Cách diệt virus tấn công DDoS vào các báo mạng VN

mmovn85

Senior
Verified
Reactions
365
MR
0.102
Insuree Balance
0
Thủ thuật sau sẽ giúp bạn kiểm tra máy tínhcủa mình có nằm trong mạng Botnet đã tấn công từ chối dịch vụ (DDoS)hàng loạt trang báo điện tử lớn tại Việt Nam thời gian qua.

C_ch_di_t_virus_t_n_c_ng-8d5651db7e3e24d474ee3e7443780be5

Trước tiên, bạn tải công cụ hỗ trợ diệt bot ở đây . Xong, bạn nhấn phải lên file killstlbot.cmd chọnRun as administrator để chạy với quyền quản trị (Windows Vista/7/8). Ngay lập tức, cửa sổ dòng lệnh sẽ thực thi tác vụ tìm và xóa hai file bot là btwdins.exe và btwdins.dll nếu máy tính của bạn nằm trong Botnet (mạng máy tính ma) của cuộc tấn công. Còn không sẽ có thông báo File Not Foundnghĩa là máy tính của bạn an toàn, không thuộc hệ thống Botnet nầy. Sau cùng, bạn nhấn Ctrl + C> nhập lệnh Y > Enter để thoát.
C_ch_di_t_virus_t_n_c_ng-e3f24a5e80b7d612c441c0051bfa8146

Ngoài ra, bạn có thể tải và cài đặt các chương trình bảo mật chuyên nghiệp như Malwarebytes Anti-Malware Free , Avast ,… để quét và diệt các file bot nêu trên.

Theo e-CHÍP Online

Nguồn :
http://echip.com.vn/diet-bot-tan-cong-ddos-vao-cac-bao-mang-viet-nam-a20130715130220486-c1130.html

Last edited by a moderator:
Đóng băng HDD , đi vào roài lại đi ra .:binhsua48:

ko biết sao chứ để cái link kia là ko dám ấn roài đấy!!! :)) ko biết là diệt botnet hay trở thành botnet!!! =))

Trích link gốc của nó luôn đi bạn , chứ để thế này nguy hiểm =.=

Max
Đã nói là của e-Chip online rồi mà còn phải link gốc nữa à? Đã bổ sung cho bác rồi đó .

- - - Updated - - -

ko biết sao chứ để cái link kia là ko dám ấn roài đấy!!! :)) ko biết là diệt botnet hay trở thành botnet!!! =))
Link của mình là Zing đó bạn à! Đâu phải của nước ngoài đâu mà sợ?

- - - Updated - - -

Nếu sợ thì có thể vào link chính của mình nhé ! :binhsua52:

o biết sao chứ để cái link kia là ko dám ấn roài đấy!!! :)) ko biết là diệt botnet hay trở thành botnet!!! =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,924
Latest member
hungbu2k

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week