Bóng Đá Việt Nam khi Xưa và Nay...

Reactions
359
MR
0.004
Khi xưa:
Năm ấy là năm noel lúc mình còn học lớp 6.
[video=youtube;E96sPXHYOwQ]http://www.youtube.com/watch?v=E96sPXHYOwQ&feature=related[/video]
Và rồi 4 ngày sau đó:
[video=youtube;aALZjauynYE]http://www.youtube.com/watch?v=aALZjauynYE&feature=related[/video]
"Vàozzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz Sự thăng hoa tuyệt vời phút cuối cùng và mảnh lưới của Thái Lan đã run lên và còn gì ngọt ngào hơn khi chiến thắng đến từ những giây cuối cùng của trận đấu. Này đây là đỉnh cao, đỉnh cao của bóng đá, đỉnh cao của VN, Óh yes sự thăng hoa tuyệt vời. Bóng đá VN sẽ trở nhà vô địch.... Công Vinh anh ấy thật tuyệt" - Tớ lúc ấy như có cái gì thúc dục để la lớn theo: Áaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa vàoooo bà con làng xóm cũng reo hò...
bây giờ:
Mình đã cố gắng dành chọn niềm tin vào đội tuyễn VN. Đến nổi khi các bạn khác có những bình luận "chửi rủa" đội tuyển mình đã cố gắng bảo vệ:đến nổi chữi lại họ nữa. Nhưng khi xem xong trận hôm nay thì như con dao đâm vào tim. Chả biết nói gì nữa thất vọng tràn trề. Một đội bóng đã mất đi ý chí chiến đấu thì còn gì là 1 đội bóng nữa...
Câu kết: Bóng đá VN ko phải đi xuống mà là do đội tuyển của những nước ĐNÁ đang đi lên. Điều ấy đồng nghĩa VN dặm chân tại chỗ. Bóng đá Thái Lan ngày càng đi lên = chứng là họ ko đầu từ lớn vào seagame lần này mà dành cơ hội cho nh~ cầu thủ trẻ để tập trung nh~ cầu thủ quan trọng cho đội tyn~ olympic sắp tới và họ đang đi lên. Trái ngược với người anh em 3 năm trước thua chúng ta tại chung kết AFF cúp là 1 Việt Nam dặm chân tại chỗ.
Chán toàn tập...

Lớp 9 mà còn biết la người lớn nữa cơ :( giờ thấy hối hận quá lúc đó nói hay lắm VN vô địch. Hix Niềm tin vào 1 cái gì đó mà bị chính cái ấy phản bội lại :( Cảm giác như bị scam 1000 lần. Tối nay hết nt với ghệ luôn :((

huakhainguyen

Banned
Reactions
271
MR
0.000
2 năm trước đá cũng tốt. Chỉ có điều chủ quan và Malay đã bắt ta phải trả giá = HCV. nhớ 2 năm trc, chiều đi học thêm Toán ông thầy cho ngồi nghe radio cả buổi. AI dè VN thua.

cậu bùn làm gì, thằng indo nhận 3 thằng cầu thủ như trâu nước, 3 thằng đó trên hàng công trao đảo hàng hậu về cũng như trung về rùi, hàng công cũng vì vậy mà íu đi, chả gây nguy hiểm gì cho indo nổi. Từ wa thua này, làm mất tinh thần nên thua lun cả thằng mianma, thực chất thì Việt Nam win đc thằng mianma dễ dàng, chi do tinh thần xuống wa thấp + bị đì do đội indo thôi.

cậu bùn làm gì, thằng indo nhận 3 thằng cầu thủ như trâu nước, 3 thằng đó trên hàng công trao đảo hàng hậu về cũng như trung về rùi, hàng công cũng vì vậy mà íu đi, chả gây nguy hiểm gì cho indo nổi. Từ wa thua này, làm mất tinh thần nên thua lun cả thằng mianma, thực chất thì Việt Nam win đc thằng mianma dễ dàng, chi do tinh thần xuống wa thấp + bị đì do đội indo thôi.
Cái đấy chính là vấn đề đấy. Sao mấy anh ấy ko nghĩ cho khán giả VN nhỉ? - Một màn biểu diễn khi chia tay seagame hoặc Một trận danh dự. Tin thần chiến đấu ấy làm mình thật sự thất vọng lúc trước mình nghĩ VN như những "Cổ Xe Tăng Đức" ấy cho dù có bị dẫn trước 3-0 ở phút 90 thì vẫn phải hừng hực ý chí nhưng đằng này...

