Buồn cho 1 bộ phận thanh niên

Status
Not open for further replies.

LIMOUSINE

Junior
Reactions
85
MR
0.000
Có cái topic này chưa kịp reply thì closed mie rồi: http://mmo4me.com/threads/ngam-nghi-cai-su-doi.209618/. Thôi thì đành tâm sự đôi điều với các bạn vậy.
Tại sao Mỹ lại giàu? Là vì lịch sử 300 năm của nó chuyên đi cướp bóc các nước khác, chuyên đi chia rẻ các nước để nó bán vũ khí... Vậy nên nó giàu là phải thôi. Ăn cướp mà.
Vì nó giàu nên một bộ phận dân ta thích sang đó lắm, để thành Việt kiều mà. Nhưng các bạn biết sang đó làm gì ko, và thuộc tầng lớp nào của xã hội Mỹ?
Có bạn nói Sài Gòn trước năm 75 thế này thế kia. Đây là tư tưởng của những kẻ thích bợ đít để được ăn sung mặc sướng nè. Nó đè đầu cưỡi cổ rồi ném cho cục thịt ăn mà cảm thấy sướng gớm.
VN mình mới chỉ có gần 40 năm xây dựng đất nước từ đống đổ nát thôi, nên chưa thể bằng người ta được. Nhưng được cái là thanh bình, là 1 trong 20 nước đáng để sống đó nhé. Đừng bất ổn như Thái, Tàu, Trung Đông... là đc. Ngay chính Mỹ cũng vậy thôi, suốt ngày đem lính đi thì cha mẹ họ có sướng ko?
Một bộ phận nhỏ thanh niên mới lớn chưa học hành, hoặc có học nhưng do đầu óc ngu dốt, thích a dua mà đe/o hiểu gì... thì cố gắng mạ học tập thêm. Học để làm chủ chứ đừng học làm đầy tớ. Và nhất là đừng học nghề bợ đít nhé.

ktuan288

Junior
Reactions
131
MR
0.009
Nói như thím thì cũng có cái đúng và cái sai :cool:
Không phủ nhận việc Dân ta ai cũng muốn 1 cái thẻ xanh, và sang đó đa phần là nail mà thôi :cool:
CÒn chuyện VN là 1 trong 20 nước đáng sống là nâng bi nhé, chậc đúng là xứ "Thiên đường", mơ à nhìn lại vào cái XH xem. Thanh bình á, bị nhồi sọ quá nhiều rồi.

sonytuan

Junior
Pre-verified
Reactions
292
MR
0.069
$500.00
Services
Chat with me via Skype
Nói như thím thì cũng có cái đúng và cái sai :cool:
Không phủ nhận việc Dân ta ai cũng muốn 1 cái thẻ xanh, và sang đó đa phần là nail mà thôi :cool:
CÒn chuyện VN là 1 trong 20 nước đáng sống là nâng bi nhé, chậc đúng là xứ "Thiên đường", mơ à nhìn lại vào cái XH xem. Thanh bình á, bị nhồi sọ quá nhiều rồi.
đừng comment vô ích cậu, khuyên chân thành đó, biết vậy thôi chứ như thế này ko tranh luận nỗi đâu. Tốt nhất đừng nói chuyện chính trị ở đây nữa, làm ảnh hưởng tới forum

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Services
Chat with me via Skype
lại bắt đầu tự quay tay ?

thử nhìn lại Hàn Quốc đi , đọc lịch sử phát triển của Hàn quốc xem .

Lúc nào cũng vin vào chiến tranh , thiên tai , này nọ . . . . . Quay tay tối ngày thế giải quyết vấn đề gì ?

Suốt ngày ngồi quay tay Việt Nam yên bình , lạy hồn , số người chết vì trẻ trâu của VN còn nhiều hơn gấp 10 lần số người chết vì súng ở Mỹ

đừng comment vô ích cậu, khuyên chân thành đó, biết vậy thôi chứ như thế này ko tranh luận nỗi đâu. Tốt nhất đừng nói chuyện chính trị ở đây nữa, làm ảnh hưởng tới forum
Chỉ là ý kiến riêng thôi :D Thôi đêm rôi đi ngủ thôi

lại bắt đầu tự quay tay ?

thử nhìn lại Hàn Quốc đi , đọc lịch sử phát triển của Hàn quốc xem .

