Matrix Các bạn vào cho ý kiến về việc thay đổi 1 số chi tiết trong Rule box Matrix Investment hiện tại nhé.

Có nên cho phép đặt link ref với những New site mà chủ topic chưa có proof DEP?

• Total voters
    35
  • Poll closed .
Status
Not open for further replies.

hanhyes

Hero
Reactions
1,915
MR
0.018
Chú ý: Hình thức đầu tư có rủi ro. Các nhà đầu tư phải cân nhắc kỹ trước khi ra quyết định!
Chào các bạn,

Do thời gian gần đây mình bận khá nhiều việc, nên hôm nay mới có thể đưa vấn đề này ra thảo luận được. Trong thời gian qua cũng có nhiều ý kiến thắc mắc về rule của box Matrix Investment (Link: http://mmo4me.com/showthread.php?49438-Noi-quy-box-Matrix-Investment-13052012 ), đặc biệt là chi tiết về quyền đặt link ref trong topic ở các New site.

Hiện tại mình ghi nhận ý kiến của bạn trangEX tại topic: http://mmo4me.com/showthread.php?78220-Rule-box-Newsite-va-box-Invest-Matrix-mau-thuan-voi-nhau về điều này:
mmo4me là forum lập ra để mọi người cùng nhau hợp tác kiếm tiền nhưng mình cảm thấy forum làm việc quá quan liêu ở 2 box newsite.

Rule Invest matrix: (đây không phải là box ref mà là box bên ngoài)
Không được đặt link ref khi chưa có proof dep hoặc proof pay.

Điểm mâu thuẫn ở đây là:
Mình chơi invest share và bản chất của nó là của người sau trả cho người trước nên mọi người phải biết site chạy trước để kiếm lời nên mình phải post site trước khi site chạy cho thành viên biết để họ bàn luận, tham khảo và đợi khi site chạy chơi đầu tiên

mình sang box
Invest Matrix: không cho đặt link ref, khóa topic đến khi có proof ???
Xin hỏi site chưa chạy thì lấy đâu ra proof, topic lập ra để mọi người thảo luận về site trước khi site hoạt động.
Đây là điều vô lý vì nếu ở box tuyển ref invest thì mới phải có proof đằng này mình post ở topic bên ngoài.
Ngay cả các forum lớn về invest như :MMG, Talkgold,... họ đều không chặn đường phát triển và bàn luận site dành cho tất cả thành viên (mình tham gia forum mmo4me nên mình tôn trọng rule ở forum nhưng rule box matrix là do 1 người tạo ra, và giờ nó không còn phù hợp) nên mình mong muốn mod box invest matrix hãy thay đổi rule cho phù hợp.

Cùng nhau hợp tác kiếm tiền là mục đích forum chứ không phải làm khó nhau. Trước đây mình chỉ pub site trước 1 vài giờ site chạy nhưng để có sự bàn luận từ nhiều phía mình mới pub sớm để mọi người cùng góp ý kiếm tiền.
Cám ơn các bạn đã đọc

- Điều này mình cho rằng sẽ là cần thiết để thảo luận khi gần đây thể loại Invest Share phát triển rất mạnh giống HYIP, vì các đặc điểm của thể loại này cần yếu tố nhanh chóng và thời cơ cao nên việc không cho đặt link ref khi chưa có proof DEP cũng là một điều ảnh hưởng tới quyền lợi của investor.
- Bên cạnh đó, nếu cho phép đặt link ref trong New Site khi site chưa chạy, sẽ xảy ra tình trạng 1 số lượng member lợi dụng điều này và post các site chưa tìm hiểu và chất lượng kém lên box, cũng như gây hỗn loạn box Investment

Vậy mình muốn lập topic này để tham khảo ý kiến các bạn về việc có hay không nên cho phép đặt link ref đối với các site mới mà chưa có proof DEP của chính thành viên lập topic? Và ý kiến của các bạn nếu có, nếu không? Việc nào sẽ giải quyết được vấn đề hoặc hậu vấn đề?

Trong thời gian qua, mình bận một số việc nên nhiều lúc chưa thể support được tất cả các ý kiến của các bạn. Nên nếu có gì làm các bạn chưa hài lòng, hi vọng các bạn thông cảm cho mình nha. Kiến thức Invest của mình không được nhiều nên mình hi vọng sẽ quản lý box tốt hơn để bù cho phần hỗ trợ các kiến thức về Invest. Và cũng mong các bạn làm đúng với các nội quy chung và có ý kiến nếu như có thắc mắc.

