Cách mở tài khoản Giao dịch Ký quỹ trên Binance

Sau khi đăng nhập vào tài khoản Binance của bạn, hãy di chuyển chuột đến góc trên cùng bên phải và di chuột lên phía trên hình ảnh biểu tượng cho hồ sơ của bạn. Mỗi người sẽ có một hình ảnh biểu tượng khác nhau, và ở đây sẽ hiển thị hai ký tự đầu tiên của địa chỉ email của bạn. Khi danh sách thả xuống mở ra, nhấp vào email của bạn để đi tới bảng điều khiển tài khoản của bạn.

Link tạo tài khoản: Binance Futures

Bây giờ bạn sẽ ở trên bảng điều khiển tài khoản của bạn. Bạn sẽ có thể thấy số dư tài khoản của mình từ trang này. Bên dưới “Balance Details” ("Chi tiết số dư"), hãy nhấp vào “Margin” ("Ký quỹ") để bắt đầu quá trình mở tài khoản giao dịch ký quỹ của bạn trên Binance.

Bạn sẽ nhìn thấy một lời nhắc về các rủi ro với giao dịch Ký quỹ. Vui lòng đọc lời nhắc này và nếu bạn muốn tiếp tục, hãy nhấp vào nút “Open margin account” (“Mở tài khoản ký quỹ”)

Vui lòng dành thời gian để đọc kỹ bản thỏa thuận về tài khoản Ký quỹ. Nếu bạn hiểu rõ và đồng ý với các Điều khoản và Điều kiện, hãy đánh dấu vào ô và nhấp vào “I understand” (“Tôi hiểu”)

Sau khi kích hoạt tài khoản Ký quỹ của bạn, bạn sẽ có thể chuyển tiền từ Ví Binance thông thường của bạn sang Ví Giao dịch Ký quỹ. Để chuyển tiền, hãy nhấp vào thẻ “Wallet” ("Ví"), chọn “Margin” ("Ký quỹ") và nhấp vào nút “Transfer” ("Chuyển tiền") ở bên phải của trang.

Tiếp theo, hãy chọn loại tiền mà bạn muốn chuyển. Trong trường hợp này, chúng tôi sẽ chuyển tiền BNB.

Nhập số tiền bạn muốn chuyển từ Exchange Wallet (Ví Giao dịch) sang Margin Wallet (Ví Ký quỹ) và nhấp vào “Confirm transfer” (“Xác nhận chuyển tiền”).

Sau khi chuyển tiền BNB sang Ví Ký quỹ, bạn sẽ có thể sử dụng tiền này như là tài sản thế chấp để mượn tiền. Trong ví dụ này, chúng tôi sẽ mượn 0,02 BTC.

Sau khi chọn loại tiền và số tiền mà bạn muốn mượn, hãy nhấp vào “Confirm borrow” (“Xác nhận mượn tiền”).

Sau đó, tài khoản Ký quỹ của bạn sẽ được ghi có số tiền bằng Bitcoin mà bạn đã mượn. Bây giờ bạn sẽ có thể thực hiện giao dịch với số tiền bạn đã mượn, và bạn sẽ có một khoản nợ là 0,02 BTC cộng với lãi suất (được cập nhật hàng quý).

Bạn có thể kiểm tra trạng thái tài khoản Ký quỹ của mình bằng cách đi đến trang “Wallet Balance” (“Số dư Ví”) và chọn thẻ “Margin” (“Ký quỹ”).

Ở bên phải màn hình, bạn sẽ nhìn thấy mức độ ký quỹ của mình, đây là mức độ rủi ro được tính dựa trên số tiền mà bạn đã mượn (Tổng nợ) và số tiền mà bạn giữ như là tài sản thế chấp trên tài khoản Ký quỹ của bạn (Vốn chủ sở hữu Tài khoản).

Nếu bạn muốn thực hiện giao dịch với số tiền bạn đã mượn, bạn có thể đi tới trang Sàn giao dịch, chọn thẻ “Margin” (“Ký quỹ”), và giao dịch bình thường bằng cách sử dụng các lệnh Giới hạn, Thị trường, và Lệnh Dừng-Giới hạn.

