Ask Bluestacks chạy được trên pc không card màn hình ?

đi vào rồi lại đi ra :oops:
Không biết thì dựa cột mà nghe. Card màn hình onboard vẫn là card màn hình, không có card màn hình là không có card. Mắt để trang trí trên mặt cho đẹp à.

ng dựa cột mới là bạn. phán vậy cũng phán biết tối nghĩa tới cỡ nào. đúng như cái topic hôm bữa mình ghi. bó tay

đi vào rồi lại đi ra :oops:

ng dựa cột mới là bạn. phán vậy cũng phán biết tối nghĩa tới cỡ nào. đúng như cái topic hôm bữa mình ghi. bó tay
Vãi. Tưởng đâu giỏi lắm thì ra vẫn bị vấn đề đọc hiểu. Không biết thì đi học 1 lớp căn bản về máy tính để biết cấu tạo của nó. Máy tính không có card màn hình thì chạy cái quái nào được Card màn hình onboard là onboard, on chip là on chip mà card "rời" là card "rời" nó vẫn là cái card màn hình. Dù cách kết hợp giữa card màn hình và mainboard như thế nào đi nữa thì nó vẫn là phải có cái card "sống" thì PC mới hoạt động được.

Thớt đã hỏi "Mấy thím cho tớ hỏi, bluestacks có chạy được ở pc không có card màn hình không dậy? Nếu được cho mình xin cái link với. Thanks" rõ ràng rồi còn gì. PC không có card màn hình là PC bỏ đi. Chủ thớt hỏi 1 câu không chính xác nên bị bắt giò thôi.

Vãi. Tưởng đâu giỏi lắm thì ra vẫn bị vấn đề đọc hiểu. Không biết thì đi học 1 lớp căn bản về máy tính để biết cấu tạo của nó. Máy tính không có card màn hình thì chạy cái quái nào được Card màn hình onboard là onboard, on chip là on chip mà card "rời" là card "rời" nó vẫn là cái card màn hình. Dù cách kết hợp giữa card màn hình và mainboard như thế nào đi nữa thì nó vẫn là phải có cái card "sống" thì PC mới hoạt động được.

Thớt đã hỏi "Mấy thím cho tớ hỏi, bluestacks có chạy được ở pc không có card màn hình không dậy? Nếu được cho mình xin cái link với. Thanks" rõ ràng rồi còn gì. PC không có card màn hình là PC bỏ đi. Chủ thớt hỏi 1 câu không chính xác nên bị bắt giò thôi.

trc khi muốn chữi người khác thì lên mạng coi lại đi nha. ko rành AMD thì đừng có phán từ 2007 AMD mua lại công ty card màn hình nổi tiếng top 3 thế giới là ATI hay con gọi là radeon và đã add vào thẳng CPU ko qua mainboard. cấu trúc AMD thuật toán học cũng khác nên có thể nói mua main và CPU AMD ko khỏi cần mua card vì chip CPU nó mạnh hơn cái card rời rồi điều này intel ra tới dòng haswell là dòng CPU core i thứ 4 mới bắt kịp đc công nghệ. xin lỗi e là thành viên yêu thích AMD từ 2003 nên muốn nói cái đếch gì AMD đụng là e chữi à khỏi hỏi tại bác coment trúng thằng đệ nó sài AMD LOL :rolleyes:. nói đúng nhất thì AMD không cần card màn hình nó vẫn chạy tại máy nó đâu cần card mà cần CPU thôi. trc khi muốn bắt giò thì coi lại coment e nó là AMD nhé.

trc khi muốn chữi người khác thì lên mạng coi lại đi nha. ko rành AMD thì đừng có phán từ 2007 AMD mua lại công ty card màn hình nổi tiếng top 3 thế giới là ATI hay con gọi là radeon và đã add vào thẳng CPU ko qua mainboard. cấu trúc AMD thuật toán học cũng khác nên có thể nói mua main và CPU AMD ko khỏi cần mua card vì chip CPU nó mạnh hơn cái card rời rồi điều này intel ra tới dòng haswell là dòng CPU core i thứ 4 mới bắt kịp đc công nghệ. xin lỗi e là thành viên yêu thích AMD từ 2003 nên muốn nói cái đếch gì AMD đụng là e chữi à khỏi hỏi tại bác coment trúng thằng đệ nó sài AMD LOL :rolleyes:. nói đúng nhất thì AMD không cần card màn hình nó vẫn chạy tại máy nó đâu cần card mà cần CPU thôi. trc khi muốn bắt giò thì coi lại coment e nó là AMD nhé.

Mình cũng xài chip AMD đây,công nhận ngon thật,chiến game phà phà mỗi tội giật,cậu có thủ thuật gì hay ko share mình với nhé,yh dưới chữ ký :d

mình nghe nói AMD tuy rằng không cần card màn hình vẫn ok nhưng về cpu thì yếu kém hẳn so với intel. được cái ADM chip nó rẻ hơn thì phải :D máy mình chip 1x ram 2GB làm android phà phà đây, chả card rời gì hết, onboard cùi bắp vẫn chiến như thường (fifa 2006 thì chơi được các loại khác thì giật tưng tưng :p)

mình nghe nói AMD tuy rằng không cần card màn hình vẫn ok nhưng về cpu thì yếu kém hẳn so với intel. được cái ADM chip nó rẻ hơn thì phải :D máy mình chip 1x ram 2GB làm android phà phà đây, chả card rời gì hết, onboard cùi bắp vẫn chiến như thường (fifa 2006 thì chơi được các loại khác thì giật tưng tưng :p)

Máy mình chơi đc các game PES 13 gần max setting (gần max thôi nha),Resident Evil 6,Need for speed 2012,và nhiều game mới khác,nếu CPU mạnh hơn chút nữa chắc chiến game ngon hơn rồi :D

Máy mình chơi đc các game PES 13 gần max setting (gần max thôi nha),Resident Evil 6,Need for speed 2012,và nhiều game mới khác,nếu CPU mạnh hơn chút nữa chắc chiến game ngon hơn rồi :D
thèm :( ráng cày android thêm time nữa sắm con i7 xài thôi:oops:

Chết sặc với mấy thím. Rõ ràng là không chịu đọc mà cứ đi cãi cãi. HIểu nhầm các khái niệm.