Poll sẽ có giá trị 05 ngày.
Thanks

Việc này mình nghĩ rule phải rõ ràng trong việc tuyển ref, chỉ tuyển ref khi site có cơ chế hoạt động rõ ràng để tránh tuyển ref tràn lan khi chưa biết gì về site ngoài mấy câu mời chào.
Còn việc tuyển ref thì không thể cấm đc việc mang site về sớm và có link ref. Trong vòng 1 ngày khi site chạy chủ topic cần phải up proof dep hoặc pay là phù hợp ^^

Và việc pub site lên có link ref để giữ quyền lợi cho cả upline và downline, có thời gian bàn luận về site đó
Nhưng phải:
Có thể đặt link ref nhưng phải viết rõ chi tiết về cơ chế hoạt động, thời gian hoạt động một cách rõ ràng.

Sao phải thay đổi ? đã có box other , sau này nếu các site kiểu đó có tiềm năng và duy trì lâu dài thì hãy lập 1 box mới,chúng ta không thể nói forum quốc tế nó làm thế thì mình phải thế đó, các bạn Việt Nam mình đa số là newbee mới làm quen với mmo, vốn kiến thức hạn hẹp, đâu thể so sánh với các bạn quốc tế được, nếu quản lý box này không tốt, rất nhiều bạn sẽ bị mờ mắt,vấp ngã ngay lần đầu tiên khi tham gia vào forum.

Sao phải thay đổi ? đã có box other , sau này nếu các site kiểu đó có tiềm năng và duy trì lâu dài thì hãy lập 1 box mới,chúng ta không thể nói forum quốc tế nó làm thế thì mình phải thế đó, các bạn Việt Nam mình đa số là newbee mới làm quen với mmo, vốn kiến thức hạn hẹp, đâu thể so sánh với các bạn quốc tế được, nếu quản lý box này không tốt, rất nhiều bạn sẽ bị mờ mắt,vấp ngã ngay lần đầu tiên khi tham gia vào forum.
Có nhiều dạng site không cần nhiều vốn như invest share, matrix. Và box lập ra để update site mới nhất cho mọi người đi tắt đón đầu nhận lãi

Theo mình thì thể loại site chỉ chơi một vài ngày thậm chí là một vài giờ như của trangEX hay post thì có thể không cần đến proot, còn thể loại có chu kỳ hoàn vốn dài ngày ( thường là 60 -90 ngày ) thì ít nhất phải có proot dep mod à.

Mình nghĩ để nguyên rule hoặc thắt chặt hơn nữa thôi.
Box: Matrix Investment có một điểm thú vị là những site đã đi vào hoạt động, đã pay và có tiềm năng mới giới thiệu.
Giới thiệu mấy site dạng share invest, thì đa phần người chơi ít, newbie, người chơi sau là thiệt
Vài lần mình giới thiệu phải site không tốt thì các bạn buồn một mình buồn 10, mình giới thiệu site nào cũng mình cảm thấy phải có trách nhiệm, mấy site dạng share invest mình quá hiểu thể loại đó, sau Profitadz mặc dù mình lợi, một số bạn chơi trước cũng lợi, còn đại đa số các bạn chơi sau thì giờ còn chưa thu hồi vốn.
Mod box này cần quyết liệt loại bỏ các bài viết giới thiệu về site còn quá mù mờ, chưa có gì chắc chắn, cần tạo một box có phong cách riêng, có độ tin cậy tương đối để newbie khi chơi cũng cảm thấy yên tâm.
Các bản tuyển ref tại box Invest thì đừng vì lợi ích nhỏ của mình mà làm khổ nhiều người đi sau, còn các bạn muốn tuyển ref sớm thì có vài box cho phép mà.
Đặc biệt nữa mấy site Invest theo share thì có thể gọi là site siêu ngắn ngày, chỉ nên chơi ngay sau khi prelauch thì càng không nên cho vào box invest, vì những người muốn đầu tư thì thường vào đó xem, đến lúc đi sau mà vẫn dep vào thì đa phần là thiệt.

Hơn nữa rule của box invest là chỉ cho post các site tỷ lệ thu < 5% một ngày, mà các site dạn invest share thì một ngày có khi còn thu về > 50% vậy tại sao mod còn để mà không xóa.

