Các câu hỏi về Ugot + Hotfilke + ... PTU sẽ được hỏi và trả lời tai đây

maxtin1908

Banned
Reactions
409
MR
0.000
Mình lập topic này không biết có thừa không ,nhưng có nhiều Men mới không hiểu nhiều cái về PTU
trong đó có Ugotfile và Hotfile là 2 cái tiêu biểu
AI muốn hỏi cái gì thì Reply lại sẽ có người Sup cái bạn nhanh nhất
Các bạn cứ hỏi , nhớ là chỉ liên quan đến PTU thôi : Thân :eek:k:

Cám ơn bác trước nhé,e muốn hỏi là trogn PTU thì có 2 cách là up từ máy tính và remote link của người khác,bình thường thì e remote link chứ ít khi dơnload rồi up lắm,vì upload thì phải donw về rồi up lên rất mất thời gian.
Tât nhiên e nghĩ là upload thì sẽ tốt hơn.
Cuối cùng e muốn hỏi là 2 cách này cách nào thì tốt hơn ạ?

Cám ơn bác trước nhé,e muốn hỏi là trogn PTU thì có 2 cách là up từ máy tính và remote link của người khác,bình thường thì e remote link chứ ít khi dơnload rồi up lắm,vì upload thì phải donw về rồi up lên rất mất thời gian.

Mỗi cách có 1 ưu-nhược điểm riêng:
*Cách1: Remote link thì không kt được ndug file, nhiều khi trúng file fake :(. Tuy nhiên mất rất ít thời gian.
*Cách2: Ngược lại cách 1
:D

UGF khi nâng cấp tài khoản Pre 1 Month nếu Remote + Up max, tháng sau mình ko nâng cấp Pre nữa thì UGF sẽ làm gì? Space mình upload + remote lên đó khi tài khoản hết Pre có vấn đề gì ko? Mình nghĩ Acc Pre chỉ để lưu trữ file ko tải lâu hơn acc Free. Nếu acc Free file họ tải liên tục thì cũng ít bị bên UGF del file.
Những file mà khi Acc Pre Remote + Upload thì UGF sẽ tính như thế nào? Khi acc hết PRe thì UGF sẽ tính như thế nào? Tất cả các File sẽ tính như acc Free à?

cảm ơn cậu đã đặt câu hỏi
Theo tôi cách 1 hay cách 2 đều có nhược điểm của nó
Nếu cậu có acc pree + VPS thì cậu có thể Dow về rồi up lên , nhưng 1 ngày cậu làm được mấy bài để post
còn cách Remo thì theo tôi thì nhiều người vẫn thường dùng hơn,
Thân

---------- Post added at 03:25 PM ---------- Previous post was at 03:21 PM ----------

UGF khi nâng cấp tài khoản Pre 1 Month nếu Remote + Up max, tháng sau mình ko nâng cấp Pre nữa thì UGF sẽ làm gì? Space mình upload + remote lên đó khi tài khoản hết Pre có vấn đề gì ko? Mình nghĩ Acc Pre chỉ để lưu trữ file ko tải lâu hơn acc Free. Nếu acc Free file họ tải liên tục thì cũng ít bị bên UGF del file.
Những file mà khi Acc Pre Remote + Upload thì UGF sẽ tính như thế nào? Khi acc hết PRe thì UGF sẽ tính như thế nào? Tất cả các File sẽ tính như acc Free à?