Lúc nào cũng vin vào chiến tranh , thiên tai , này nọ . . . . . Quay tay tối ngày thế giải quyết vấn đề gì ?

Suốt ngày ngồi quay tay Việt Nam yên bình , lạy hồn , số người chết vì trẻ trâu của VN còn nhiều hơn gấp 10 lần số người chết vì súng ở Mỹ
thôi thím, thớt ko cải tạo nổi rồi, nặng quá , đừng tiếp tục sợ ảnh hưởng tới forum hehe

Uh, tôi sống mà ko phải lo bom rơi trúng đầu, đi làm mà ko phải lo máy bay khủng bố nó lao vào...
Sáng cafe, chiều đá bóng, tối thì xem đá bóng, tennis, lướt web... Thỉnh thoảng đi du lịch.
Tôi thấy cuộc đời thật đẹp chứ ko như 1 bộ phận nhỏ kia.

À, những gì tôi có được là do học hành đàng hoàng, làm việc chăm chỉ nha. Chứ ko tự dưng ai cho $ để hưởng thụ đâu.

Uh, tôi sống mà ko phải lo bom rơi trúng đầu, đi làm mà ko phải lo máy bay khủng bố nó lao vào...
Sáng cafe, chiều đá bóng, tối thì xem đá bóng, tennis, lướt web... Thỉnh thoảng đi du lịch.
Tôi thấy cuộc đời thật đẹp chứ ko như 1 bộ phận nhỏ kia.

cái forum này có cái vẹo gì đâu mà cũng có Dư Luận Viên vào nữa ?

Thưa anh Dư Luận Viên , là tất cả các thành viên của forum đã thấm nhuần tư tưởng Hồ Chí Minh , đảm bảo tuyệt đối trung thành với Đảng , Kiên quyết đẩy lùi các thế lực thù địch xuyên tạc . Thế nhé .

Đi làm ko lo máy bay rơi , chỉ lo thi công ẩu rơi thép vào đầu , lo áo vàng khủng bố giữa phố , lo bác sỹ giết vợ con mình vì 50k phong bì , lo giáo viên đánh đập con mình vì ít tiền lẻ , lo chính quyền nó cướp trắng nhà cửa , tài sản của mình . . . . .

Chốt lại : link ỉgnore DLV cho bạn nào cần

http://mmo4me.com/members/limousine.66625/ignore

ozcoder

Junior
Reactions
31
MR
0.000
xin nói 1 câu là ko nói tới đúng sai cơ mà chắc chắn 1 điều thớt là học sinh hoặc sinh viên hoặc chả có kinh nghiệm j ở ngoài đời ngoài sách và vở :)

xin nói 1 câu là ko nói tới đúng sai cơ mà chắc chắn 1 điều thớt là học sinh hoặc sinh viên hoặc chả có kinh nghiệm j ở ngoài đời ngoài sách và vở :)

Ý bạn là mình sai rồi đó :D
Ngoài đời thì mình biết rồi, nhưng ngoài đời ở Mỹ, Anh... thì chưa. Nên chưa so sánh được. Chắc bên đó ko có cướp bóc, chích hút, gái gú, ko có tai nạn chết người do thi công ẩu ... đâu nhỉ?

YouAndIVN

Hero
Verified
Trusted 3
Reactions
1,789
MR
2.685
$740.00
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Có 1 số bộ phận thanh niên, trí thức thì cũng chả phải, nhà lí luận học cũng ko, nhà diễn thuyết cũng ko đúng..... nhưng suốt ngày thích đi thuyết giảng, "khai phá" cho người khác làm gì ko biết :D

Ai cần dạy khôn đâu, và cũng chả biết ai hơn ai mà cứ suốt ngày làm việc vớ vẩn. Chắc lại thuộc thành phần tự kỉ đây mà :D

Vào forum MMO4ME thì tập trung kiếm tiền đi. Còn thích thuyết giảng thì cố học lấy cái bằng thạc sĩ, tiến sĩ, giáo sư rồi đi lên giảng đường, hội nghị,..."thuyết giảng" thoải mái con gà mái :) . Lúc đó thì mới có người quan tâm đến cái bạn nói, còn giờ bạn có nói cái gì cũng có ai thèm nghe đâu, giống như "con ếch và cái giếng" thôi, nó tự cho mình là biết mọi thứ, thực tế....nó chả biết cái mẹ gì hết :D

