Help Các bác giúp em về lỗi trên VPS với

nguyenduy86

Junior
Reactions
3
MR
0.000
Em hiện đang xài 1 con VPS Azure RAM 1.75GB. Chuyển file qua host bằng FTPzillaClient nhưng khi chuyển file thì file này cứ chuyển đi chuyển lại hoài. Có bác nào gặp tình trạng giống như mình không nhỉ? File chuyển rồi mà không nằm bên phần Complete mà cứ transfer hoài. Mong các bác chỉ giúp giùm e ạ! Host nào cũng bị cả FS, FSC, Wu, ULS.

bị dupe đó. chuyện bình thường với loại này :). Bạn thử dùng cái File & Image Uploader ít bị dupe nhưng hạn chế số host :)

Vậy khi nào nó sẽ hết bị dupe hả bác? E xài VPS được hơn 3 tháng rùi nhưng giờ là bị đầu tiên. Thất nghiệp sáng giờ. Ngày mai có hết không bác

Thế à. Thank các bác nhiều nhé. Chắc phải yêu cầu đổi thôi. Mới xài con này có 1 ngày mà vầy. Nghi quá. :binhsua46:

Có bạn nào cho mình biết VPS là gì và công dụng ntn ko....newbie thuj :binhsua09:

Bác chịu khó search gôgle sẽ có rất nhiều thông tin. lúc trước tớ cũng search chư ko hỏi ai hết

Theo mình biết thì VPS giống như VMware....nhưng nó độc lập hơn, cấu hình cao....tức là mình Đk 1 dịch vụ VPS rùi tạo ra nhìu máy ảo với IP # nhau.....xg rùi mình dùng nó để Download File trên các Host đúng ko....mình nghĩ là vậy...bạn nào có ý kiến vs hướng dẫn cụ thể 1 chút hok :binhsua29:

bạn thử dùng phần mềm file key z-o-om xem
cái này up pro lắm :D

-lỗi này do :
thứ 1 :vps bị lỗi serve quá tải chác reg serve us
thứ 2 : cấu hình quá thấp

chắc mình nghĩ là lỗi thứ 1. Sever này tại US.
Còn cấu hình thấp thì không thể

---------- Post added at 11:15 PM ---------- Previous post was at 11:15 PM ----------

bạn thử dùng phần mềm file key z-o-om xem
cái này up pro lắm :D

Cái này mình cũng dùng thử rùi. Hạn chế số hót lắm. Chỉ nhận FSC thui.

Mình không remote bao giờ nên không rõ FSe remote thế nào nhưng bạn thử cài IIS ra rồi dùng remote từ vps về host xem :)
Z-o-o-m không up đc FSe ULS và FJ vào acc :)

chắc mình nghĩ là lỗi thứ 1. Sever này tại US.
Còn cấu hình thấp thì không thể

---------- Post added at 11:15 PM ---------- Previous post was at 11:15 PM ----------

Cái này mình cũng dùng thử rùi. Hạn chế số hót lắm. Chỉ nhận FSC thui.

lỗi thứ nhất có thể sửa được cậu à . nếu quan tâm pm mình

cài xamp cũng là 1 cách hay đấy. Mình đang thử đây. Thanks bác nhé!

các host đều có chức năng Remote mà , mình toàn dùng vậy thôi khỏi cài FTP luôn bạn nhớ tắt IIS của window đi rồi Open Port 80 cho xamp nhé

Announcements

Forum statistics

Threads
419,504
171,543
Latest member
realma123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back