cần các pro IT giúp đỡ

leduyanh

Junior
Reactions
15
MR
0.000
1. tình hình là máy em không bik vì sao khi cài lại win7 thì 2 nút shift hok có tác dụng nữa ,nút shift hok hỏng , 2 nút đèu ko có tác dụng , sài bàn phím ảo thì đc ....:binhsua163:
2. khi lướt web thi khoảng 5 trang là treo máy , ko lướt web thi chạy ro ro , :binhsua162:
3. cài nì mới đau , máy em sài khoảng 3h thì tự tắt ...hixhhixx :binhsua112:
4. kính mong các pro IT giúp em với , em cám ơn rất nhiu :binhsua21:

1: ko rõ,cài lại win phát nữa xem thế nào :))
2: ctrl alt del để xem ram và cpu hoạt động hết bao nhiêu % bạn nhé
3: có thể do máy quá nóng nên tự tắt,bạn thử vệ sinh lai quạt tản nhiệt nhé

dự đoán là do phần cứng :|

cài win lại, bản win chính thống ấy chứ đừng xài win lậu. nhớ format ổ cài win đường hoàng. nếu còn ko dc nữa thì mang ra hàng :))

1: ko rõ,cài lại win phát nữa xem thế nào :))
2: ctrl alt del để xem ram và cpu hoạt động hết bao nhiêu % bạn nhé
3: có thể do máy quá nóng nên tự tắt,bạn thử vệ sinh lai quạt tản nhiệt nhé
cài 3 lần rồi vẫn vậy , vậy khắch phục lỗi 2 sao vậy pro

- - - Updated - - -

Máy mới hay là máy bao lâu rồi ?
máy e sài được 1 tuổi rồi

- - - Updated - - -

cài win lại, bản win chính thống ấy chứ đừng xài win lậu. nhớ format ổ cài win đường hoàng. nếu còn ko dc nữa thì mang ra hàng :))
hix hix win ok , xóa hết ổ đĩa , vẫn hok ăn thua ,:binhsua159:

1. Nhìn tổng thể thì có thể do bàn phím của bạn ( do nếu dùng bàn phím ảo thì không sao ), kiểm tra lại crack cắm, kiểm tra lại trình điều khiển ( tức Driver ) xem có phù hợp với Windows 7 không ? Có được hỗ trợ Win7 không ?
2. Lước Website bị treo là có thể do trình duyệt, cài lại ( nếu là IE thì tốt nhất nên update Windows lên bản mới nhất )!
3. Máy tự tắt máy có nhiều lỗi chính: Windows, CPU, nguồn, RAM .v.v.
4. Nhấn vào nút Thanks cho mọi người nào !!!!!!! Chưa thấy bạn Thanks cho ai cả !!!!!! :binhsua160:

Túm lại là ta vẫn chưa biết chủ thớt dùng Laptop hay máy bàn . Nên tạm thời chưa có lời giải thích .:binhsua160:

Túm lại là ta vẫn chưa biết chủ thớt dùng Laptop hay máy bàn . Nên tạm thời chưa có lời giải thích .:binhsua160:
em dùng láp top
mong các pro chi giáo

- - - Updated - - -

1. Nhìn tổng thể thì có thể do bàn phím của bạn ( do nếu dùng bàn phím ảo thì không sao ), kiểm tra lại crack cắm, kiểm tra lại trình điều khiển ( tức Driver ) xem có phù hợp với Windows 7 không ? Có được hỗ trợ Win7 không ?
2. Lước Website bị treo là có thể do trình duyệt, cài lại ( nếu là IE thì tốt nhất nên update Windows lên bản mới nhất )!
3. Máy tự tắt máy có nhiều lỗi chính: Windows, CPU, nguồn, RAM .v.v.
4. Nhấn vào nút Thanks cho mọi người nào !!!!!!! Chưa thấy bạn Thanks cho ai cả !!!!!! :binhsua160:
1 em sài láp tóp nên ko phải rack cắm
2 em sài googole chrom ko sài IE
thank pro

Laptop thì xem mấy phím chức năng của nó đấy , xem có bạn bè nào họ rành Laptop hỏi họ đó , chứ tôi không rành về Laptop. Trước có thằng bạn nó dùng Laptop nó để con nó bấm loạn lên , chả hiểu bấm vào phím nào mà đến lúc gõ chữ toàn ra số . Nó vứt tôi xem thử , tôi google mới biết chỉnh lại . Sau đó tôi để ý thấy Laptop nó có một số phím khác với máy để bàn , tôi cũng chả hiểu những phím đó có tác dụng gì . Chủ thớt thử lấy bàn phím máy bàn cắm vào xem thế nào , nếu cắm bàn phím máy bàn vào mà không bị lỗi đó thì chắc có thể vô tình nhấn vào phím chức năng nào đó làm vô hiệu hóa phím shift , còn lỗi bàn phím thì theo tôi biết Laptop ít có lỗi đó lắm , nếu có thì cũng thuộc nhà sản xuất

MÌnh chỉ biết cái 3h mà tự tắt là do Quạt hoặc VGA card màn hình (chip đồ họa) có vấn đề

Hỏi tí
Máy em xài gì cũng ko lag
Mà mỗi trình duyệt lại lag
Win xp Ram 1Gb

Hỏi tí
Máy em xài gì cũng ko lag
Mà mỗi trình duyệt lại lag
Win xp Ram 1Gb

Ec. Ram 1GB . Bây giờ vẫn còn có người dùng Ram này seo . Bao giờ không xài nữa thì ship choa anh để anh sưu tầm nhể :binhsua141:

hix hix tiình hình là chơi dại tháo ra , va khắc phục đc lỗi tắt may ,nhưng lại bị đứt cáp màn hình tốn 400 vnđ :binhsua117:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week