Các Cao Thủ Cờ Tướng Bơi Vào Hết Đây Nào :))

Còn nếu thích thì làm ván bet, cho thớt quân đỏ, m quân xanh, chấp thớt đi trước. Nếu thớt win t send $10, ngược lại thớt send t $10.

OK k =))

cờ này thì bên nào đi trước thì bên đó thắng,đỏ đi trước thì chốt tiến 1 nước thì hok có nước nào để thủ,xanh đi trước thì dịch chuyển pháo 8 lên 1 nước........

Thế cờ này thì cờ đỏ đi trước mới có cái để bàn chứ. Nhưng tóm lại vẫn là cờ hòa thôi.
Lấy bàn cờ ra đánh thử thì tới cuối cùng cờ xanh còn 1 mã và 3 con chốt cùn ( xuống tới cùng của bàn cờ rồi),
cờ đỏ còn 1 chốt cùn sàng sê qua lại chỗ chân ngựa và chân xe lúc sắp cờ , tướng đỏ thì nhấp nhô lên xuống

--> Đến khúc cuối nếu mã xanh qua chiếu tướng thì chốt đỏ sàng sê qua lại giữa chân ngựa và chân xe, nếu mã xanh bắt chốt đỏ thì tướng đỏ lại nhấp nhô lên xuống , nên cờ này là cờ hòa 100% .

Ai cầm cờ xanh hoặc cờ đỏ mà đánh thắng được mình bàn này thì mình mời ly cafe nè . :))

Last edited by a moderator:
3- Đỏ: Tướng 4 tấn 1 ăn xe ( nếu ko ăn mà chạy sang 5 thì xe đen cũng phải chạy sang 5 chiếu, nếu tấn 1 chiếu thì tướng 5 nó ăn mất xe vô ích, nếu muốn huề cờ thì 2 thằng cứ chạy qua chạy lại).
"
Trong cờ tướng không chiếu 1 nước cờ quá 3 lần nha cậu

Đỏ đi trước thì đỏ thắng vì không chơi chiếu quẩn mà

Xanh win

Xanh chiếu liên tục cho đến khi chạy đc con xe xuống chiếu. thế là bay đc mã đi :)

Xanh win. ai còn thắc mắc thì mình ghi cụ thể cho

Đỏ đi trước ,đen đem xe qua chiếu thí xe, đem chốt thứ 4 xuống chiếu .... đỏ thua

Cờ này phân tích như thế này, các bác cho ý kiến nhé.
1-Đỏ : Chốt 3 tấn 1
2-Đen: Xe 9 bình 6 chiếu ( là nước duy nhất )
3- Đỏ: Tướng 4 tấn 1 ăn xe ( nếu ko ăn mà chạy sang 5 thì xe đen cũng phải chạy sang 5 chiếu, nếu tấn 1 chiếu thì tướng 5 nó ăn mất xe vô ích, nếu muốn huề cờ thì 2 thằng cứ chạy qua chạy lại).
4-Đen : Chốt 7 tấn 1, (nếu đi chốt 6 tấn 1 thì tướng nó lùi lại, lúc này chỉ còn đường tiến lên bước nữa và bị tướng nó ăn mất vô ích )
5- Đỏ : Tướng 4 lùi 1 ( nếu đưa tướng vào giữa thì đen nó đi pháo 8 tấn 7 là cạp đất )
6- Đen: Chốt 7 tấn 1 tiếp ( hết nước )
7- Đỏ : Tướng 4 tấn 1 ( nếu đi ngang sang 5 thì pháo 8 sẽ xuống chiếu sau đó chạy lên thì vẫn cạp đất (mình giải thích ở dưới sau )
8- Đen: Chốt 6 tấn 1( nước duy nhất )
9- Đỏ: Tướng 4 tấn 1 ăn tốt ( nếu ko ăn mà chạy sang ngang thì càng chết vì đen tốt 4 bình 5 mở đường cho xe 4 chạy xuống chiếu giải mã )
10- Đen: Tốt 4 bình 5 ( Nước duy nhất )
Đến đây mọi người tự xét tiếp nhé, đen đã chạy tốt 4 để mở đường xe 4 xuống, tuy nhiên phải thí 2 con này để mở đường cho mã 5 chạy ra cứu tướng khi chốt đỏ xuống, cứu được tướng thì cũng mất luôn 2 pháo 1 mã ở cột 7,8. Đen còn 1 mã duy nhất đánh đc thì huề cờ nhé."
Nếu được phép chiếu đi chiếu lại thì sẽ huề cờ.

Nhưng theo luật chỉ được chiếu 3 lần trong cùng 1 nước đi

Như vậy lấy con xe đen chiếu thì tướng đỏ họ chỉ vào hoặc ra

Nếu tướng đỏ mà ăn xe là thua luôn chứ hòa sao được

nước này mà ko ăn xe ngay thì đỏ thua cmnr còn huề gì nữa :|

Xanh chiếu liên tục cho đến khi chạy đc con xe xuống chiếu. thế là bay đc mã đi :)

Xanh win. ai còn thắc mắc thì mình ghi cụ thể cho
Mình cầm tốt đỏ tấn 1, bạn cho xe chạy sang chiếu, mình không ăn xe mà mình sang tướng 1 nước. Bạn làm gì tiếp theo?

Nếu được phép chiếu đi chiếu lại thì sẽ huề cờ.

Nhưng theo luật chỉ được chiếu 3 lần trong cùng 1 nước đi

Như vậy lấy con xe đen chiếu thì tướng đỏ họ chỉ vào hoặc ra

Nếu tướng đỏ mà ăn xe là thua luôn chứ hòa sao được
Cần gì lấy xe chiếu liên tục bác? Chiếu 1 lần, ko ăn thì nằm đó~! Con chốt 7 sẽ ập vào là tiêu ngay thui! Nếu ko có chốt 7 thì đỏ win!

- - - Updated - - -

Mình cầm tốt đỏ tấn 1, bạn cho xe chạy sang chiếu, mình không ăn xe mà mình sang tướng 1 nước. Bạn làm gì tiếp theo?

tốt 7 lấn vào thì sao bác?

con tốt cụt bên trái ko biết lách vào chiếu àh, buột tướng phải ăn ra, rồi con tốt trái ở trên ko biết lách vô cko xe chiếu àh, rồi tốt trong cug tấn xuống 1 nước nữa thì tướng chạy đi đâu :|

Announcements

Forum statistics

Threads
419,229
171,290
Latest member
vietmybinhduong
Back
Top Bottom