AMD mà bạn đang nói tới phải chăng là CPU của hãng AMD. Mà CPU khác với PC chứ. PC thì phải cấu thành tối thiểu nhất gồm các thành phần mainboard, CPU, Ram và VGA (tức là card màn hình) và bộ nguồn. Các thứ khác như HDD, ODD, Key board mouse... là phụ (không có nó thì máy tính vẫn hoạt động bình thường).

VGA onboard hay vga rời (hiện nay VGA còn có on chip nữa tức là tích hợp trong CPU luôn) đều là vga cả. Nếu không có VGA thì máy tính tuyệt đối không hoạt động được. Onboard hay rời chỉ là cách kết nối với mainboard theo chuẩn nào đó mà thôi ( AGP, PCI hay PCI express). Đừng có nghĩ PC có VGA onboard (ví dụ như vga tích hợp trên mainboard Intel chipsets G31, G41 hay AMD 785G, AMD 880G, AMD790...) là PC không có VGA. Nó đã tích hợp trên mainboard rồi, tùy theo chipsets mà VGA onboard đó có độ mạnh yếu khác nhau, có tích hợp hỗ trợ công nghệ khác nhau mà nó dùng được vào những việc gì.

PC dựa trrên nền tảng Intel từ Chipsets G41 trở lên tích hợp VGA onboard đều có thể chạy Bluestacks
PC dựa trên nền tảng AMD như shipsets Nvidia GF6100, GF6150, Gf8100, GF8200 hay chipsets AMD-ATI thì A740, A760, A780, A785... trở lên đều chạy được Bluestacks cả.

VÌ lí do nào đó bạn không chạy được thì có lẽ lý do đơn giản nhất là các bạn thường "ghost" những bản "ghost" đa cấu hình thường share trên mạng. Ở bản ghost đó họ cài đặt drives điều khiển vga chung chung nên các service của bluestacks điều khiển và đòi hỏi không có và không chính xác dẫn đến không cài đặt được (vẫn có cách cài) hoặc cài được nhưng chạy app không được. Bạn phải cài lại bằng chính driver vga mà hãng cũng cấp.

PC sử dụng VGA rời mà dùng bản ghost trên thì cũng khá nhiều trường hợp không chạy được. Sở dĩ mấy bạn đánh đồng VGA rời là chạy được Bluestacks chẳng qua đó là sự ngẫu nhiên thôi. Bởi vì khi sử dụng vga rời thì ai cũng cài driver đúng của nó để phát huy hết hiệu năng của nó. Vô tình đó là yếu tố mà bạn tự vượt qua rồi mà không nhận ra mà thôi.

Mấy thím cho tớ hỏi, bluestacks có chạy được ở pc không có card màn hình không dậy? Nếu được cho mình xin cái link với. Thanks
...
Đối với bluestack card rời hay onboard đều chạy được cả, chỉ cần có hổ trợ OpenGL 2.0 trở lên là ok. Nếu máy bạn là card Onboard yếu, thì cho bluestack chạy trên VMware đi sau đó cài VMware tool OpenGL ảo, mình làm bằng máy ảo từ đó giờ vẫn tốt

xem danh sách card onboard intel đó có support ở đây http://www.intel.com/p/en_US/support/graphics nếu có thì download driver mới nhất về tại đây https://downloadcenter.intel.com/Default.aspx?lang=eng

Last edited:
Không có card màn hình thì gắm cái màn hình vào đâu nhỉ. Bắt với chả giò hơ hơ. Chính xác thì phải gọi là không có card màn hình rời thì còn có lý

quan trọng là ram của bạn bao nhiêu cấu hình CPU ko quan trọng nếu ram cao từ 2GB trở lên thì chạy mượt mà cái chính ram từ 4GB trở lên để nó share ram chạy mượt thôi

Cần gì cãi nhau với giới trẻ hiện giờ thành phần hạ lưu của xã hội bây giờ đó

quan trọng là ram của bạn bao nhiêu cấu hình CPU ko quan trọng nếu ram cao từ 2GB trở lên thì chạy mượt mà cái chính ram từ 4GB trở lên để nó share ram chạy mượt thôi

Cần gì cãi nhau với giới trẻ hiện giờ thành phần hạ lưu của xã hội bây giờ đó

like mạnh mình chả thích cải tại có ng kích thôi. thôi quy ẩn luôn chả hứng thú với trò này nữa mệt ng :oops:

Quá chừng cãi nhau òi. Xl mình ghi thiếu, đúng là ý mih hỏi kông có card rời đó. chứ máy khong có card màn hình thì sao gắn màn hình được :(

Main Giga G41

Ram 2GB DDR2 Bus 800

HDD 250 GB western

KO VGA

Chip dual core E5200

Chrome, Bluestacks, fake IP bình thường

Đang sử dụng

Main Giga G41

Ram 2GB DDR2 Bus 800

HDD 250 GB western

KO VGA

Chip dual core E5200