Để trả nợ, bạn hãy nhấp vào nút “Borrow/Repay” (“Mượn/Trả lại”) và chọn thẻ “Repay” (“Trả lại”).

Tổng số tiền mà bạn phải trả là tổng số tiền đã mượn cộng với lãi suất. Hãy đảm bảo bạn có đủ số dư cần thiết trước khi tiếp tục. Khi bạn đã sẵn sàng, hãy chọn loại tiền và số tiền mà bạn muốn trả lại và nhấp vào “Confirm repayment” (“Xác nhận trả lại”).

Nếu bạn muốn chuyển tiền từ Ví Ký quỹ trở lại Ví Binance thông thường của mình, hãy nhấp vào “Transfer” (“Chuyển tiền”) và bấm vào nút nằm giữa hai ví để thay đổi chiều của giao dịch chuyển tiền. Sau đó, chọn loại tiền và số tiền cần chuyển và bấm vào “Confirm transfer” (“Xác nhận chuyển tiền”).

Bạn có thể chuyển tiền từ ví này sang ví kia tùy ý mà không phải trả bất kỳ khoản phí nào. Tuy nhiên, bạn hãy nhớ rằng nếu hiện tại bạn đang có các tài sản được vay nợ, việc giảm số tiền trong Ví Ký quỹ của bạn sẽ khiến Mức độ Rủi ro của bạn tăng lên. Nếu Mức độ Rủi ro của bạn quá cao, tài sản của bạn có thể bị thanh lý. Bởi vậy, hãy đảm bảo rằng bạn hiểu rõ về Giao dịch Ký quỹ trước khi sử dụng nó.

Đăng ký: Binance Futures

5 Sai lầm khi Trade Coin mà các nhà đầu tư mới chắc chắn sẽ gặp phải
Trong thị trường tiền ảo Crypto Currency, có rất nhiều hình thức đầu tư , trong đó, hình thức được mọi người quan tâm nhất là Trade Coin. Và trong video ngày hôm nay, mình sẽ chia sẻ với các bạn về 5 sai lầm phổ biến khi trade mà các trader, các nhà đầu tư mới tham gia vào thị trường chắc chắn sẽ gặp phải, mà các bạn cần phải rút kinh nghiệm!
Xem thêm chủ đề: FOREX cho người mới bắt đầu

Những câu nói hay của những Trader nổi tiếng trong ngành giao dịch tài chính

Nhóm thảo luận về Trading Forex, crypto...:

Last edited:
Có thêm sai lầm nữa mà mình phải nói luôn
Đó là trade quá nhiều ko dành thời gian cho ngủ nghỉ, sức khoẻ, gia đình...:popo_choler:
Ngủ trưa nào ae:popo_look_down:

Mình rất mong chủ đề sẽ giúp ích được cho những bạn mới tham gia lĩnh vực giao dịch tài chính. Dưới đây mình tóm tắt các lỗ hay mắc phải của trader.
Năm sai lầm phổ biến của trader mới
  1. Trading mà không có kế hoạch hoặc nhật ký giao dịch. ...
  2. Không có mức dừng lỗ (Stoploss)
  3. Giao dịch kiểu báo thù.
  4. Nuôi cách lệnh lỗ dài dài.(Gồng lỗ)
  5. Có những kỳ vọng không thực tế. ( đặt mục tiêu lợi nhuận quá lớn so với khả năng)

Last edited:
Thị trường lại bắt đầu tăng mạnh rồi, BTC sắp vượt mốc 12k

Lại có tiền rồi anh em
Binance Launchpad ra mắt chương trình IEO The Sandbox (SAND)

SAND Token Sale Details:
  • Token Name: The Sandbox (SAND)
  • Launchpad Hard Cap: 3,000,000 USD
  • Total Token Supply: 3,000,000,000 SAND
  • Total Tokens Allocated to Binance Launchpad: 360,000,000 SAND (12% of Total Token Supply)
  • Public Sale Token Price: 1 SAND = 0.008333 USD (price in BNB will be determined prior to the lottery draw date)
  • Token Sale Format: Lottery
  • Max Number of Winning Lottery Tickets: 15,000
  • Allocation Per Winning Ticket: 200 USD (24,000 SAND)
  • Supported Sessions: BNB only

