Help Cách tạo 1 site DLE để chiến PTU!

spam chứ còn gì nữa, spam như hâm ấy, lải nhải :">

---------- Post added at 11:38 AM ---------- Previous post was at 10:26 AM ----------

hí hị hị, chuẩn bị qua hè này là làm 1 cái DLE lun, tự chiến tự SEO học hỏi dần dần, domain thì mình gia hạn theo năm hả bác, mà khi mua có cần fake ko, hay là cứ thế đâm thôi, host thì thuê cái nào hợp lý mà rẻ

Domain thì cứ thế mà mua ở Godaddy thui, còn host thì dùng HostGator, mà domain mua càng nhiều năm càng SEO tốt.

làm gần xong đến đoạn cuối nó báo:
MySQL Error!
------------------------

The Error returned was:
Unknown MySQL server host 'b10_8386345_hi_0769' (1)

Error Number:
1

là sao hả bạn??

làm gần xong đến đoạn cuối nó báo:
MySQL Error!
------------------------

The Error returned was:
Unknown MySQL server host 'b10_8386345_hi_0769' (1)

Error Number:
1

là sao hả bạn??
Trong phần cài đặt DLE bạn khai báo site Serve MySQL .
Thấy thông báo của nó bảo không tìm thấy MySQL server host 'b10_8386345_hi_0769' thì có lẽ bạn ghi sai MySQL server host rồi.

khá công sức khi chịu khó bỏ time ra làm bài này nhưng tut của cu em chỉ để vọc + tạo site ngắm chơi thôi nếu muốn chiến ptu :D

Tạo cái site thì dễ thôi. Quan trọng là templates, tạo xong phải chỉnh sửa, dàn lại trang bằng HTML & ASP. Với lại muốn làm site riêng chiến PTU thì phải đầu tư mua sever (host ngon thì mới trụ đc lâu), dowmain quốc tế (.com, .net,..) chứ cái tên miền dài ngoẵng thì có mà tây nó vào post bài cho à

Đọc ngứa vãi...

10.bmp

Server MySQL: sql306.byetcluster.com ==> cái nảy xem ở đâu trên cpanel dể biết vậy bạn
Database Name: tên datbase trước đó bạn đã đặt cái này là tên của datbase hay datbase - user

Username: user đang nhập vào cpamel của byethost
Password: pass đang nhập vào cpamel của byethost

bạn oi chỉ rỏ phân này di, sao mình làm nó báo lỗi

MySQL Error!
------------------------

The Error returned was:
Lost connection to MySQL server at 'reading initial communication packet', system error: 110

Error Number:
2013

Announcements

Forum statistics

Threads
418,511
170,602
Latest member
NAMHAIRTT

Most viewed of week

Most viewed of week

Back