Cách đánh bài sống qua ngày - STT/MTT

Chào anh em,

Trước khi vào đề mình xin nói trước:

WARNING! Nếu bạn muốn kiếm tiền nhanh thì đừng chơi poker. Nếu bạn không có thu nhập hoặc công việc có thu nhập đủ nuôi sống bản thân cũng KHÔNG NÊN chơi poker. Lúc bắt đầu hãy xem nó là một thú vui, sở thích hay là việc để giết thời gian lúc rảnh rỗi, đừng có mà tưởng bỡ dễ ăn ngồi ôm máy từ sáng đến khuya. Để đạt đến giai đoạn poker for living đơn vị tính bằng "năm" chứ không phải "tháng".

------------------------------------------
Sau vài hôm đăng hành trình đánh bài sống qua ngày cũng được khá nhiều bạn quan tâm nên mình sẽ thử hồi sinh cái box này. Bằng cách cho các bạn biết mình đã học cái giống ôn gì để đỡ tốn thời gian đi lòng vòng. (Chỉ đường chứ không dẫn lối)

Topic này chỉ nói về Tournament STT/MTT không bàn đến cash game.
Danh sách nhưng thứ phải học theo thứ tự ưu tiên từ trên xuống:
  1. Thuật ngữ cơ bản.
  2. Bankroll Management (quản lý vốn)
  3. Pot Odds
  4. Implied Odds
  5. Chip Expected Value (cEV)
  6. ICM (Independent Chip Model)
  7. Effective Stack Size
  8. Preflop Opening Ranges
  9. Nash Equilibrium (dành cho chiến thuật push/fold khi short stack)
  10. GTO
Những thứ ở trên đều có trên google, một số thậm chí có sẳn trên cả forum. Đọc nghe hiểu tiếng anh thì bạn có lợi thế hơn rất nhiều so với người khác, do các tài liệu đa phần chỉ toàn tiếng anh, một số có tiếng Việt nhưng dịch rất là tối nghĩa.

Đường mình đã chỉ, đi cách nào nhanh hay chậm là tùy bạn.

Good luck!
ĐÙA THÔI :popo_big_smile:

Mình không nhận dạy, cũng không có ý định đó. Tại sao?

Poker nó không giống những nghề khác, giờ mình có cầm tay chỉ cho đánh xong 10 người thì kiểu gì cũng có 8-9 người dù làm theo y hệt cũng thua. Nó còn liên quan đến sức chịu đựng, cảm xúc, may rủi, thiên thời, địa lợi, nhân hòa. Mà mấy cái này thì ông cố nội mình có sống dậy cũng không chỉ được nên không nhận.

Nếu bạn đang chơi poker mà breakeven hoặc lãi ít. Ví dụ bạn đánh micro stake/low stake, tìm coach higher stake để nâng trình độ thì được. Chứ mà để dắt một người từ con số 0 đến ra tiền nó rất là gian nan vất vả.
Lâu lắm rồi e không thấy b online để update topic / kiến thức về poker như xưa nữa :(

trước đây yêu thích môn poker vô cùng. Mình rất chăm chú học hỏi bài của sasura. Nay anh ra đi không biết khi nào trở lại T_T

Không biết tình hình của bác @sasura còn đánh bài kiếm sống qua ngày như trước đây không nhỉ?
Vẫn còn bạn ơi. Ko đánh lấy gì sống :popo_cry:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,637
170,739
Latest member
topsonvn

Most viewed of week

Most viewed of week

Back