Last edited by a moderator:
Theo mình thì thể loại site chỉ chơi một vài ngày thậm chí là một vài giờ như của trangEX hay post thì có thể không cần đến proot, còn thể loại có chu kỳ hoàn vốn dài ngày ( thường là 60 -90 ngày ) thì ít nhất phải có proot dep mod à.
dạng invest share hoặc invest matrix thi có thể không cần proof cũng hợp lý. Còn với invest plan hay các thể loại khác trả lãi % cố định theo ngày thì phải có proof
Vote cho ý này của bạn

- - - Updated - - -

Mình nghĩ để nguyên rule hoặc thắt chặt hơn nữa thôi.
Box: Matrix Investment có một điểm thú vị là những site đã đi vào hoạt động, đã pay và có tiềm năng mới giới thiệu.
Giới thiệu mấy site dạng share invest, thì đa phần người chơi ít, newbie, người chơi sau là thiệt
Vài lần mình giới thiệu phải site không tốt thì các bạn buồn một mình buồn 10, mình giới thiệu site nào cũng mình cảm thấy phải có trách nhiệm, mấy site dạng share invest mình quá hiểu thể loại đó, sau Profitadz mặc dù mình lợi, một số bạn chơi trước cũng lợi, còn đại đa số các bạn chơi sau thì giờ còn chưa thu hồi vốn.
Mod box này cần quyết liệt loại bỏ các bài viết giới thiệu về site còn quá mù mờ, chưa có gì chắc chắn, cần tạo một box có phong cách riêng, có độ tin cậy tương đối để newbie khi chơi cũng cảm thấy yên tâm.
Các bản tuyển ref tại box Invest thì đừng vì lợi ích nhỏ của mình mà làm khổ nhiều người đi sau, còn các bạn muốn tuyển ref sớm thì có vài box cho phép mà.
Đặc biệt nữa mấy site Invest theo share thì có thể gọi là site siêu ngắn ngày, chỉ nên chơi ngay sau khi prelauch thì càng không nên cho vào box invest, vì những người muốn đầu tư thì thường vào đó xem, đến lúc đi sau mà vẫn dep vào thì đa phần là thiệt.

Hơn nữa rule của box invest là chỉ cho post các site tỷ lệ thu < 5% một ngày, mà các site dạn invest share thì một ngày có khi còn thu về > 50% vậy tại sao mod còn để mà không xóa.

invest share đã nói là chỉ canh me chơi sau khi site chạy, sau 1,2 giờ site chạy là topic thông báo không dep thêm vào nữa.
Site Profitadz là do anh ko cảnh báo mọi người cứ để mọi người dep vào sau thì họ lỗ cũng 1 phần là do anh? Sao đi so sánh với em =)) Anh ko thấy site nào của em chạy đc 1,2 giờ có người hỏi dep hay không em đều nói là ko à??
Tuyên ref sớm đúng nội dung của invest như invest share thì tuyển trong box invest chứ việc gì phải đi đâu??

Invest share anh chơi site GRS anh biết đấy?? Nó dễ lãi ko?? Em chắc chắn anh cũng lãi site đó =)) Vì dạng invest share này quan trọng là thời gian chơi. Em cập nhật trước hẳn 1,2 ngày khi site chạy để mọi người chuẩn bị còn đòi gì nữa?? Còn như WWS nó bị lỗi lúc bắt đầu chứ nếu nó chạy trơn tru như GRS thì chắc cũng chẳng ai lỗ đâu nhỉ?

Nếu cấm thì nên cấm thể loại invest cycler như globaladsbiz mà mọi người đang tuyển ref kìa. Site đó bản chất là cycler rồi, cho thêm ptc và matrix vào cũng chỉ để che mắt thôi

invest share đã nói là chỉ canh me chơi sau khi site chạy, sau 1,2 giờ site chạy là topic thông báo không dep thêm vào nữa.
Site Profitadz là do anh ko cảnh báo mọi người cứ để mọi người dep vào sau thì họ lỗ cũng 1 phần là do anh? Sao đi so sánh với em =)) Anh ko thấy site nào của em chạy đc 1,2 giờ có người hỏi dep hay không em đều nói là ko à??
Tuyên ref sớm đúng nội dung của invest như invest share thì tuyển trong box invest chứ việc gì phải đi đâu??

Invest share anh chơi site GRS anh biết đấy?? Nó dễ lãi ko?? Em chắc chắn anh cũng lãi site đó =)) Vì dạng invest share này quan trọng là thời gian chơi. Em cập nhật trước hẳn 1,2 ngày khi site chạy để mọi người chuẩn bị còn đòi gì nữa?? Còn như WWS nó bị lỗi lúc bắt đầu chứ nếu nó chạy trơn tru như GRS thì chắc cũng chẳng ai lỗ đâu nhỉ?