Mình chưa thấy Ugotfile acc pre của Ugot chỉ để Remo hoặc Dow cho nhanh thôi , chứ không ảnh hưởng đến chuyện DIe file hay file bị gì
Theo mình biết Ugot chỉ tính Cooker và acc pre mua từ Link mình chứ không tính chuyện acc bạn là tài khoản Pre hay free
Thân

Ý mình nói là khi hiện tại đang có acc Pre mình upload + remote nó sẽ tính Del file sau 180 ngày ko ai down, nhưng khi Acc đó hết Pre thì các File đó sẽ tính như thế nào (Giả sử acc Pre đó mua chỉ 1 Month)

Ý mình nói là khi hiện tại đang có acc Pre mình upload + remote nó sẽ tính Del file sau 180 ngày ko ai down, nhưng khi Acc đó hết Pre thì các File đó sẽ tính như thế nào (Giả sử acc Pre đó mua chỉ 1 Month)

Nếu bạn Remo từ link người khác, người đó xóa file thì bạn cũng bj xóa theo
còn nếu bạn Dow về và Up lên thì không ảnh hưởng gì cả ,
Thân

Nếu bạn Remo từ link người khác, người đó xóa file thì bạn cũng bj xóa theo
còn nếu bạn Dow về và Up lên thì không ảnh hưởng gì cả ,
Thân

Cậu có nhầm ko Remote Link người khác về Acc của mình là cũng chính là của mình, sao lại có vụ người ta xóa file mình cũng bị theo :D
Đã Remote về Acc mình, trừ khi mình xóa mới mất file, chứ người ta xóa bên họ sao mà mất đc :D

Trường hợp link chính của người khác chết => link mình chết theo đó là trường hợp ở hotfile khi bạn remote chính link hotfile. Còn nếu remote từ link khác thì link chính chết thì link remote vẫn không ảnh hưởng gì cả.

Thân.

hihi, mình hỏi cái vụ remote từ link HF sang acc UG . nếu tính ra là đc 10Gb từ HF, nhưng mình remote đc 2 film chưa đc 2 Gb là tắt điện. chẳng hiểu sao :(

hihi, mình hỏi cái vụ remote từ link HF sang acc UG . nếu tính ra là đc 10Gb từ HF, nhưng mình remote đc 2 film chưa đc 2 Gb là tắt điện. chẳng hiểu sao :(

trong ngày đó tính đến 12h Trưa cậu đã remo hết traffic max của nó chưa
và cậu xem lại link còn live không hay die rồi
Thân

thường thì với acc pre thì Hotfile sẽ max traffic remote là 5G
Nhưng lâu lâu, nó lag lên được 10 đến 15G, cài này thì mình không rõ lúc nào remto được từng đó và remote trong thời gian nào( có 1 lần tở remote lúc 6h tối được 15G và rank từ sliver xuông copper vào trưa ngày hôm sau, rank pla vẫn bị hạn chế là 5G max với acc free
còn với acc pre thì được ưu tiên hơn, ưu tiên thế nào thì mình ko rõ vì chưa dùng acc pre để chiến

thường thì với acc pre thì Hotfile sẽ max traffic remote là 5G
Nhưng lâu lâu, nó lag lên được 10 đến 15G, cài này thì mình không rõ lúc nào remto được từng đó và remote trong thời gian nào( có 1 lần tở remote lúc 6h tối được 15G và rank từ sliver xuông copper vào trưa ngày hôm sau, rank pla vẫn bị hạn chế là 5G max với acc free
còn với acc pre thì được ưu tiên hơn, ưu tiên thế nào thì mình ko rõ vì chưa dùng acc pre để chiến

Acc pre nó đỡ ăn gian hơn :ashamed:

cho tôi hỏi là chơi hotfile có cần thiết phải up premiun không , acc tôi free không có rank và my statitics

giả sử thế này em đang chơi ugot
mình có 1 file người ta down về chính file đó 1 lần và chỉ 1 lần duy nhất trong ngày
hưng trước khi down của mình người ta cũng down file khác trên ugot rồi
vậy lươt down file của mình có tính ko ?

Last edited by a moderator:
giả sử thế này em đang chơi ugot
mình có 1 file người ta down về chính file đó 1 lần và chỉ 1 lần duy nhất trong ngày
hưng trước khi down của mình người ta cũng down file khác trên ugot rồi
vậy lươt down file của mình có tính ko ?
Nói 1 câu cho cậu dễ hiểu và cậu sẽ hiểu, là không cậu à

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,817
170,889
Latest member
sukemsk
Back
Top Bottom