Bảo sao giá BNB mấy hôm nay tăng ác thế. Haizz, bán ra sớm quá.
Khả năng còn tăng nữa nhưng chốt thì cứ chốt thôi. Hôm qua mình cũng chốt 1 phần ở giá 22
Có câu: Chốt lời ko bao giờ là sai bạn à

Bạn nào mới tham gia giao dịch margin chắc cú dump Bitcoin ít phút trước ... ra máu ấy chứ

Một điều rút ra nữa là khi giao dịch Bitcoin nên chờ những lúc sóng pum, dump thế này lướt sẽ nhanh có lợi nhuận hơn,( và đó là với ngừoi có kiến thức, kinh nghiệm),còn những ai mới, run tay thì nên đứng ngoài cho an toàn.

"Đầu cơ không phải là trò chơi dành cho sự ngu dốt,
tinh thần lười biếng, những kẻ không thể kiểm soát được cảm xúc
hay là cho những tay phiêu lưu muốn làm giàu nhanh chóng.
Tất cả bọn họ đều sẽ chết nghèo."

:popo_sweet_kiss: Trader là công việc rất khó và cần có sự kiên nhẫn học hỏi, rèn luyện rất lâu. Nhưng thành quả của nó thì tuyệt vời, thị trường giao dịch tài chính luôn vậy, 90% người thua cuộc, chỉ có khoảng 10% là chiến thắng.
"Đầu cơ không phải là trò chơi dành cho sự ngu dốt,
tinh thần lười biếng, những kẻ không thể kiểm soát được cảm xúc
hay là cho những tay phiêu lưu muốn làm giàu nhanh chóng.
Tất cả bọn họ đều sẽ chết nghèo."

kỹ luật là 1 cái khó nhất, thấy dạo này lươt một số group thấy mấy pro kinh nghiệm 5 năm đi gồng lệnh vàng :((

Binance là sàn giao dịch tiền điện tử lớn nhất thế giới hiện nay, ở Việt Nam hầu hết các trader đều giao dịch trên sàn BinanceBinance có trụ sở đầu tiên tại Thượng Hải - Trung Quốc, nhưng sau đó do những hạn chế về luật pháp Trung Quốc và sự mở rộng quy mô, hiện nay Binance có nhiều văn phòng tại Malta, Quần đảo Caymen và Seychelles

Link đăng ký: WWW.BINANCE.COM

* ƯU ĐIỂM:
- Hiện có hơn 500 cặp giao dịch trên sàn Binance,
đây là con số cực kỳ khổng lồ. Hầu như các Altcoin mà anh em muốn giao dịch đều có mặt trên sàn Binance.
- Sàn Binance hỗ trợ đa ngôn ngữ: Hiện nay sàn hỗ trợ 17 ngôn ngữ, trong đó có Tiếng Việt
Bên cạnh đó, Binance có đội ngũ và một kênh Telegram chuyên hỗ trợ tiếng Việt. Anh em đã có thể sử dụng sàn Binance một cách dễ dàng mà không ngai gặp trở ngại về ngôn ngữ rồi.
- Chương trình thưởng hoa hồng lên đến 40%
Trên thực tế, Binance chính là sàn tiên phong thưởng ref cho anh em. Nhờ vậy, anh em sẽ có thêm một khoản thu nhập thụ động khá lớn nếu mời được nhiều người khác tham gia sàn.
- Không cần KYC anh em đã có thể rút đến 2 BTC/ngày, còn nếu KYC thì có thể rút 100 BTC/ngày
- Binance có hệ sinh thái rộng lớn: Có sàn DEX (sàn phi tập trung), Sàn Margin, sang OTC (sàn giao dịchtrực tiếp từ tiền pháp định)
ngoài ra, còn có một ví di động chính thức là Trust Wallet, có Binance Labs đầu tư và hỗ trợ các dự án.
Và không thể không nhắc đến nền tảng Binance Launchpad mở bán token IEO dẫn đầu xu hướng thị trường.
Một ưu điểm nữa cũng nhờ vào hệ sinh thái mạnh. Đó chính là tiện ích của đồng BNB. BNB được sử dụng trong nhiều sản phẩm của Binance, chẳng hạn như dùng BNB để giảm phí giao dịch trên sàn, mua IEO.

