Các bạn nghĩ sao?

lehongphongvt

Banned
Reactions
2,503
MR
0.002
Haiz! :m020: lần nào đi nhậu về cũng gặp những chuyện khiến mình đầy tâm trạng. Hum nay cũng vậy... Đáng lẽ 1 buỗi sinh nhật mình phải vui với người chủ tiệc sinh nhật mới phải... Thế nhưng, đời không phải là 1 giấc mơ nghĩ gì ra vậy...

Số là thế này, hum nay mình được mời đi sinh nhật của 1 người bạn mình đã cho là rất thân, vì 2 đưa quen nhau từ 8 năm nay là ít. Khởi đầu buổi tiệc thật vui vẻ. Mọi người trong bàn tiệc đều là bạn, đều nâng ly chúc chủ xị những lời tốt lành nhất và vui vẻ nhất. Rồi sau đó chọc giỡn nhau cười đùa rôm rả khiến mọi người xung quanh phải để ý sự náo nhiệt của cái nhóm tiệc này. Thoắt nghĩ hum nay có lẽ vừa là buổi tiệc vui vừa là ngày xum họp các anh em trong nhóm trước giờ, mọi người sẽ vui vẻ cười đùa với nhau...

Thế nhưng, 1 câu chuyện xưa như trái đất, xảy ra từ 6 năm trước được nhắc lại từ miệng người chủ xị bạn mình. Câu chiện đó thật đơn giản... Số là, hồi 6 năm trước mình có quen 1 người bạn gái, tình cảm cũng khá sâu đậm và cũng đã trao nhau những gì mà người ta thường gọi là trái cấm... Nhưng sóng gió tới 2 đứa không thể vượt qua và quyết định chia tay trong buồn bã... 1 năm sau, người bạn mình (chủ xị) biết chiện và quyết định quen người ây. Sau khi đã quen được và ngủ với người con gái ấy đúng 1 lần thì bạn mình chi tay người yêu cũ của mình. Ngày hum sau, bạn mình gọi mình ra uống cafe và kể lại câu chuyện xong kết thúc rằng: "Tao trả thù dùm mày đó"

Tuy răng ức chế rất nhiều vì người con gái ấy mình rất yêu nhưng người bạn mình thân mình lại làm vậy. Nhưng chuyện lỡ rồi mình đành bỏ qua sau vài câu chửi khéo nhưng không kém phần năng nề... Cứ tưởng mọi chuyện sẽ êm xui và trôi vào quên lãng của 2 người bạn thân. Thế nhưng... năm nào câu chuyện ấy cũng được nhắc lại một cách mà bạn mình cho là tình cờ trước bao người bạn khác, và rồi cười đắc chí trước sự dằn vặt và bực bội trong lòng của mình.

Và giờ đây, trong buổi tiệc ở một quán nhậu không kém phần nhộn nhịp trong ngày cuối tuần ở Vũng Tàu. Bạn mình lại 1 lần nữa nói ta câu chuyện ấy trước bao người... Tuy nhưng người xung quanh ko biết ai là người trong cuộc nhưng những người bạn có nam có nữ trong bàn đều biết người bạn trai trước của cô gái ấy là ai x-(. Lòng bực bội vì kềm nén quá lâu mình đã lao vào định đánh thằng bạn thân nhất nhưng lại bị các người bạn trong nhóm cản lại. Mình bỏ ra về mà bực đến nỏi không biết xã vào đâu cho hết :m106:

Nay viết bài ai đọc thì đọc, ai hiểu thì hiểu... Ai tâm sự được mình cảm ơn :m017:
Còn ai ném đá thì cứ tự nhiên vì mình chỉ muốn xã cái bực trong lòng mà thôi :m020:

Last edited by a moderator:
Ngày hum sau, bạn mình gọi mình ra uống cafe và kể lại câu chuyện xong kết thúc rằng: "Tao trả thù dùm mày đó"

Vl, bạn của pác cũng "tốt" thật, thế mà cũng thân với nhau được.
Mà có 1 điều tui chưa hiểu, đó là cậu có thù gì với thằng đó mà nó trả? Hay cậu cũng... póc tem em gái nó.

