Các Cao Thủ Cờ Tướng Bơi Vào Hết Đây Nào :))

Mình thấy các bác nghỉ sao chứ.Cờ đánh bình thường mới có cờ hòa.
Còn theo mình thì cờ thế ko có chử hỏa.Vì cờ thế là ng ta xếp cờ chiếm cái có lợi, mình phá cái có lợi của ng ta xem như là mình thắng rùi.Ở đây quân xanh đá phá dc cái lợi của cờ đỏ thì dc coi là win rùi.Ko nhất thiết phải ăn tướng mới gọi là win.Vì đả phá dc cách xếp có lợi của quân đỏ.Mặc dù cuối cùng xanh ko ăn dc tướng đỏ(nếu đỏ ko lấy chốt ăn tượng).
Vì thế theo mình cờ xanh thắng rùi

Last edited by a moderator:
Nhưng mấy thấy các bác nghỉ sao chứ.Cờ đánh bình thường mới có cờ hòa.
Còn theo mình thì cờ thế ko có chử hỏa.Vì cờ thế là ng ta xếp cờ chiếm cái có lợi, mình phá cái có lợi của ng ta xem như là mình thắng rùi.Ở đây quân xanh đá phá dc cái lợi của cờ đỏ thì dc coi là win rùi.Ko nhất thiết phải ăn tướng mới gọi là win.Vì đả phá dc cách xếp có lợi của quân đỏ
Vậy bạn đánh thử đi.
Nói thì ai cũng hiểu là như thế.
đánh thật thì biết
Bạn cầm quần nào.
Đỏ đi trước nhé

- - - Updated - - -

vẫn chưa có đáp án ah :binhsua101:
đáp án là hòa chứ gì nữa

Vậy bạn đánh thử đi.
Nói thì ai cũng hiểu là như thế.
đánh thật thì biết
Bạn cầm quần nào.
Đỏ đi trước nhé

- - - Updated - - -

đáp án là hòa chứ gì nữa
Bạn đọc kỉ CM của mình đi.Mình bit cuối cùng là hòa cờ .Nhưng ý mình nói là xanh đả phá dc cái thế cờ xếp có lợi cho quân đỏ vậy dc xem là win rùi.Vì cờ thế là chỉ cần phá cái xếp đặt có lợi là win rùi

Tướng ăn xe là ngu sách, tướng ăn xe tốt phải xuống 1 nước chiếu, tướng đỏ xuống 1 nước, tốt đó xuống nước nữa chiếu, tướng lệnh trái, pháo phải xuống chiếu, tướng thượng 1 nước, mã phải thịt tốt đỏ :))
m nhận kèo này :))

tốt đó xuống nước nữa chiếu, tướng lệnh trái -----> tướng không lệch trái mà đi lên thì sao ???

cờ xanh bay tượng là phá giải dc thôi
đánh tiếp nữa thì cờ đỏ thua hehe

cờ này đánh xanh thắng ( nếu không chơi luật chiếu quá 3 lần liên tiếp ). Bác nào không tin thì đánh thử với mình :binhsua95::binhsua95::binhsua95:

tự nhiên có ý tưởng là sẽ ko hòa , ai làm phát xem . Minh chọn cờ đỏ
Y/M vinaboy_tv

cờ đỏ đi trước thua cờ xanh nhé! ai pm ya hướng dẫn cho! với đk cờ xanh chiếu liên tiếp dc nhé :m106:

Sau 3 phút, đã giải dc, cờ đỏ thua chắt, chắp đi trước, ai cần lời giải thì pm yahoo chữ ký nhé heheh! quá đơn giản !

đúng là lắm pro thật chứ loại cờ thế này mình mà k xem giải chắc k giải dc mất

Tớ đánh đến kết cục bên xanh chỉ còn 2 tốt thụt và 1 mã liệu có chiếu được bên đỏ không

3 chốt dưới cùng chặn hàng cuối. tướng đỏ di chuyển đc 6 ô trên. di chuyển tướng xanh nằm giữa thì tướng đỏ buộc đi qua 2 bên --> còn di chuyển đc 2 ô, cầm mã giữ 1 ô nữa là tướng đỏ đứng im --> thua. Về phần tốt đỏ. xuống đó là phế rồi, ko làm gì được nữa. Lure chốt nó nữa thì xong. :binhsua72::binhsua72:

Sau 3 phút, đã giải dc, cờ đỏ thua chắt, chắp đi trước, ai cần lời giải thì pm yahoo chữ ký nhé heheh! quá đơn giản !

Hòa chứ thua cái giề 3 . Bên đỏ còn 1 tốt 1 tướng , bên xanh còn mỗi con mã với 2 con chốt chết thì thắng cái ngỏ nào :binhsua94:
3 chốt dưới cùng chặn hàng cuối. tướng đỏ di chuyển đc 6 ô trên. di chuyển tướng xanh nằm giữa thì tướng đỏ buộc đi qua 2 bên --> còn di chuyển đc 2 ô, cầm mã giữ 1 ô nữa là tướng đỏ đứng im --> thua. Về phần tốt đỏ. xuống đó là phế rồi, ko làm gì được nữa. Lure chốt nó nữa thì xong. :binhsua72::binhsua72:
Tốt đỏ đi qua lại khi mà tướng bị mã cầm chừng chứ sao ko có tác dụng nhể :binhsua85:

ừ , mới test thì hòa thật , bên Đỏ chỉ cần điêu chỉnh khéo léo sao cho con Tốt ko bị Ngựa và Voi đạp chết là hòa

Announcements

Forum statistics

Threads
419,223
171,286
Latest member
ImComming
Back
Top Bottom