P/s: bản thân mình thấy chủ topic là 1 thằng rất trẻ trâu, nhìn cái chữ kí là thấy thuộc thành phần ngu dốt và bảo thủ rồi :) Ở đâu cũng có người tốt và kẻ xấu , cái này trẻ con lớp 3 cũng biết thế mà có 1 số thằng lớn đâu mà éo hiểu đc điều đó. Cứ thích vơ đũa cả nắm, thể hiện mình yêu nước, tẩy chay "kẻ thù" nhưng có biết kẻ thù thật sự chỉ là 1 bộ phận nhỏ cầm quyền, còn nhân dân thì liên quan mẹ gì mà tẩy chay cả 1 quốc gia cơ chứ. NGU VL :D

Có 1 câu là :

Thằng khôn cưỡi rồng bay sang Mỹ
Thằng dại ở lại sủa gâu gâu :D

Kể ra thì cũng hơi châm biếm và khó nghe nhưng sự thật là như vậy, dù các bạn chửi là qua Mỹ làm cu li, làm nail, làm .... nhưng có biết là họ vẫn đc trả lương tối thiếu là 10$/ giờ (theo luật của các nước Châu Âu) ko?? Họ làm 1 giờ = 1 người lao động VN làm quần quật 2,3 ngày đấy :) Thà làm cu li vài năm rồi về VN làm đại gia, còn hơn là làm cả đời cu li ở VN suốt đời cũng ko thể ngóc lên nổi :)

Éo có tiền đi , éo đủ trình độ để xin ở lại thì phải ở VN chứ đi đc thằng éo nào chả muốn qua :D

Last edited:

Newstart

Junior
Reactions
40
MR
0.000
buồn thiệt chớ :( vào forum này thì tập trung kiếm mỹ kim đi, lo mấy cái chuyện bao đồng làm gì? bản thân mình tốt, xã hội tốt thì mới mơ tưởng được. bản thân mình an nhàn thoái mái đâu phải ai cũng vậy?

vodanhlata

Hero
Reactions
457
MR
0.501
Chat with me via Skype
Tranh luận làm mẹ gì, cả thế giới phải hợp tác với nó để phát triển
Con rồng con hổ, cường quốc này kia đều phải có sự hỗ trợ của nó (Singapore, Hàn Quốc, Đài Loan chẳng hạn, Nga vừa bị vài cái cấm vận là lao đao liền)
@Limouse: bên đó oan 1 thì đc trả 1, người chết đc tiền + điều tra ngay ra thủ phạm
còn ở VN, ví dụ như vụ sập cầu treo Chu va 6 ở Lai Châu
Đến bây giờ đã tìm đc thủ phạm chưa hay nó bịt miệng cả báo chí rồi
Còn dịch sởi bùng phát thì bộ trưởng bộ Y Tế kêu là "do dân thì dân phải tự chịu trách nhiệm"
Tiếp theo là chế độ nghĩa vụ quân sự của nó là tự nguyện chứ ko ép buộc nhé
Gái gú bên đó ít ra nhiều đứa vẫn trong vòng pháp luật, đc tiêm chích phòng ngứa chứng nhận ko nhiễm HIV, nhà nước thu thuế --> nhà nước giàu mạnh thêm
Còn VN thì phá thai + HIV đầy ra, Hiếp dâm bên Mỹ thì bị cách ly với xã hội, ở VN thì cho tù vài năm về nó đi hiếp dâm tiếp
trước năm 1975 nó đè đầu cưỡi cổ cái gì mà viện trợ lúc thì trăm triệu $, lúc thì cả tỉ $, tiền VNCH hồi đó còn đc bảo chứng = vàng, đem ra nc ngoài lưu thông đc
Thêm nữa là chả có nghề gì là bợ đít cả, ở VN ko có bợ đít để lên chức này nọ à, bên nó lâu lâu mới đc vụ hối lộ, VN thì cả đống
Lên công an ko đưa chút tiền nó chịu giải quyết cho à ?
Chốt lại: Cái dạng ko "bợ đít Mỹ" và ko dùng "hàng Trung Quốc", bạn học triết học mac lenin nhiều quá rồi à, hay đọc sách lịch sử VN nhiều quá

Last edited:

binhlblb123

Banned
Reactions
90
MR
0.000
sống ở Mỹ cũng sợ khủng bố lém bạn à, tiêu biểu vụ 11/9 :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,783
176,236
Latest member
pingocno1

Most viewed of week

Most discussed of week