Thực ra Vietsu nói cũng có lý, những người biết rồi thì không sao, nhưng newbie lao đầu vào box này mà gặp site của bạn, không biết gì thì chết, với lại box này post những site dài ngày là đặc thù riêng của nó lẫn lộn nhiều thứ quá cũng không tốt, mình thấy box other cho bạn là hợp lý nhất rồi, các mem tham gia mmo4 thường xuyên thì cũng đã biết về bạn, biết các site của bạn và tự tìm đến bạn.

Nhưng khi bạn post một site mới lên luôn có những câu cảnh báo ( lặp đi lặp lại ở tất cả các site ), như là chỉ dep khi nó mới chạy sau bao lâu đó thì dừng ....... không newbie không biết gì lại lao đầu vào.

Thực ra Vietsu nói cũng có lý, những người biết rồi thì không sao, nhưng newbie lao đầu vào box này mà gặp site của bạn, không biết gì thì chết, với lại box này post những site dài ngày là đặc thù riêng của nó lẫn lộn nhiều thứ quá cũng không tốt, mình thấy box other cho bạn là hợp lý nhất rồi, các mem tham gia mmo4 thường xuyên thì cũng đã biết về bạn, biết các site của bạn và tự tìm đến bạn.

Nhưng khi bạn post một site mới lên luôn có những câu cảnh báo ( lặp đi lặp lại ở tất cả các site ), như là chỉ dep khi nó mới chạy sau bao lâu đó thì dừng ....... không newbie không biết gì lại lao đầu vào.
Hình như bạn ko vào topic của mình?? Tất cả site mình pub sau khi chạy 1h thì mình sẽ cảnh báo mọi người không dep vào nữa thông qua topic hoặc yahoo.
Chẳng có newbie nào ở đây cả?

Box là box invest, site là site invest, vậy mà thành viên ko chịu hiểu????
Thay vì các bạn nghĩ theo hướng của các bạn, thì các bạn vào các forum invest mà tìm hiểu kĩ về các loại invest đi???
Mình thấy forum nhiều người ko hiểu, cứ tuyển site invest cycler, rồi những site invest share thì nó chạy rồi mới tuyển ref rồi ghi là 5% 1 ngày?? Như vậy mem mới gọi là bị chết vì ko biết gì

Còn site của mình mình ghi rõ thể loại, bản chất, thời gian mở site. Các bạn còn đòi hỏi gì nữa???

dạng invest share hoặc invest matrix thi có thể không cần proof cũng hợp lý. Còn với invest plan hay các thể loại khác trả lãi % cố định theo ngày thì phải có proof
Vote cho ý này của bạn

- - - Updated - - -

Uh, thế anh mới nói, mấy site dạng đó sao mà cho vào box invest được, invest ở đây đang nói đến site dài ngày, và hơn thế nữa site Profitadz anh cảnh báo nhiều mọi người vẫn chơi đó.
Mà em làm **** poll xem, có bao nhiều người dep vào từ đầu như em là có lãi thì biết thôi.
Mấy site dạng này nhiều nhan nhản, anh cũng biết từ lâu và nếu anh tuyển ref thì cũng chắc chắn có lãi sau một ngày.

Ta nói, trong topic đầu tiên có link ref và link không ref
Ai thích thì ủng hộ (giả sử mình đọc bài viết chất lượng thì ủng hộ một vé)
Ai không thích thì cancel (giả sử nhìn bài viết khó ưa thì bye bye)
-------
Cái này vừa khuyến khích người viết có trách nhiệm với vài viết vừa đảm bảo quyền lợi của họ, và đối với người đọc cũng cảm thấy thỏa mái.

Uh, thế anh mới nói, mấy site dạng đó sao mà cho vào box invest được, invest ở đây đang nói đến site dài ngày, và hơn thế nữa site Profitadz anh cảnh báo nhiều mọi người vẫn chơi đó.
Mà em làm **** poll xem, có bao nhiều người dep vào từ đầu như em là có lãi thì biết thôi.
Mấy site dạng này nhiều nhan nhản, anh cũng biết từ lâu và nếu anh tuyển ref thì cũng chắc chắn có lãi sau một ngày.
trên mấy forum invest nó xếp vào dạng invest share, dạng invest đc yêu thích nhất mà kêu ko để ở box invest?? vậy để ở đâu :D
Anh biết site đó, anh biết có lãi sau 1 ngày thì em pub lên cho mọi người lãi sau 1 ngày anh vẫn ý kiến là sao???

