Help Cách tạo 1 site DLE để chiến PTU!

Bạn hướng dẫn mình chình cái watermark dc ko ?
Site mình vẫn còn cái watermark của dleviet chưa bỏ dc.
Và cả cái này nữa : <meta name="generator" content="DataLife Engine" />

The Error returned was:
Access denied for user 'b14_8721803'@'192.168.0.78' (using password: YES)

Error Number:
1

>>> Điền sai sql/tên data/tên username/pass
kiểm tra lại

Mình không hiểu, bạn nói rõ hơn được không :|

Mình không hiểu, bạn nói rõ hơn được không :|

Cái watemark khi user post bài mà up ành lên host của bạn thì cái ảnh đấy tự thêm logo site bạn hoặc ảnh nào đó mà bạn chọn.:D
cái này mình tìm ra rồi !
Còn cái thứ 2 là khi view source web sẽ thấy ,chắc nó liên quan gj đến seo gj đấy.Dùng template share trên mạng nhiều cái nó chèn nguyên trang web web của họ vào đấy(dle-en.com) chằng hạn --> <meta name="generator" content="dle-en.com" />.Mình muốn chình nó về mặc định hoăc tên trang web của mình.:D

Ai có Kinh nghiệm seo siếc gj chỉ mình với dc ko .Site let đẹt mãi, chán wa đi ...

Còn cái thứ 2 là khi view source web sẽ thấy ,chắc nó liên quan gj đến seo gj đấy.Dùng template share trên mạng nhiều cái nó chèn nguyên trang web web của họ vào đấy(dle-en.com) chằng hạn --> <meta name="generator" content="dle-en.com" />
Cái này lúc dow về của mình đã mặc định là DataLife Engine rồi còn chỉnh thế nào thì mình chịu :(

cái generator này có cần kíp phải xóa đi để giấu không

Defaul thì mình ko nói làm gj nhưng nếu là <meta name="generator" content="dle-en.com" /> hoặc tên 1 web khác thì có cần thiết ko bạn ?

hmmm nếu vây chắc phải sửa
cậu pm yahoo dưới chữ kí , nếu đơn giản thì mình làm free cho

Không rành về DLE nhưng có thể mò bằng cách này (mình nói ko phải thì các pro đừng cười ):
_ Cài addon firebug cho firefox ( cái này bạn nào chơi PTU chắc đều có để lấy ID & prefix cho MP5 )
_ View source bằng firebug, xem đoạn code đó nằm trong tập tin nào , dòng thứ mấy
_ Vào source , lôi tập tin đó ra chỉnh lại ( nhớ backup trước khi làm ).
_ Mình đã thử chỉnh một số thứ trên DLE bằng cách này, còn cấu trúc của DLE thì không rành nên ko dám nói, hy vọng giúp được bạn.

Không rành về DLE nhưng có thể mò bằng cách này (mình nói ko phải thì các pro đừng cười ):
_ Cài addon firebug cho firefox ( cái này bạn nào chơi PTU chắc đều có để lấy ID & prefix cho MP5 )
_ View source bằng firebug, xem đoạn code đó nằm trong tập tin nào , dòng thứ mấy
_ Vào source , lôi tập tin đó ra chỉnh lại ( nhớ backup trước khi làm ).
_ Mình đã thử chỉnh một số thứ trên DLE bằng cách này, còn cấu trúc của DLE thì không rành nên ko dám nói, hy vọng giúp được bạn.
đúng rồi cái nè hỗ trợ hay phết, có thể test ngày trên đấy.

Bỏ cái này có cần thiết không ?
Bạn vào engine/engine.php
tìm <meta name="generator" content="DataLife Engine" />
bỏ nó đi

bác nào biết chỉnh admincp sao cho tăng dc số lượng từ cho bài pót ko, vì mình có 1 số bài pót rất dài. thanks

bác nào biết chỉnh admincp sao cho tăng dc số lượng từ cho bài pót ko, vì mình có 1 số bài pót rất dài. thanks
kéo dài khung soạn thảo ?

up cho dân DLE vào giúp

kéo dài khung soạn thảo ?

up cho dân DLE vào giúp
cái khung soạn thảo thì mih paste vô bao nhiêu cụng dc. nhưng khi submit ra bái viết thì tới chỗ nào đó nó tự ngắt ( ko hiện ra trên bài publish)
help me...^^

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,514
170,616
Latest member
dmvipads

Most viewed of week

Most viewed of week

Back