Tutorial Cách chống auto leech trên diễn đàn và blog

Theo mình thì làm 1 cái tường lửa dạng xác nhận 1+1=??? nếu là site xxx thì chèn 1 cái bảng xác nhận 18+ để chặn các IP auto leech, sau đó disable RSS, chặn nhấn phải chuột, hide status bar khi click chuột vào link.

Theo mình thì làm 1 cái tường lửa dạng xác nhận 1+1=??? nếu là site xxx thì chèn 1 cái bảng xác nhận 18+ để chặn các IP auto leech, sau đó disable RSS, chặn nhấn phải chuột, hide status bar khi click chuột vào link.

Bác cứ thử làm thế đi =)). Xem có bao nhiêu khách "thèm" vào site bác :))

Khiếp mất công vậy :-s. Thay vì thời gian ngồi chống leech, đi SEO, gây dựng tên tuổi, kéo thêm khách có phải hơn không. Vừa có thêm thu nhập, nhiều người biết đến mình rồi tự khắc sẽ biết đứa nào leech đứa nào....

lecch nếu là site bình thường thì chả sao
nếu bác làm con dấu đóng lên ảnh, thì chẳng phải leccher đó góp phần PR site bác sao

có 1 cách chống leech bài hiệu quả là chuyển dạng văn bản chữ sang dạng ảnh, và ảnh này có link động nghĩa là mỗi lần truy cập bài đó sẽ có link ảnh khác. như vậy sẽ k leech dc trừ khi nó chịu khó chụp hình lại mỗi bài hoặc gõ lại =))

cách này hình như haivl có sử dụng chuyển chữ sang ảnh nhưng ảnh của haivl tĩnh k động nên copy cái link image là xong. làm cái link image động nữa thì ngon =))

:( ai có cách nào chống đc leech thì ném qua tớ vượt cho

có 1 cách chống leech bài hiệu quả là chuyển dạng văn bản chữ sang dạng ảnh, và ảnh này có link động nghĩa là mỗi lần truy cập bài đó sẽ có link ảnh khác. như vậy sẽ k leech dc trừ khi nó chịu khó chụp hình lại mỗi bài hoặc gõ lại =))

cách này hình như haivl có sử dụng chuyển chữ sang ảnh nhưng ảnh của haivl tĩnh k động nên copy cái link image là xong. làm cái link image động nữa thì ngon =))

Haivl phần lớn đi leech lại từ Vozforums và các nơi khác, đọc commnet thấy toàn trẻ trâu ^^!

tóm lại là ko bh chống đc , nó muốn leech là leech đc @@!
vì leecher quá đông và hung hãn !!

Toàn thành phần nguy hiểm :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,761
170,851
Latest member
NguyenTheThanh
Back
Top Bottom