* NHƯỢC ĐIỂM
Hầu như không có nhược điểm gì, vì hiện Binance là sàn dẫn đầu, luôn luôn cập nhật những gì tốt nhất, những tính năng mới đầu tiên
Nếu có thì có thể đây là mục tiêu để các hacker nhắm tới đầu tiên, vì đây là sàn lớn nhất thế giới

* HƯỚNG DẪN ĐĂNG KÝ
Đầu tiên, anh em truy cập vào trang web của sàn Binance ở đường link: WWW.BINANCE.COM
Đây là link sàn đã chuyển sang ngôn ngữ tiếng Việt, giúp anh em dễ sử dụng hơn.
đăng ký sàn binance

Anh em nhập các thông tin như sau: Email, mật khẩu và mã ref giới thiệu (nếu có).
Anh em phải gõ trực tiếp chứ không thể copy-paste vào các ô thông tin này được. Mật khẩu của anh em phải dài ít nhất 8 ký tự và có một chữ viết hoa.
Sau đó, anh em Click vào “Tôi đồng ý...” và nhấn “Đăng ký.”
đăng ký sàn binance 2

Anh em kéo trượt từ trái sang phải để khớp hình.
đăng ký sàn binance 3

Sàn Binance sẽ gửi một email xác nhận cho anh em.
Anh em chỉ cần vào email vừa đăng ký ở trên, bấm vào đường link sàn gửi để xác nhận đăng ký tài khoản.
xác nhận mail sàn binance

Anh em chỉ cần vào email vừa đăng ký ở trên, bấm vào đường link sàn gửi để xác nhận đăng ký tài khoản là xong

Last edited by a moderator:
XÁC MINH DANH TÍNH KYC
KHUYẾN NGHỊ ANH EM NÊN KYC ĐỂ ĐƯỢC HỖ TRỢ TỐT HƠN VÀ NÂNG MỨC RÚT LÊN 100 BTC/NGÀY

Từ tài khoản của mình, anh em chọn “Gửi tài liệu xác minh” như hình dưới đây.
gửi tài liệu xác minh sàn binance

Sàn Binance sẽ cho anh em 2 lựa chọn:
  • Một là xác minh như là một cá nhân (Personal).
  • Hai là xác minh là tổ chức (Corporate).
Ở đây, mình chọn “Personal”.
kyc sàn binance

Sau đó, anh em điền các thông tin cần thiết như dưới đây.
Lưu ý: anh em nên viết không dấu.
  • First Name: Tên của anh em.
  • Middle Name: Tên lót của anh em.
  • Last Name: Họ của anh em.
  • Date of birth: Ngày sinh của anh em.
  • Address: Địa chỉ của anh em.
  • Postal code: Mã bưu chính nơi anh em sinh sống.
    Anh em điền 700000 nếu ở Tp Hồ Chí Minh hoặc 100000 nếu ở Hà Nội.
    Các anh em ở những tỉnh thành khác có thể tra cứu mã bưu chính ở đây: http://postcode.vn/
  • City: Anh em điền tên tỉnh thành nơi mình ở.
  • Country/Region: Anh em chọn “VietNam”.
thông tin kyc sàn binance

Sau đó, anh em nhấp vào “Begin Verification”.
Tiếp theo là bước xác minh danh tính, anh em bấm “Start” để bắt đầu.
xác minh danh tính sàn binance

Anh em có thể xác minh bằng “Passport” hoặc “Identity Card” (CMND).
Ở đây, mình chọn CMND.
tài liệu xác minh danh tính sàn binance

Anh em nên chuẩn bị trước 3 ảnh chụp, gồm:
  • Ảnh mặt trước CMND
  • Ảnh mặt sau CMND
  • Và ảnh chân dung cầm tờ giấy ghi tháng/ngày/năm đăng ký KYC.
Anh em chọn “Upload file” để tải các ảnh lên.
tài liệu xác minh danh tính sàn binance 2

