• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Cài đặt android trên virtualbox

mmovn85

Senior
Verified
Reactions
365
MR
0.102
Insuree Balance
0
Bạn muốn cài đặt Android trên máy tính nhưng không biết làm sao? Bài viết dưới đây sẽ hướng dẫn bạn thực hiện việc cài đặt một cách trực quan và đơn giản nhất.

Các bạn nên load các chương trình sau về:

Link : http://tool-vn.blogspot.com/2013/07/cai-at-android-tren-virtualbox.html

Cài đặt VirtualBox : cái này thì các bạn tự ngâm cứu nhé, cũng khá đơn giản .

Bắt đầu nào, các bạn nên cấu hình như sau:

• Operating System: Linux – Linux 2.6
  • Memory Size: 512 MB
  • Hard Drive Size: 3 GB or More

Nhấn Next và chọn như hình dưới

Chọn " Create/Modify partitions " rồi Enter

Chọn "New"

Chọn "Primary"

Chọn "Bootable", chọn tiếp "Write", gõ "Yes"

Cuối cùng chọn "Quit" để quay lại .

Chọn phân vùng để cài đặt Android

Chọn ext3 Yes

Chọn Yes và Yes thêm lần nữa .

Bây giờ thị bạn có thể Remove file ISO để bắt đầu cài đặt được rồi.

Màng hình cài đặt xuất hiện và bạn có thể bắt đầu cài vào máy được rồi, ở bước này chỉ có thể chọn English cho ngôn ngữ mặt định, vào trong chúng ta có thể cài đặt Tiếng Việt nếu muốn.

Vì là màng hình cảm ứng, nên mặt định sẽ không có chuột, vì vậy phải mở chuộc lên để dễ sử dụng.

Bạn có thể đăng nhập hoặc không đăng nhập vào Gmail của mình . Bắt đầu thưởng thức thành quả của mình nào

** Cám ơn các bạn đã đọc qua bài viết của mình, nếu có gì sai sót các bạn vui lòng bỏ qua, ủng hộ mình bằng cách Click "Bỏ qua quảng cáo" để bài viết của mình ngày càng chất lượng hơn.

Video hướng dẫn cài đặt

[video=youtube;f39Sq2e72rA]http://www.youtube.com/watch?v=f39Sq2e72rA[/video]

Last edited by a moderator:
Đã cập nhất Video hướng dẫn cho các bạn nhé !

up cho nhung ai co nhu cau. tks chu thot

Chả hiểu sao cái bản Android mới nhất của google , ta cài chẳng được , cứ đến bước ext3 , Yes,Yes là màn hình máy ảo đen xì luôn , còn bản Android đã được Mod lại thì lại cài được , nhưng bản Mod lại thiếu Google Play Store.

Chả hiểu sao cái bản Android mới nhất của google , ta cài chẳng được , cứ đến bước ext3 , Yes,Yes là màn hình máy ảo đen xì luôn , còn bản Android đã được Mod lại thì lại cài được , nhưng bản Mod lại thiếu Google Play Store.
Khi nào bạn online thì PM mình, để xem có hỗ trợ bạn được gì không? Của mình chạy khá ổn, cài đặt Game bình thường.

Không thấy ai xem gì hết vậy ta? Úp lên cho người nào cần nào :binhsua48:, thấy nhiều người xem mà ít người Thanks quá đi ...

cái này chiến featuerpoint dc k

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,013
171,070
Latest member
longdt785
Back
Top Bottom