài wamp và add dòng này vào file: httpd.vhosts.conf

<Directory C:/website/www/>
AllowOverride all
Order Deny,Allow
Allow from all
</Directory>

<VirtualHost *:80>
DocumentRoot "C:/website/www/mywebsite.com"
ServerName mywebsite.com
</VirtualHost>

5. Restart wamp

Sau đó mình truy cập website thì nó hiện: Error 522 Connection timed out

Mình đã làm gì sai mà sao vào không được nhỉ ? Các bạn giúp mình với ! Cảm ơn các bạn !

Mình xin hậu tạ ạ !

up cho ai biết

Cho mình xin y!h của bạn với !

Vậy à ! Mình không rành teamviewer lắm :D ! username của bạn là gì nhỉ ? để mình add

Windows thì bạn cái IIS cho khoẻ.
Mình cài IIS rồi. Và domain cũng nhận Ip VPs rồi nhưng mà mình lại bị lỗi bên dưới. Vậy làm sao để sửa đây bạn ?
403 - Forbidden: Access is denied.
You do not have permission to view this directory or page using the credentials that you supplied.

Hahaha ! Thành công rồi ! Mình đã vào được website. Cảm ơn tất cả mọi người ! :) Cài mấy cái apache mất cả ngày mà chẳng được gì. Cài cái IIS cái được luôn. Cảm ơn bạn luxubushops nhiều !

Hahaha ! Thành công rồi ! Mình đã vào được website. Cảm ơn tất cả mọi người ! :) Cài mấy cái apache mất cả ngày mà chẳng được gì. Cài cái IIS cái được luôn. Cảm ơn bạn luxubushops nhiều !
um, gì chứ trên Windows thì IIS nó là trùm luôn mà, bạn cài thêm cái này http://www.microsoft.com/web/downloads/platform.aspx để cài mấy thành phần bổ sung như PHP, MySQL,... cho dễ

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,810
170,883
Latest member
sundrivingacadem
Back
Top Bottom