Help Các bác cẩn thận khi mua hàng VPS của thằng n3wbievn

Renrita

Banned
Reactions
49
MR
0.000
Insuree Balance
0
Các bác cẩn thận khi mua hàng VPS của thằng n3wbievn Nick Diễn đàn vo-_-danh

Mình quote lại 1 số comment để các bác biết :) trước khi lựa chọn mua hàng

Nói chuyện đầy tính châm chọc =))

Từ hồi MMO đến giờ mình chủ yếu mua HMA và VPS của bác vodka, support rất nhiệt tình dù mua ít hay nhiều -> vote cho dịch vụ tốt

Còn cậu vodanh nói vậy chắc cậu chỉ quan trọng khách quen của mình nhỉ?
topic này hot nhỉ :)) tiện thể a e vào cho 1 số cái tên để mọi ng tránh xa luôn nào :)) Seller thì nhiều mà sao vẫn có 1 số bạn trẻ không coi buyer ra gì :)) bán hàng mà như bố ng ta :)) ko p nói bạn newbievn nhé vì mình chưa dùng bao h:)
Suggest a e dùng hàng của vodkaexpans ;))

không đổi được hay refund cho người ta thì thôi sao lại chửi họ tội thế * * .
thôi thì black list thêm 1 dịch vụ . sợ nhất là mấy anh đi bán hàng thích cãi nhau

kể cả VPS tốt đến đâu nh cái kiểu nc của vo-_-danh là không chấp nhận dc, nc cái kiểu bố đời như bọn trẻ trâu
lần này là 1 người, cứ như thế này k sớm thì muộn sẽ còn có ng thứ 2, thứ 3 report thôi

Vâng. Ai không chấp nhận được thì khỏi mua. Mình cũng không cần thiết những khách hàng như vậy. Đã đủ số lượng khách quen. Phục vụ thế cho tốt. Đỡ mệt người.

chẳng cần người khác mua nữa đúng ko?

Hắn Ăn nói kiểu trẻ trâu vậy đấy bạn ak :), chả coi ai ra gì đâu.

Mn thấy Seller nhục chưa này

Sao lại nhục? Bạn có vấn đề về đọc hiểu tiếng việt chăng?

- - - Updated - - -

Xem xét thế nào? Xin lỗi nhưng bạn nói hài lắm =))

:binhsua15: :binhsua15: :binhsua15:

Chưa biết ai đúng ai sai nhưng Seller mà nói thế này thì chắc chắn là mình sẽ không bao giờ mua hàng rồi

Giảm giá hàng uk nhé, đang nhiều hàng vào PR ở chủ đề hot luôn :binhsua07:

Các bác cứ gạch đá thoải mái, mình sai mình chịu, chỉ mong lần sau đừng gặp mấy thằng trời ơi đất hỡi này :)

Last edited by a moderator:
Mình cũng dùng của cậu này, hơn 10 ngày rồi. Nhận xét :
+ Speed good, download thì không nói nhưng upload thì chắc chắn hơn hẳn mấy con VPS EU với mức giá tương đương, mỗi tội hay bị đúp vài ba file
+ Ngày làm, ngày không nhưng làm cũng phải 50-100GB không thấy lag gì cả, dùng IDM thì hơi lag tí.
+ Support thì trả lời ngay mà cũng ít khi phải support.

Bạn Renrita dùng plan nào thế? Có thể plan thấp nó treo chăng?
Mà bạn mở topic thế này thì cũng hơi vô lý, trong topic cậu ấy chẳng thấy có phàn nàn mấy, bạn mở topic thế này khác gì chặn đường làm ăn của người ta ??

mình dùng được nửa tháng rồi. Hôm đầu tiên mua thì down thử thấy down ryu 80mb/s thế là 2 thằng cắm mặt down lấy down để --> disconnect :)). Pm bạn ấy thì reset vps ko mất dữ liệu và dùng từ đấy tới giờ. Chỉ bị mỗi chả hiểu sao up ryu hơi bị cực, fpt thì cứ chạy hết lại chạy lại, zoom thì file >2gb phải reup mấy lần mới hết đỏ.

