Bức xúc không thể tả được, nhờ máy bác contens ytb vào tư vấn giúp.

dukyto

Junior
Reactions
46
MR
0.028
Hiện mình đang làm clip contens về game show hát đoán chữ, mình quay clip bằng canon 700d, + micro PC-k200, quay xong chỉnh sửa bằng camtasia, nghe trên máy tính loa ngoài ngon lành cành đào, úp lên facebook thì éo có tiếng nói của diễn viên, tiếng nhạc nền ghép vào nhỏ hơn tiếng nói nhưng vẫn có bình thường, sao đó up lên youtube trên máy tính mình vẫn nghe bình thường, tưởng ko bị gi, ai nhờ lên bằng dt lại ko có tiếng diễn viên, đeo tai phone vào lại có tiếng, láy cái dt khác đeo tai phone vào cũng ko có tiếng chỉ có nhạc nền như trên facebook, éo hiểu noi luôn, bác nào thông nào em phát !

có khi nào do channel của audio không? kiểu như chỉ có bên trái, bên phải. chưa gặp hiện tượng này bao giờ.
Hãy thử dùng Adobe Premiere để chỉnh sửa xem thế nào bác :D

có khi nào do channel của audio không? kiểu như chỉ có bên trái, bên phải. chưa gặp hiện tượng này bao giờ.
Hãy thử dùng Adobe Premiere để chỉnh sửa xem thế nào bác :D
mình úp video góc lên thử cũng chả có tiếng, trong khi đó xem trên máy tiếng vẫn bình thường, đau đầu thật, nhở lớn mới gặp trường hợp này

mình úp video góc lên thử cũng chả có tiếng, trong khi đó xem trên máy tiếng vẫn bình thường, đau đầu thật, nhở lớn mới gặp trường hợp này
bác thử convert qua định dạng khác xem, MP4, FLV chẳng hạn, có thể do codec nó không tương thích :)

bác thử convert qua định dạng khác xem, MP4, FLV chẳng hạn, có thể do codec nó không tương thích :)
cuối cùng cũng tìm ra cái nguyên nhân là cái mícro pc-k200 của em, thu âm bằng cái đó chỉ nghe đc trên máy tính, đăng lên facook, ytb thì éo có tiếng, nhưng có bài lại có tiếng khi đăng lên ytb, chả hiểu, hãi não thật

cắt tiếng ra mp3 là chuẩn nhất rồi, ko tin bác gửi video bác đây mình up lên yb có tiếng cho coi.

lọc cái audio của video ra, cho vào Cool audition chình lại chút. xuất fire mới ra, lại lắp vào video bằng camtasia. Lúc này mute cái tiếng ở video gốc đi, 100% thành công

lọc cái audio của video ra, cho vào Cool audition chình lại chút. xuất fire mới ra, lại lắp vào video bằng camtasia. Lúc này mute cái tiếng ở video gốc đi, 100% thành công
đã thử với phần mềm cubasi nhưng không được bác ạ

code âm thanh là sao hả bác ?
nghĩa là thiết bị của bác thiếu 1 cái gì đó, khi ghi âm phát trên nó thì tất nhiên nghe đc, nhưng khi xuất ra video/audio nó tìm méo thấy cái Codec pack để đưa đc dạng chuẩn. khi up lên ytb nó có dạng như trên mới nghe và nhìn bình thường. Bác cài full driver âm thanh, or chip âm thanh xem chip xử lý âm có vấn đề ko, rồi bác cài các codec pack vô. Cái vụ này hay gặp trên máy macbook pro.

đã thử với phần mềm cubasi nhưng không được bác ạ
thế là do cái camta của bạn có vấn đề

ko phải do camsta dau, mình cũng down file gốc về và xuất ra với premiere cũng bị. Để test cách khác thử

đã test và up lên youtube đã có tiếng :). Bác dùng Audition export ra mp3 cho dễ rồi ghép vào video lại :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,838
170,906
Latest member
noithatthietkean

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week