Các bác tư vấn giúp em: Đi du lịch Cát Bà hay Hải Tiến Thanh Hóa ạ?

winer268

Junior
Reactions
30
MR
0.033
Dịp 30/04 này em vơi 1 nhóm bạn 6 người muốn đi du lịch. Đang tranh luận xem đi Cát Bà hay Hải Tiến Thanh Hóa? Có bác nào đi 2 nơi này rồi tư vấn giúp em vơi ạ, cả về chi phí và cảnh đẹp, phòng ngu...... càng chi tiết càng tốt ạ. Em xuất phát từ HN ạ. Cảm ơn các bác ạ:d

thích đi đâu thì đi đó chứ sao lại đi hỏi người ta vấn đề này nhỉ mỗi người mỗi sở thích mà

Hôm 10/3 vừa đi Cát Bà 3 ngày về đây, 8 người, cảnh thì đẹp, nhiều chỗ đi, vui quên sầu, giá cả thì trên trời dưới biển có hết, phải biết hỏi và mặc cả trước. Cơ mà 30/4 này đi thì đắt cũng ko thấy lạ :3

thích đi đâu thì đi đó chứ sao lại đi hỏi người ta vấn đề này nhỉ mỗi người mỗi sở thích mà
nói như bác thi nói làm j ạ, vi em chưa đi cả 2 nơi, nên hỏi nơi nào đi thích hơn để đi mà

- - - Updated - - -

Hôm 10/3 vừa đi Cát Bà 3 ngày về đây, 8 người, cảnh thì đẹp, nhiều chỗ đi, vui quên sầu, giá cả thì trên trời dưới biển có hết, phải biết hỏi và mặc cả trước. Cơ mà 30/4 này đi thì đắt cũng ko thấy lạ :3
hi, bác đi từ HN ạ? bác đi theo tour hay đi kiểu tự túc ạ? bác có kinh nghiệm j để ko bị chặt chém ko ạ? em định đi theo kiểu tự túc, bắt xe khach đên đó xong đặt phòng ạ

- - - Updated - - -

Đi từ HN, Xe Hoàng Long, hôm đó vé 190k, giờ chăc đắt hơn, trọn gói từ HN vào Cát Bà, bắt đầu từ bến xe Lương Yên, vào Hải Phòng, ra bến cảng, lên tàu cao tốc của Hoàng Long ra đảo, ra đến đảo lại đi xe Hoàng Long vào trung tâm Cát Bà.
Cách duy nhất để không bị chém là hỏi và mặc cả trước, đi càng nhiều hỏi cành nhiều càng tốt. Mà đi cái tầm 30/4 đông, chắc chả có chuyện rẻ đâu, vs lại vé tàu xe phải mua sớm vào

Vote Cát Bà... đẹp phết, nhưng phí tàu cánh ngầm hơi chát... nếu xuất phát từ HN thì đi xe Hoàng Long - Cát Bà luôn, tổng chi phí 1 lượt 200k ra đến đảo.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,753
170,841
Latest member
vodkamartini
Back
Top Bottom