• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM BIGS BIGS SCAM lovenq9 <== đã bị tóm

Status
Not open for further replies.

tuantruong83

Junior
Reactions
128
MR
0.000
Chat with me via Skype
ý kiến cá nhân của mình : lỗi của vietshipping nhiều hơn , vì là 1 buyer , quan trọng mua là phải check nguồn , check thông tin người bán, seller luôn yêu cầu buyer có bảo hiểm hoặc nick đã verify hoặc cần trung gian , đằng này gd 1 cách rất ư là thản nhiên , tin tưởng đến mất khó hiểu , nick scamer yh "amzgc2015 " trên có nói 1 câu "200 cũng không nhiều lắm " , nói vậy bác vietshipping không nghi ngờ àh , 4tr mà ko nhiều ah? Chưa kể vietshipping bạn cũng chỉ là member thông thường thui , chưa verify gì cả , cũng ko có bảo hiểm . Seller nào mà nói với tui câu trên là tui nghi ngờ liền

vietshipping

Junior
Reactions
64
MR
0.012
Hoan nghênh bạn vì bạn sẵn sàng trả lại món đồ mua nhầm, còn việc sẽ được hoàn tiền lại thì bạn chịu khó đợi bao giờ CA bắt được kẻ ăn cắp nhé ( nếu bạn có chi tiền trà nước cho CA)
Còn vụ bạn bị bôi nhọ danh dự, bạn có thể lập topic yêu cầu người lập topic này xin lỗi bạn.
Vậy mình hỏi bạn người tự dưng đi send tiền cho người khác, gây hậu quả thị bạn nghĩ sẽ xử lý thế nào đây?
Theo mình, tại vì người ta bị lừa.
Thế tại sao bạn ấy bị lừa vậy bạn?bạn thử đọc lại hết topic đi. Rồi hãy phán,

ý kiến cá nhân của mình : lỗi của vietshipping nhiều hơn , vì là 1 buyer , quan trọng mua là phải check nguồn , check thông tin người bán, seller luôn yêu cầu buyer có bảo hiểm hoặc nick đã verify hoặc cần trung gian , đằng này gd 1 cách rất ư là thản nhiên , tin tưởng đến mất khó hiểu , nick scamer yh "amzgc2015 " trên có nói 1 câu "200 cũng không nhiều lắm " , nói vậy bác vietshipping không nghi ngờ àh , 4tr mà ko nhiều ah? Chưa kể vietshipping bạn cũng chỉ là member thông thường thui , chưa verify gì cả , cũng ko có bảo hiểm . Seller nào mà nói với tui câu trên là tui nghi ngờ liền
Bạn thật buồn cười, chuyện tin seller hay nghi ngờ gì thì có ảnh hưởng gì đến việc giao dịch đâu? Mình là người đi mua pp, mong muôn mua đuoc giá tốt ( chiu rủi ro là chuyện khác chưa tính) mà có người hỏi bán giá tốt, và không làm ảnh hưởng đến lợi ích của bạn thì thử hỏi nếu là bạn thì sẽ làm thế nào? Với cả " thằng scammer bảo 200$ cũng không nhiều lắm" ... người ta có tiền người ta nói, lẽ nào bạn bảo tôi nghi ngờ mà móc túi người ta ra xem àh!

Tóm lại là mình cũng theo vụ này đến cùng.
Ngày hôm nay mình đã quá mệt mỏi rồi.
Anh em cứ việc nêu ý kiến mình không cản nhưng các bạn hãy khách quan.đặt vào địa vị của mình một chút.
Các bạn đứng ngoài cuộc nên đao to búa lớn phán xét này nọ, thwr hỏi một ngày nào đó các bạn rơi vàoy tình cảnh không may của mình các bạn còn đao to búa lớn thế này nữa hay không.
Từ lúc cha sanh mẹ đẻ đến giờ mình chưa bao giờ được dạy rằng"Hãy cam chịu hậu quả do sai lầm của người khác gây ra cho mình"cả.
Mình cũng mong muốn các mod và những người có tiếng nói ở 4rum lên tiếng khách quan.
Khuya rồi chúc anh em ngủ ngon,yên tâm còn 20 ngày nữa các bạn đủ thời gian trao đổi !
Thân.

