Ask cách tạo sever trên VPs để remote??

alright97

Senior
Reactions
386
MR
0.000
Ai giúp mình với nha :(,mà có cần mở port mở gì không,mình chỉ cần tạo cái sever Remote thôi

Last edited by a moderator:
ké cho hỏi tí vps mình không connect đc nó báo như này là bị sao mấy bác:
remote desktop disconnected

the remote connection has timed out.please try connecting to the remote computer again

ké cho hỏi tí vps mình không connect đc nó báo như này là bị sao mấy bác:
remote desktop disconnected

the remote connection has timed out.please try connecting to the remote computer again
có thể die rùi

muốn remote thì cài localhost app là xong :D
^^!

chủ ref mình bảo vẫn connect đc nhưng máy tính mình tự nhiên hnay connect bị như vậy k biết bị sao.ai biết lỗi gí chỉ với.

cài apache vào ổ download dữ liệu về rồi up cái source rapidleech vào đó , sau đó lên bowser gõ IP vps là đc mà , bạn chịu khó nghiên cưu đi nhe :D trên google mình thấy nhiều mà

Sau khi khi setup VPS xong trên môi trường Cloud thì bạn vào add user hay để remote mặc định user của WIN ..nếu VPS Linux thì khác...bạn bật chức năng remote lên! tùy theo bản win sever bạn cài ..mà nó như nhau hết! bạn kích hoạt chức năng remote là okey ! nếu bản win 2k như Xp hay win7 thì phải NAT port rất phức tạp !..nói chung khi cung cấp VPS thì dịch vị làm sẳn bạn yên tâm! Còn vấn đề để remote bằng việc lấy dỉect link để remote upload sang tất cả các host thì bạn có thể cài IIS mặc định của sever hay có thể cài websever như apche hay bấy cứ cái nào khác !..khi chạy xong bạn config root folder là nơi chứa file bạn để remote.. sau đó vào trình duyệt gõ IP ( nếu có folder thì thêm / link folder chứa ) thế là list file hiện ra thôi !

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,923
Latest member
Benerrn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week