Bạn ko hiểu à _ _! Bạn mình thấy mình buồn nên cố tình quen lại người yêu cũ mình rồi bỏ để trả thủ cho mình

Bảo dứt khoát với tên bạn tốt của cậu là vứt bỏ chuyện đó . Con trai j mà chuyện xửa chuyện xưa còn giữ lại hic

năm sau khỏi đi, đã ko hiểu chuyện còn tỏ ra cao thượng ''tao trả thù giùm mầy đó''
cậu bỏ người yêu cũ --> chính xác
người con gái quá phóng khoán (mình gét loại con gái đó)

quyết định chia tay trong buồn bã
Như cậu trình bày, thì nguyên nhân chia tay đâu có đề cập đến cô gái. Vậy thì đâu phải lỗi của cô ta. Do cả 2 tự xa nhau mà.
Cớ sao thằng bạn lại hành xử như vậy?

năm sau khỏi đi, đã ko hiểu chuyện còn tỏ ra cao thượng ''tao trả thù giùm mầy đó''
cậu bỏ người yêu cũ --> chính xác
người con gái quá phóng khoán (mình gét loại con gái đó)
nói như bạn con gái phóng khoáng quá thế cứ yêu 1 lần đầu là lần sau ko dc yêu nữa ak hic . T hiểu tại vì đó là ngừoi con gái chủ thread đã thương yêu nên bực bội khi bạn c làm vậy . Nhưng lỗi tại cậu bạn của cậu quá tốt thôi chứ bạn gái đó chả có lỗi j cả . lần này dang dở thì còn lần khác chứ . hic. đồ con trai hẹp hòi !!!!

nói như bạn con gái phóng khoáng quá thế cứ yêu 1 lần đầu là lần sau ko dc yêu nữa ak hic . T hiểu tại vì đó là ngừoi con gái chủ thread đã thương yêu nên bực bội khi bạn c làm vậy . Nhưng lỗi tại cậu bạn của cậu quá tốt thôi chứ bạn gái đó chả có lỗi j cả . lần này dang dở thì còn lần khác chứ . hic. đồ con trai hẹp hòi !!!!

vậy chắc mối tình tay 3 , người con gái ấy cũng có tình cảm voi bạn thân, mới mau chấp nhận như vậy,nhưng thằng bạn thân đểu

Việc đểu hay ko mình ko quan trọng :m020: và tại sao người bạn gái cũ quyết định quen và ngủ với bạn mình thì mình cũng ko quan tâm... Nhưng tại sao 1 chuyện tình đã khiến mình buốn khổ 1 khoảng thời gian và dần ngưôi ngoai rồi trôi vào quên lãng thì chính bạn thân mình lại khơi dậy và nói như kiểu chọc tức mình :m099:

Có chăng thằng bạn thân nó yêu Phong :m131: Nó muốn Phong hạnh phúc và không buồn rầu nên mới làm vậy :m131:

Có thể là thằng bạn thân của ông ngủ với nhỏ đó trước khi ông chia tay nhỏ đó đấy , và kết quả thế này
Chủ thớt quen 1 nhỏ con gái nhỏ đó bỏ theo trai , thằng con trai đó tức là bạn thân của chủ thớt , sau đó bạn thân ngủ với bồ của chủ thớt để trả thù dùm chủ thớt vì lÝ do nhỏ bồ chủ thớt cặp + ngủ với thằng bạn thân chủ thớt , Sau đó chủ thớt đánh thằng bạn thân vì lý do giật bồ + ngủ với bồ chủ thớt . Quá hay chuyện tình tay 3 cảm động quá :binhsua163: :m083:

bạn thân như kiểu trên thì có vẻ vô tâm quá đi, ít ra cũng phải đặt mình vào vị trí của bạn rồi mới quyết định làm j chứ:binhsua122:

Ối dời ơi Phong ơi là Phong. Bạn mi hơi bị đểu đó. Nên suy nghĩ lại là có chơi với nó nữa không :m083: ? Tình hình này thì còn vui vẻ éo gì nữa nhỉ. Thôi mi lên đây đi nhâu với ta vui hơn nè :m131:

thôi đừng buồn ,bạn thân vs nhau 8 năm rồi bỏ qua đi , có gì 2 người vào trong phòng khóa của lại thông ass vs nhau
rồi mọi chuyện sẽ ổn đâu lại vào đấy

nổi đau mà chọc vào thì càng thêm đâu phần nào hiểu được thớt
p/s: đợt trước mình cũng yêu điên cuồng 1 em .sẵn sàng làm bất kì điều gì cho em nó.mình đã tỏ tình và hôn em ấy ,tình cảm rất là chân thành em ấy nói em ấy còn ngây thơ lắm ko suy nghĩ chuyện đó
thế mà đời ko như là mơ sau đó vài bữa tiệm mình tôr chức liên hoan nhậu, đang suy nghĩ hứng khởi vì được nhậu và ngồi cùng em nó.thế mà đùng một cái
nó dắt một thằng đẹp trai ,cao to , xe ga tới thân như đã quen từ lâu ,đau đách chiệu được ,bữa đó uống Tiger mà như uống dấm.