ai cần vps mình cho dung ké 1 ngày, ib

Mình chỉ là newbie mới tham gia, mua plan nhỏ chứ plan lớn cũng đâu cần dùng tới :)

- - - Updated - - -

Mình mở topic này lên để nói về cách làm việc thôi chứ ko nói tới chất lượng hay tốc độ gì cả

Newbie à, còn 1 con vps Plan UK5: 6 core, Ram 15G, HDD 620GB của binh6699 còn 5 ngày sd nè, pm đi mình cho

Những thể loại thế này mình cũng chẳng buồn nói làm gì.
Chơi PTU mua plan 2 dùng quá tải treo vps liên tục. Mình đã restart vps ít nhất 3 4 lần rồi và nhắc nhở không dùng quá tải dẫn đễn treo vps trong khi rules của mình là treo vps còn không được bảo hành cơ. Mình ko thể ngày nào cũng vào login vào acc để restart vài lần cho bạn được. 1 acc vps có cả chục khách hàng dùng. Vì một người mà die vps của chục người khác thì ko đáng 1 tí nào. Còn bạn cho rằng vps die đòi refund thì cần proof mình cũng chứng minh luôn dc vps bạn ko hề die nhé. Cũng vì vậy mình ko refund vào bảo hành cho bạn nữa. Chúc bạn tìm được seller khác hợp hơn.
Bạn nào chơi PTU dùng nhiều mà cứ đòi mua plan thấp thì đọc kỹ rules của mình trước khi mua. Mình sẽ ko refund hay bảo hành những trường hợp như thế nữa. Mệt mỏi lắm. Tại sao người ta chơi PTU toàn phải mua plan 4 hoặc ít tiền cũng là 3. Trong khi mình mua plan ít tiền mà cứ đòi sử dụng như người mua loại đắt tiền hơn là sao nhỉ?

Những thể loại thế này mình cũng chẳng buồn nói làm gì.
Chơi PTU mua plan 2 dùng quá tải treo vps liên tục. Mình đã restart vps ít nhất 3 4 lần rồi và nhắc nhở không dùng quá tải dẫn đễn treo vps trong khi rules của mình là treo vps còn không được bảo hành cơ. Mình ko thể ngày nào cũng vào login vào acc để restart vài lần cho bạn được. 1 acc vps có cả chục khách hàng dùng. Vì một người mà die vps của chục người khác thì ko đáng 1 tí nào. Còn bạn cho rằng vps die đòi refund thì cần proof mình cũng chứng minh luôn dc vps bạn ko hề die nhé. Cũng vì vậy mình ko refund vào bảo hành cho bạn nữa. Chúc bạn tìm được seller khác hợp hơn.
Bạn nào chơi PTU dùng nhiều mà cứ đòi mua plan thấp thì đọc kỹ rules của mình trước khi mua. Mình sẽ ko refund hay bảo hành những trường hợp như thế nữa. Mệt mỏi lắm. Tại sao người ta chơi PTU toàn phải mua plan 4 hoặc ít tiền cũng là 3. Trong khi mình mua plan ít tiền mà cứ đòi sử dụng như người mua loại đắt tiền hơn là sao nhỉ?

Dùng nhiều thứ cái gì, ngày cuối cùng bảo cậu reset, reset xong thì mình không hề dùng nhé, vậy sao vẫn die, quá tải chăng ? Còn việc VPS die hay treo thì làm sao mình biết ?Mình mới chơi nhé, plan 2 là dùng ko hết rồi, plan 3 làm gì :))

- - - Updated - - -

Newbie à, còn 1 con vps Plan UK5: 6 core, Ram 15G, HDD 620GB của binh6699 còn 5 ngày sd nè, pm đi mình cho
Vừa PM bác xong, mong được con vps xài đỡ vài ngày :D

VPS Share user hả c, không có quyền admin thì mua làm quái gì
Cấu hình khủng đến mấy mà nhiều user 1 VPS thì cũng die