Đầu tiên, anh em chọn “Choose file” để tải lên ảnh chụp mặt trước CMND của mình. Sau đó, anh em nhấn “Confirm”.
tài liệu xác minh danh tính sàn binance 3

Tiếp theo, anh em chọn “Choose file” để tải lên ảnh mặt sau CMND.
Sau đó, anh em nhấn “Confirm” để sang bước tiếp theo.
tài liệu xác minh danh tính sàn binance 4

Anh em tải lên ảnh chụp chân dung của mình cầm tờ giấy viết “Binance tháng/ngày/năm” (Thời điểm mà anh em tiến hành KYC). Ảnh này phải có định dạng JPG hoặc PNG.
Sau đó, anh em chọn “Confirm”.
chụp ảnh kyc sàn binance

Tiếp theo, sàn sẽ yêu cầu anh em tải app Binance về điện thoại để nhận diện khuôn mặt.
Sau khi anh em cài đặt và đăng nhập app thành công, anh em vào tài khoản của mình, chọn “Scan” như hình dưới đây.
account sàn binance

Tiếp đến, anh em cầm điện thoại lên để quét mã QR đang hiển thị trên trang web Binance.
QR code sàn binance

Sau đó, app Binance trên điện thoại của anh em sẽ hiện lên quá trình nhận diện bằng khuôn mặt.
Anh em chọn “Next” để tiếp tục.
nhận diện khuôn mặt sàn binance

Anh em sẽ phải tùy chỉnh sao cho gương mặt của mình khớp với khoảng khung hình trên app Binance.
Sau đó, anh em lần lượt chuyển động mặt sang trái phải, gật đầu lên xuống và chuyển động miệng. App sẽ báo cho anh em biết khi hoàn thành xong các chuyển động này.
Cuối cùng, anh em trở về với giao diện Binance trên web, bấm vào “I have completed...”.
hoàn thành kyc sàn binance

Vậy là anh em đã hoàn thành xác minh KYC cho tài khoản sàn Binance.
Đội ngũ hỗ trợ sẽ xác nhận hồ sơ của anh em trong vòng 1-3 ngày (và thực tế họ làm khá nhanh, thường chỉ 1ngày)

Anh em vào đây để nhận 10 $ BAND về sàn Binance nhé, ai có tài khoản rồi thì vào lấy địa chỉ Ví, ai chưa có thì tạo tài khoản nhé
Để nhận thì cần có thêm 1 tài khoản CoinmarketCap, đăng ký ở đây https://coinmarketcap.com/
Sau đó vào link trên chọn mục Get Start => Xem Videp (ko cần xem hết) => Chọn Start the quiz để trả lời 1 số câu hỏi

Mấy câu đầu hỏi về tên tài khoản CMC, Ví Band và memo thì điền thông tin ví trên sàn Binance (cả memo nhé)

Các câu hỏi sau thì trả lời như sau, phải trả lời đúng mới được 10$

1. Why is Band Protocol important for DeFi and smart contract use-cases?
- TL: It reliably connects smart contracts to any external data-source or API

2. What is an example of decentralized finance (DeFi) using Band Oracle?
- TL: All of the above.

3. What does Band Protocol offer in comparison to native blockchain-based oracle services?
- TL: Low cost, real-time data, support for any data type, customizability, scalability and cross-chain compatibility

4. How is the BandChain decentralized oracle network incentivized to fulfil oracle requests?
-TL: Validators and underlying stakers receive a data request fee and block reward

5. Why are validators who fulfil data requests on BandChain required to stake BAND?
- TL: Align economic incentives for validators…

6. What can BAND token holders do to help secure the network and earn a portion of data request fees?
-TL: Delegate or stake Band for choosen validators(s)

7. The BAND token is used to pay for transaction fees on BandChain , similarly to ETH on Ethereum. If there is a higher usage of Band oracles then
- TL : more fees are genrated throgh the network, rewarding validators and stakers

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,848
Latest member
Hiuus
Back
Top Bottom