peterzuma

Verified
Reactions
511
MR
0.000
theo tớ thì vụ này nó như sau:

danho là A
lovenq9 là B
vietshipping là C

A bị B scam sell PP
B scam xong đi sell cho C

- Theo tớ thì hãy tách ra 2 chuyện để xử lý. Chứ A hay ai đó sell PP cho B xong giờ lại đi dispute PP của C được. > vụ này là scam A-B-C

- Và C cũng có thiện chí hợp tác mà.....cớ sao làm khó người ta chi vậy.

Ở đây theo tớ thì MOD hay những người có liên quan nên teamview C để xem C nói có đúng or có liên quan đến B hay ko?

Còn bạn vietshipping thì tớ thấy ở mua bán gift card Amazon và PP cũng lâu rồi + đang làm DV ship hàng nữa, tớ nghĩ khả năng scam rất thấp vì info public, đâu có ai scam mà đi public như vậy.

Còn sau việc này, thì forum nên có RULE về việc sell PP or là cấm luôn sell PP.

Last edited:

animax1991

Staff member
Super Moderator
MMO4ME United
Trusted Max
Solutions
6
Reactions
14,379
MR
1,116.311
$1,610.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Theo mình được biết thì cậu bi SCAM đang mở dispute Paypal rồi, và khả năng cậu ấy win khá cao theo luật bảo vệ người mua hàng của bên Paypal, dẫn tới @vietshipping sẽ bị SCAM! Qua đây mình muốn nhắn nhủ mọi người hãy lựa chọn người uy tín mà mua Paypal và các loại tiền khác nếu không muốn mang họa vào thân.

Theo mình được biết thì cậu bi SCAM đang mở dispute Paypal rồi, và khả năng cậu ấy win khá cao theo luật bảo vệ người mua hàng của bên Paypal, dẫn tới @vietshipping sẽ bị SCAM! Qua đây mình muốn nhắn nhủ mọi người hãy lựa chọn người uy tín mà mua Paypal và các loại tiền khác nếu không muốn mang họa vào thân.

Forum nên có Rules cậu ạ.....chứ tình trạng scam PP dạo gần đây xảy ra khá nhiều.......

duongchuot

Legendary
Solutions
1
Reactions
1,979
MR
44.824
$75.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
theo tớ thì vụ này nó như sau:

danho là A
lovenq9 là B
vietshipping là C

A bị B scam sell PP
B scam xong đi sell cho C

- Theo tớ thì hãy tách ra 2 chuyện để xử lý. Chứ A hay ai đó sell PP cho B xong giờ lại đi dispute PP của C được. > vụ này là scam A-B-C

- Và C cũng có thiện chí hợp tác mà.....cớ sao làm khó người ta chi vậy.

Ở đây theo tớ thì MOD hay những người có liên quan nên teamview C để xem C nói có đúng or có liên quan đến B hay ko?

Còn bạn vietshipping thì tớ thấy ở mua bán gift card Amazon và PP cũng lâu rồi + đang làm DV ship hàng nữa, tớ nghĩ khả năng scam rất thấp vì info public, đâu có ai scam mà đi public như vậy.

