• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Các Bệnh Mà Nghề Captcha Gây Ra Cho Các Bác

Các Bệnh Mà Nghề Captcha Gây Ra Cho Các Bác

• Đau cổ

Votes: 11 29.7%
  • Đau lưng

Votes: 13 35.1%
  • Đưng khớp háng

Votes: 6 16.2%
  • Đau cổ, đau lưng

Votes: 12 32.4%
  • Đau cổ, đau lưng, đau khớp háng

Votes: 13 35.1%
  • Giảm khả năng ấy, giảm thị lực ,Đau cổ, đau lưng, đau khớp háng

Votes: 9 24.3%

• Total voters
    37
Hjx nghề captcha là nghề cực khổ nhất, nhưng thu nhập lại ít nhất của mmo. Cứ như em đây làm cheater vừa nằm vừa làm sướng lắm các bác ạ:binhsua03:

cạp nửa năm rùi chưa thấy bệnh gì có cái ghế êm làm vài tiếng k bít mệt ! xướng:binhsua01:

lúc trước cũng có topic hướng dẫn các bạn làm việc với nghề captcha rồi mà ^^
Mình hướng dẫn theo ý mình nhé thấy rất hĩu quả và chẳng thấy 1 bệnh tật gì cày 2 năm rồi... ^^
1) ngồi đúng tư thế theo ý của mình , kiếm 1 cái ghế dựa lưng ấy cậu, rồi dựa lưng và cổ ngay điểm tựa, cảm giác rất thoải mái... ko có vấn đề gì, cò về phòng tránh bệnh trỉ thì mình gỏ 500 captcha là đưng lến xoay lưng gập lưng xoay cổ... di uống nước
2) nên tập thể dục: mình thi đi tập tạ tập bài ngực vai tay hix xà đơn ok xong kết hợp các bài cơ bụng gập nó lại đồng thời có tác dụng giản gân lưng cổ.....
3) cách quan sát khi gỏ: bạn ngồi dựa lưng và cổ làm sao cho tay phù hợp với tới đc cái phím số là ok rồi ^^!, tiếp theo là nhìn captcha gỏ thì ko nên dương 2 con mắt lên mà chìn chằm chằm vào , mình thì nhìn liêu xiêu thôi mình nhìn thoáng thoáng và mắt để ở chế độ giống như buồn ngủ sẽ ko làm mõi mắt của các bạn mà cũng se ko thấy căng thẳng gì. hết
( ngày xưa nghề captcha nguy hiểm thật vì toàn fai thức đêm để làm rất hại sức khỏe nhưng ngày nay, đã có nhìu dự án thích hợp cho làm cả ngày rồi nên ko phải bàn thêm vụ này nữa , mình thấy làm liêu xiêu 1 thang 3 triệu bình thường , con nếu có giờ giất tự mình đặt ra như đi làm công việc chính thì 1 tháng cung 4 5tr trở lên... có gì sai các bạn chỉ bảo mình thêm nha thks :binhsua11:

làm 2 năm rồi chả thấy bị gì vãi nhỉ
mỗi tội làm nhiêu cho gái hết nhiêu :binhsua17:

làm 2 năm rồi chả thấy bị gì vãi nhỉ
mỗi tội làm nhiêu cho gái hết nhiêu :binhsua17:
thằng cha này là ai vậy @@! , có quen tui ko sao biết hay vậy trời :binhsua122: , làm bao nhiu chở gái đi ăn uống với mua quần áo ko à khỗ vãi thân

tớ thì nặng hơn,rất mệt mỏi mất sức và gần như không còn khả năng suy nghĩ,hay cáu gắt,khó tính.thế nên tớ bỏ cạp .thâm niên cũng từ 2009 tới giờ rồi,nghỉ hưu thôi :))

mở hàng luôn em bị: đau cổ, 2 khớp háng, cột sống, khớp gối chân trái :binhsua12: ( chắc tại ko ngối đúng tư thế nên nó thế :)) )
vãi nhỉ..bác ngồi tnao mà lại đau được háng nhỉ....=))
e chỉ mỏi lưng với cổ thôi...nói chung gõ đc tầm 45p rồi nghĩ tí cạp tiếp..ngồi liên tục thì chả đau......:D

gõ 30p là nghỉ nen ko bị đau gì cả, chỉ hơi ê đít vì ngồi tập trung qá ạ

:m040: chẳng bù cho mềnh - cạp nhiều đau chym vì ngồi nhiều và quay tay - khổ cái thân tôi

:m040: chẳng bù cho mềnh - cạp nhiều đau chym vì ngồi nhiều và quay tay - khổ cái thân tôi
:binhsua21::binhsua21::binhsua21::binhsua21::binhsua21::binhsua21::binhsua21:....vãi cả bác......

Bị cận: bị từ hồi nhỏ do chơi game, đọc sách thiếu ánh sáng ... => ko đổ captcha được
Đau và mỏi lưng, cổ: ngày làm hơn 8h cũng ngồi máy vi tính, đêm cạp chỉ khoảng 3h => ko đổ captcha được (mà dạo này cảm thấy đỡ hơn => chắc là chuyển qua vôi hóa cột sống rồi :binhsua04: )
Giờ oải nhất là bị chứng đau đốt xương cùng và xương cụt do ngồi lâu + eo và mông đều to :binhsua15:

Last edited by a moderator:
chưa bị giảm khả năng ấy là may rồi :binhsua08:

Thức khuya nhiều râu mau ra, mặt bớt mịn hơn:binhsua07:

Đau Lòng khi thấy các bác bị bệnh nghề nghiệp :binhsua10:

tui đi đóng lại bàn ghế, mua ghế .. hòa phát hàng ngân hàng thanh lý 50k, giá thị trường đâu 800k, ngồi mát rượi, bàn thì đóng thấp đi. tầm 1m à, lót tay này nọ, ngồi vi vu, tính ra không tới 700k ( nếu xài hàng mới ), thà đầu tư thế này còn hơn 50k / tháng thuốc chữa bệnh

tui q tâm làm vụ này vì hồi tết bàn cao quá mà cần tăng sp nên ráng, đau nát 2 vai, chiều đi bộ 6 vòng svd, h chắc thành amazin spiderman lại rùi

khuyên cái này cho mấy bạn nữa là khi xem phim mí kéo màn hình lại thôi, còn khi làm, web ... thì giữ nguyên cự ly màn hình, dùm ctrl + - mà zoom, đừng chỉnh màn hình mắt nó điều tiết miết rùi mắt 1 con cận 1 con loạn đó, 2 mắt mình nó ko hoạt động đồng đều đâu, hay xem guơng lụ kẹ, anh hùng captcha sự nghiệp đổi mới, chắc ... hàng hóa vẫn bt , ngon ơ :binhsua07:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,942
171,012
Latest member
doithuongsunwin
Back
Top Bottom