Đầu tiên, là về phía người bạn của bạn, phải làm sao đây, mình xin phân tích một số ý.

Cuộc sống mỗi người mỗi tính, ai nấy có một nét riêng, cách hành xử riêng.
Bạn của bạn thì nhìn vào, dễ đoán là có tính phóng khoáng, thuộc dạng ít để ý cảm nhận người khác, pha thêm 1 chút bá đạo.
Nó quen bạn gái cũ của bạn, nó đâu có nghĩ nó sai, nó nghĩ nó đúng, nó giúp đỡ bạn, chứ đâu có sai tí gì. Cái này mình cũng đoán là chủ thread qua loa cho xong chuyện lần đó thôi, chẳng bàn tới nhiều nên không rõ ràng vụ đó.

Vậy, với tư duy của nó, nó nghĩ rằng nó đúng, nó nghĩ đó là một chuyện vui, hôm nay ngày vui, lôi ra bàn chuyện, lại vốn chẳng cảm nhận người khác, cứ nói để pha trò thôi, mà khi đã pha trò trong cái nhóm bạn thân (đi sinh nhật thì phải thân rồi nhỉ), thì ngại gì mà chẳng nói thẳng, nói xỉ vả nhau theo cái cách mấy đứa bạn thân hay làm.

Tự nhiên nhớ câu chuyện về so sánh bạn thân với bạn thường trên haivl.com. Bạn thường thì lúc ra về "bạn đi cẩn thận nha", bạn thân thì "đi chết đi thẳng tró",... chửi nhau te tua, nhưng khi mượn tiền thì bạn thường "mình hết tiền rồi", còn bạn thân thì đưa tay ra mà giúp đỡ.
Mình nghĩ là nó cũng chẳng có ý gì xấu, chẳng qua bạn bị nhắc trúng chuyện không muốn nhắc mà thôi.

Cuộc đời cũng được bao nhiêu người bạn thân đâu, ngay cả mình từng ngỡ mình nhiều bạn lắm, nhưng rốt cuộc chỉ có vài đứa thật sự là bạn mà thôi. Tình bạn đó đã được bạn đánh giá là "thân 8 năm", ngay cả chuyện cũ, vào ngày hôm đó cũng từng bỏ qua cho nhau.

Tóm lại, theo mình, thằng bạn này theo mình là bạn nên giữ, chẳng qua hai thằng nên ý tứ nhau 1 tí, đôi khi thân quá nó mới xảy ra xích mích dạng này thôi.

Tiếp theo, nếu bạn muốn hết bực thì có thể làm theo cách của mình, đó là giữ cho đầu óc nó thật trống, chẳng suy nghĩ gì cả, kết hợp hít thở sâu, lúc đó tâm trạng bạn sẽ thoải mái hơn nhiều, có khi 5 phút sau là quên bén cái chuyện đấy rồi.

Tuy nhiên cách này chỉ là cách tạm thời khiến bạn có thể giữ bình tĩnh thôi, còn muốn thật sự từ nay về sau không có chuyện đấy thì bạn và thằng bạn mình nên nói chuyện thẳng thắn, rõ ràng. Sự việc xảy ra % cao là do trong quá khứ bạn không rõ ràng đấy. Giả sử trong quá khứ bạn nói nó "tao không thích" "làm ơn từ nay về sau đừng nhắc chuyện đấy nữa" kèm theo chữ "thật lòng đấy", thì ngày hôm nay có lẽ đã không có cái vết rạn nứt này.

Trong mọi chuyện bạn nên khéo léo một tí, nếu hôm qua không xấn xổ đòi bem nó, thay vào đó là bay vào bịt miệng, đập nó một trận kịp thời, tất nhiên KHÔNG QUÊN kèm theo nụ cười, đánh nhè nhẹ đủ đau là được, vừa đánh vừa cười, pha thái độ giỡn chơi, song một mặt nhắn tin hay nói nhỏ bảo nó im thì có lẽ nó im rồi. Tất nhiên chống chỉ định tình trạng say xỉn.

Vậy, mọi lúc, bạn nên giữ thái độ bình tĩnh, mọi chuyện nên rõ ràng, xử lí tình huống khéo léo, bạn sẽ cảm thấy cuộc sống thật dễ dàng.

Lời cuối, chúc bạn mau chóng kết thúc chuyện này, để lâu không tốt đâu.
Vài lời cùng bạn, hơi dài nhưng đó là ý kiến của mình.

P/s: riêng mình, riêng thôi nha, thằng bạn mà quen con gái rồi bỏ kiểu này dù với ý tốt với mình, mình cũng cảm ơn rồi chẳng quan tâm đến "thằng bạn" ấy nữa.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,789
172,863
Latest member
buihuong980

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week