Reactions
578
MR
0.742

Câu kết: Bóng đá VN ko phải đi xuống mà là do đội tuyển của những nước ĐNÁ đang đi lên. Điều ấy đồng nghĩa VN dặm chân tại chỗ. Bóng đá Thái Lan ngày càng đi lên = chứng là họ ko đầu từ lớn vào seagame lần này mà dành cơ hội cho nh~ cầu thủ trẻ để tập trung nh~ cầu thủ quan trọng cho đội tyn~ olympic sắp tới và họ đang đi lên. Trái ngược với người anh em 3 năm trước thua chúng ta tại chung kết AFF cúp là 1 Việt Nam dặm chân tại chỗ.
Chán toàn tập...

Đồng ý với bạn một phần, nhưng bây giờ, các cầu thủ tuyển quốc gia được chiều chuộng thái quá bạn ạ. Trận Việt Nam win Lào, tuyển U23 được thưởng ngay 1 tỷ đồng ???? thắng Lào mà ??? Mình yêu bóng đá Việt Nam, nhưng đó là ngày xưa, cái clip thứ 2 vô cùng xúc động, lúc Công Vinh ghi bàn, mình còn nhớ, cả xóm mình xem bóng đá chung, ôm nhau gào thét sung sướng và đêm đó cả xóm tổ chức ăn mừng nhậu bét nhè, vui vô cùng tận. Bây giờ, chẳng mấy ai buồn xem. Mấy bác già bảo "đá như bán độ, mất mặt, tao ********* thèm xem" =.=

Seagame này mình thấy, tuyển U23 đá rất chán, mình thấy cái tôi của các cầu thủ nó lớn quá bạn ạ, lớn tới mức ngạo nghễ, đá kiểu mạnh ai nấy đá, tinh thần đồng đội kém vô cùng... giống như là cho tiền thì mới đá vậy. Đá thuê cho đội nào thì miễn bình, miễn bàn. Đằng này, đá cho quốc gia, cả nước hướng nhìn theo dõi... vậy mà...

Tuyển 23 ơi, các anh làm mọi người thất vọng quá

zorro19

Junior
Reactions
125
MR
0.000
ko hẳn hoàn toàn do đội tuyển, tinh thần ở đâu khi ông hlv chả có hành động gì, chẳng truyền dc cái gì cho toàn đội. Có thể ông có tài, nhưng mà đã áp dụng ko đúng chiến thuật cho VN, rồi còn phủi hết trách nhiệm cho cầu thủ và liên đoàn.
xem indo vs malay mà bùn cho VN quá :(

ko hẳn hoàn toàn do đội tuyển, tinh:binhsua25: thần ở đâu khi ông hlv chả có hành động gì, chẳng truyền dc cái gì cho toàn đội. Có thể ông có tài, nhưng mà đã áp dụng ko đúng chiến thuật cho VN, rồi còn phủi hết trách nhiệm cho cầu thủ và liên đoàn.
xem indo vs malay mà bùn cho VN quá :(

Ông ấy mới gặp tuyển mình có 2 tháng mà cậu, trách sao được :binhsua25:

bux1990

Newbie
Reactions
256
MR
0.000
Đang xem trận chung kết mà thấy buồn cho Việt Nam và cũng may cho Seagame năm nay khi 2 đội này vào chung kết quá xứng đáng. Đá thế mới là đá chứ. Mình nghĩ chúng ta nên học tập hướng đi của Malaysia khi trong 5 năm trở lại đây họ đã quá thành công với hướng đi đó. Và cũng nên trao cơ hội cho huấn luyện viên nội chứ ko nên ép buộc là phải HLV ngoại làm j`. Vừa tốn tiền mà hiệu quả chưa chắc đã có đc. Nói chung hướng đi bóng đã Việt Nam chưa đâu và đâu cả. Cần thay đổi cả cái bộ máy VFF đi may ra mới đi lên đc. Bon đấy chỉ có tiền thôi. Haizzz lắm Việt Nam ơi.. !!!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,980
176,455
Latest member
Thuongkbn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week