Cậu dùng gì sao mà mình biết được. Ông nào xài quá tải treo cũng kêu là không làm gì tự nhiên VPS bị :binhsua12:. Chả có cái vps nào tự nhiên bị treo cả. Không xài có để thế đến lúc die thì thôi. Tốt nhất là bạn mua của người khác nhé. OK. Những người đã và đang dùng họ vẫn hài lòng với dịch vụ của mình.
@silverammo: Đây ko phải topic report scam. Chỉ là topic coi như đánh giá dịch vụ thôi. Mình thấy cũng không vấn đề gì ngoài việc chủ thớt dùng từ hơi bị cay cú. Còn dịch vụ mình lượng khách hàng cũng khá là đông nên mình chỉ sợ không cung cấp đủ vps thôi chứ ko sợ hết khách hàng :binhsua06:

- - - Updated - - -

VPS Share user hả c, không có quyền admin thì mua làm quái gì
Cấu hình khủng đến mấy mà nhiều user 1 VPS thì cũng die

Cậu nhầm VPS với RDP rồi nhé. Của mình là vps. Acc vps mình nói đến là account để tạo vps không phải acc Admin để tạo user RDP :binhsua15:

Khi mua đọc kĩ rule của seller....Đặc biệt là mặt hàng nhạy cảm như VPS...cHÚC mấy bạn PTU kiếm nhiều tiền

tất cả cũng chỉ là do người sử dụng mà thôi :))

Cậu dùng gì sao mà mình biết được. Ông nào xài quá tải treo cũng kêu là không làm gì tự nhiên VPS bị :binhsua12:. Chả có cái vps nào tự nhiên bị treo cả. Không xài có để thế đến lúc die thì thôi. Tốt nhất là bạn mua của người khác nhé. OK. Những người đã và đang dùng họ vẫn hài lòng với dịch vụ của mình.
@silverammo: Đây ko phải topic report scam. Chỉ là topic coi như đánh giá dịch vụ thôi. Mình thấy cũng không vấn đề gì ngoài việc chủ thớt dùng từ hơi bị cay cú. Còn dịch vụ mình lượng khách hàng cũng khá là đông nên mình chỉ sợ không cung cấp đủ vps thôi chứ ko sợ hết khách hàng :binhsua06:

- - - Updated - - -

Cậu nhầm VPS với RDP rồi nhé. Của mình là vps. Acc vps mình nói đến là account để tạo vps không phải acc Admin để tạo user RDP :binhsua15:

Cậu có bằng chứng gì nói mình làm quá tải không ? Ai thì mình ko biết, nhưng mà làm ăn như vậy thì éo ai giám chơi :)). VPS bỏ ko cũng die, ngày 3/4, cậu chứng minh mình làm gì vps quá tải trong ngày đó coi, mấy ngày trước mình kéo nhiều, die chấp nhận, xong ngày 3/4 mình ko làm gì nhé. Với pro 100k ko là gì chứ vs mình ko ít đâu :), mấy bác chưa rơi vào tình trạng của mình nên cười được thôi.

Cậu có bằng chứng gì nói mình làm quá tải không ? Ai thì mình ko biết, nhưng mà làm ăn như vậy thì éo ai giám chơi :)). VPS bỏ ko cũng die, ngày 3/4, cậu chứng minh mình làm gì vps quá tải trong ngày đó coi, mấy ngày trước mình kéo nhiều, die chấp nhận, xong ngày 3/4 mình ko làm gì nhé. Với pro 100k ko là gì chứ vs mình ko ít đâu :), mấy bác chưa rơi vào tình trạng của mình nên cười được thôi.

Đầu tiên cậu nhầm vps die với vps bị treo nhé. Nói rõ không người khác hiểu nhầm.
Để vps treo thì nhiều nguyên nhân lắm. Mình chỉ có thể check dc vps treo do dùng quá tải CPU thôi. Còn treo do quá tải Ram hoặc bị change ip, hoặc 1 lý do nào khác thì mình chịu ko check được. Chỉ biết được vps không phải die mà là dùng bị treo. Thế là được rồi.
Tóm lại là bạn mua plan thấp mà cứ đòi xài như những người mua plan cao giá tiền gấp 2 3 lần. Tiền ít mà đòi hít ... thơm. Không có chuyện đó đâu :binhsua01:

Cũng dùng plan 2 của bác này đây, cũng sắp hết tháng r mà chưa die phát nào, chắc do mình ăn ở tốt ;)). Phải cái hình như vps bác này chưa mở full port nên down torrent về hơi yếu, ngoài cái đấy ra thì perfect. :D

Bác thớt ơi ... ngta cầm đằng chuôi.
Nên bác cứ xem xét r rút nghiệm nhé!
Có rule nên cứ vậy mà soi thôi cậu ạ :)
Trăm người bán, vạn ng mua.
Thằng mua không cần thằng bán và thằng bán thì cần rất nhiều thằng mua.
1 thằng mua ko làm nên mùa xuân của thằng bán được.

Nói chung là chỉ có duy nhất chủ thớt dùng là bị treo 3 4 lần thôi, close cái topic này đi cho khỏe, càng nói thì cậu lại càng bị ăn gạch đá thôi thớt ạ, newbie thì phải chấp nhận học hỏi nhiều, không phải hơi tí mà nói người khác này nọ được :)

Đầu tiên cậu nhầm vps die với vps bị treo nhé. Nói rõ không người khác hiểu nhầm.
Để vps treo thì nhiều nguyên nhân lắm. Mình chỉ có thể check dc vps treo do dùng quá tải CPU thôi. Còn treo do quá tải Ram hoặc bị change ip, hoặc 1 lý do nào khác thì mình chịu ko check được. Chỉ biết được vps không phải die mà là dùng bị treo. Thế là được rồi.
Tóm lại là bạn mua plan thấp mà cứ đòi xài như những người mua plan cao giá tiền gấp 2 3 lần. Tiền ít mà đòi hít ... thơm. Không có chuyện đó đâu :binhsua01:

VPS die hay treo thì người dùng như tôi làm sao biết, nhưng sao khi PM bảo refund vì chất lượng ko như mong muốn thì ko được refund.

Còn nếu không refund thì nếu vps bị treo có thể nói là vps treo và reset giùm, tại sao khi đòi refund thì " Cậu muốn thế thì mình khỏi bảo hành luôn " ? quát đờ heo ?

- - - Updated - - -

Nói chung là chỉ có duy nhất chủ thớt dùng là bị treo 3 4 lần thôi, close cái topic này đi cho khỏe, càng nói thì cậu lại càng bị ăn gạch đá thôi thớt ạ, newbie thì phải chấp nhận học hỏi nhiều, không phải hơi tí mà nói người khác này nọ được :)

newbie thì tất nhiên phải học hỏi thôi, tất nhiên rồi, nhưng ko ai chỉ :D

- - - Updated - - -

Bác thớt ơi ... ngta cầm đằng chuôi.
Nên bác cứ xem xét r rút nghiệm nhé!
Có rule nên cứ vậy mà soi thôi cậu ạ :)

Cảm ơn bác :binhsua15:

VPS die hay treo thì người dùng như tôi làm sao biết, nhưng sao khi PM bảo refund vì chất lượng ko như mong muốn thì ko được refund.

Còn nếu không refund thì nếu vps bị treo có thể nói là vps treo và reset giùm, tại sao khi đòi refund thì " Cậu muốn thế thì mình khỏi bảo hành luôn " ? quát đờ heo ?

Đọc lại rules trước khi phát biểu. Cậu dùng vi phạm rules đáng lẽ mình có quyền từ chối bảo hành. Tuy nhiên mình vẫn bảo hành cho cậu 3 4 lần rồi mà cậu vẫn xài dẫn đến treo vps như thế rồi lại còn đòi refund? Và thế nào là chất lượng ko như mong muốn? Vậy cứ đi mua hàng dùng chán chê rồi bảo hàng lởm không như mong muốn là được refund. WTF?
P/S: Vps treo mình log acc là biết, mà chẳng cần logg acc, thử connect đến vps của người khác trên cùng acc là biết liền. Với lại nếu die rồi thì vps replace không bao giờ ip giống vps cũ nhé =))

Announcements

Forum statistics

Threads
419,356
171,409
Latest member
longdk2303
Back
Top Bottom