- - - Updated - - -

Hiện tại trong forum mình số người hiểu về các dạng invest quá ít, poll lập lên cũng không có ý nghĩa. Mọi người ko hiểu nên toàn poll theo ý kiến chủ quan. Topic bàn luận lập ra , ai ko hiểu thì vào hỏi mà chẳng có ai hỏi. Còn chẳng hiểu về vấn đề mà cứ comment. Đến nản

Hình như bạn ko vào topic của mình?? Tất cả site mình pub sau khi chạy 1h thì mình sẽ cảnh báo mọi người không dep vào nữa thông qua topic hoặc yahoo.
Chẳng có newbie nào ở đây cả?

Mình có vào và cũng có thấy, chỉ nhắc nhở góp ý không sau này bạn bỏ qua.
Cảnh báo qua yahoo là một chuyện, nhưng phải luôn cảnh báo trên topic (đồng ý )
còn bạn nói : Chẳng có newbie nào ở đây cả?
mình nghĩ rằng 100% rồi sẽ có.

Box là box invest, site là site invest, vậy mà thành viên ko chịu hiểu????
Thay vì các bạn nghĩ theo hướng của các bạn, thì các bạn vào các forum invest mà tìm hiểu kĩ về các loại invest đi???
Mình thấy forum nhiều người ko hiểu, cứ tuyển site invest cycler, rồi những site invest share thì nó chạy rồi mới tuyển ref rồi ghi là 5% 1 ngày?? Như vậy mem mới gọi là bị chết vì ko biết gì

Còn site của mình mình ghi rõ thể loại, bản chất, thời gian mở site. Các bạn còn đòi hỏi gì nữa???
Bạn nói cũng có lý, nhưng mình thấy cái gì hợp lý thì sếp nó với nhau.
như hiyp cũng là invest thôi nhưng được phân ra box riêng, chưa nói có nhiều site hyip có plan và lãi xuất cũng tương tự như invest, nhiều site hyip tồn tại cả 2, 3 năm trở lên nhưng cũng chỉ năm ở box hyip.
sự phân loại loại, xếp loại thì cũng chỉ mang tính tương đôi, nhưng thấy hợp lý gần giông nhau thì xếp với nhau sẽ tốt hơn thế thôi.
mình chỉ là góp ý chứ không có ý phản bác lại bạn OK :binhsua50:

Đầu tiên: mình cảm thấy sợ các con người trong forum này, họ không hiểu nhưng lại không chịu tìm hiểu, họ cứ giữ cái ý nghĩ chủ quan sai lầm của họ, họ GATO đến mức đáng sợ, giỏi thì tự đi tìm hiểu chọn lọc pub site cho mọi người tìm hiểu. Đằng này đã ko làm gì, chỉ ngồi ăn sẵn còn vào comment lung ta lung tung.
Invest là invest còn HIYP là HIYP ko đánh đồng 2 cái vào đc. Phân biệt thì invest sẽ có chế độ credit quảng cáo, còn HIYP thì không có.
Invest (đầu tư) thì nó đa dạng ko biết có bao nhiêu mục tất cả, ngay cả các forum invest lớn họ cũng không thể phân chia mà chỉ cho vào một mục duy nhất

Chẳng hiểu forum này ngoài GATO, chém gió và tranh cãi vớ vẩn, các thành viên nào trong box này thật sự muốn phát triển invest trong forum ko??????????????????????????

- - - Updated - - -

Các dạng invest thế giới chiến ầm ầm thì trong forum chẳng có mấy người cập nhật, thi thoảng post vài site đã hoạt động rồi để mọi người ôm sô lỗ chỏng gọng.
Còn các site dạng (tương lai mới, zeek ver2,3,... ) chẳng có chút info gì thật sự , có thì củng chỉ là (bỏ tiền mua vị trí quản lý, sáng lập) thì cứ pr cho sướng lên, tuyển ref rầm rộ nhưng "kết quả" thì vẫn là số 0 tròn trĩnh.
Các site cycler thì cứ thi nhau tuyển, để qua site globaladsbiz mọi người sẽ có thêm bài học gì

- - - Updated - - -

Thật sự ngày càng chán nản với thành viên forum, đã ko góp sức phát triển mà chỉ khoái GATO và đạp đổ. HAIZZZZZZ

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,758
170,845
Latest member
thienhoang99x

Most viewed of week

Most viewed of week

Back