Các câu hỏi về Ugot + Hotfilke + ... PTU sẽ được hỏi và trả lời tai đây

Reactions
804
MR
0.001
cho newbe hỏi một câu :)
VPS là j, nó được sử dụng thế nào trong MMO?

VPS là cái máy tính . Bạn điều khiển nó y chang như máy tính ở nhà vậy đó. Nhưng nó có đường truyền mạnh hơn .
Ví dụ: VN download 1 file 200MB mất 20' thì cái VPS nó download 1 file 200MB = 1'.

VPS sử dụng dc rất nhìu việc. Bạn cứ nghĩ xem cái máy tính bạn có thể làm gì thì VPS có thể làm cái đó và tốc độ mạng thì nhanh hơn bạn gấp nhìu lần.
Trong MMO VPS thưởng dùng để chơi PTU. Dùng cách nào và công dụng ra sao bạn tìm thêm tài liệu để rõ. Ngoài ra VPS còn có 1 số ứng dụng khác như cheat , ddos . 1 số ứng dụng đặc biệt trong giới UG nửa mà ko tiện nói ra.

OnlyC

Senior
Reactions
2,312
MR
0.000
Chat with me via Skype
Xin cho mình hỏi một số vấn đề sau:

1. Sau bao lâu thì Ugotfile nó update thống kê Cookie cho mình, vì mình thấy có 1 file được down đến 170 lượt (file trên 10Mb) nhưng vào nơi cái thống kê Cookie thì vẫn báo 0. File đó mình chia sẻ vào lúc 11h tối qua

2. Muốn gửi link để member khác đăng ký Account Premium thì gửi link dạng như thế nào

Xin cám ơn trước !

1. Ugotfile update cookie gần như ngay lập tức. Bạn vào mục cookie ở góc dưới bên trái màn hình để xem cookie đến từ nước nào, dc bao nhiêu, miss bao nhiêu...
2. http://ugotfile.com/?rid=106841 (số 106841 là ID của bạn, vào info sẽ thấy)

sofa

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
host nào có số $ thu đc từ 1000 lượt down nhiều nhất cho file từ 101-200 MB ( chỉ tính host anh em đang chiến và đc mọi người thích down )

JimmyQ

Hero
Reactions
260
MR
0.097
Follow me on Facebook
Em là newbie cho hỏi :
+Công việc PTU này là up để lấy link và link đó chúng ta dùng để quảng cáo cho mọi người
và mọi người dow về qua hình thức post bài trên các forum fai ko? vậy ngoài ra còn hình
thức nào để mọi người biết tới link của mình ko?
+Việc up link như vậy có hạn chế quốc gia không ? vd như : e soạn ra 1 bài viết để pót lên diễn đàn việt nam
người vn dow nó về có dc tính lượt dow không ? (vì thằng bạn e nó dow file kia của e bên FS mà chả thấy lượt dơ gì cả)
Mong dc giải đáp thắc mắc!
Thanks

nghiatinh

Senior
Reactions
145
MR
0.001
Cho mình hỏi? 2 link này thì cái nào đúng nhất

1. http://ugotfile.com/?rid=xxxxx

2. http://ugotfile.com?rid=xxxxx

Có ai hem???

Cái nào cũng đúng cậu

---------- Post added at 11:31 PM ---------- Previous post was at 11:28 PM ----------

Em là newbie cho hỏi :
+Công việc PTU này là up để lấy link và link đó chúng ta dùng để quảng cáo cho mọi người
và mọi người dow về qua hình thức post bài trên các forum fai ko? vậy ngoài ra còn hình
thức nào để mọi người biết tới link của mình ko?
+Việc up link như vậy có hạn chế quốc gia không ? vd như : e soạn ra 1 bài viết để pót lên diễn đàn việt nam
người vn dow nó về có dc tính lượt dow không ? (vì thằng bạn e nó dow file kia của e bên FS mà chả thấy lượt dơ gì cả)
Mong dc giải đáp thắc mắc!
Thanks

Tùy từng host cậu chiến mà lượt dow có đươc tính hay không?
Đa số các host ko hạn chế up, mà chỉ hạn chế download chỉ có một số nước phát triển được nó chấp nhận thanh toán và trả tiền cho các lượt down
Ngoài ra có một số host chấp nhận tất cả các nước, nhưng nó được tính tiền theo cách khác
Khi một người download phải down thành công file đó bạn mới được tính là 1 lượt down

Từ lúc ugotfile bảo trì xong đến giờ, mình up file lên ugotfile ko được, mỗi lần up là bị lỗi

Bạn nào biết tại sao ko? Mình up file lên các host khác bình thường (HF, FS.....)

Last edited by a moderator:

hashi

Junior
Reactions
30
MR
0.001
Từ lúc ugotfile bảo trì xong đến giờ, mình up file lên ugotfile ko được, mỗi lần up là bị lỗi

Bạn nào biết tại sao ko? Mình up file lên các host khác bình thường (HF, FS.....)

Mình cũng bị tình trạng y như vậy. Cứ up file có kích thước lớn hơn 1Mb là bị, dưới 1 Mb thì không sao. Chả hiểu lý do là như thế nào?

an_ngay_di

Newbie
Reactions
10
MR
0.000
dạo này ugot chán quá đi, remote mà đợi cả tiếng mới dc file ko hiêu làm ăn kiêu gì, các bác có ai biết lý đo hay cách nào khác phục không chỉ cho em với

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,781
176,236
Latest member
pingocno1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week