Còn sau việc này, thì forum nên có RULE về việc sell PP or là cấm luôn sell PP.
Vãi cả thánh, đọc cho kỹ rồi lại phán.

haikatitu

Hero
Reactions
425
MR
0.092
Follow me on Facebook
Ko check kỹ yahoo , yahoo fake của loveqn9 thành lovenq9 ... lỗi đầu tiên này là do ai ? đâu phải đây là trường hợp đầu tiên bị scam do bị fake yahoo . Ko cẩn thận bị scam như thế thì rán chịu . Người ta (shipper) chỉ có thể hỗ trợ giãi quyết với bạn chứ ko có trách nhiệm bồi thường cho bạn khi mà lỗi là do sự bất cẩn của bạn gây ra .
Muốn gì thì tìm ra scammer trước rồi mới nói chuyện .

Không thể bắt shipper chịu trách nhiệm nếu như anh ta cũng là 1 người bị hại ? và Với số tiền lớn như thế nên báo CA để điều tra sẽ tốt hơn .

Cũng ko loại trừ khả năng người bị scam giã vờ bị scam chuyển tiền cho shipper , fake proo yahoo để scam shipper !?

thanks mod @animax1991 đã hiểu ý của mình. Vậy vấn đề là mình bị scam thì tính sao? Mình thấy trên 4fum có rất rất nhiều những hướng dẫn giao dịch an toàn, nào là p.m yahoo ngay bên dưới avatar, xác nhận topic, gọi điện v.v... nhưng các bạn bán hàng không chịu làm, rồi gây hậu quả, thì đẩy thiệt hại cho người khác còn mình thì cứ an toàn mà kêu thán. Những mems như vậy nên xử lý như thế nào đây?

Ko check kỹ yahoo , yahoo fake của loveqn9 thành lovenq9 ... lỗi đầu tiên này là do ai ? đâu phải đây là trường hợp đầu tiên bị scam do bị fake yahoo . Ko cẩn thận bị scam như thế thì rán chịu . Người ta (shipper) chỉ có thể hỗ trợ giãi quyết với bạn chứ ko có trách nhiệm bồi thường cho bạn khi mà lỗi là do sự bất cẩn của bạn gây ra .
Muốn gì thì tìm ra scammer trước rồi mới nói chuyện .

Không thể bắt shipper chịu trách nhiệm nếu như anh ta cũng là 1 người bị hại ? và Với số tiền lớn như thế nên báo CA để điều tra sẽ tốt hơn .

Cũng ko loại trừ khả năng người bị scam giã vờ bị scam chuyển tiền cho shipper , fake proo yahoo để scam shipper !?
Đúng ý của mình. Mình cũng không dám phán là "người bị scam giã vờ bị scam", nhưng mình thấy rất bức xúc về chuyện "mình gây hậu quả mà đẩy toàn bộ trách nhiệm sang cho người khác".

tonnyhoang

Junior
Reactions
58
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
thanks mod @animax1991 đã hiểu ý của mình. Vậy vấn đề là mình bị scam thì tính sao? Mình thấy trên 4fum có rất rất nhiều những hướng dẫn giao dịch an toàn, nào là p.m yahoo ngay bên dưới avatar, xác nhận topic, gọi điện v.v... nhưng các bạn bán hàng không chịu làm, rồi gây hậu quả, thì đẩy thiệt hại cho người khác còn mình thì cứ an toàn mà kêu thán. Những mems như vậy nên xử lý như thế nào đây?
mình rất hay bán paypal nhưng cũng ít thôi nếu nhiều thì rít rồi. thường thì người mua teamview check rồi Ok sent pp. trường hợp của bạn là rất đáng nghi ngờ vì không cần check nguồn, teamview để xem paypal mà ngược lại còn tên SCAM có cái câu là sau 12h net paid tới sent luôn. làm gì có trường hợp nào như thế bao giờ. :)

Đúng ý của mình. Mình cũng không dám phán là "người bị scam giã vờ bị scam", nhưng mình thấy rất bức xúc về chuyện "mình gây hậu quả mà đẩy toàn bộ trách nhiệm sang cho người khác".
bạn nghĩ sao khi mình có tiền muốn bán lại tự đi scam của mình. kinh nghiệm chả có. làm sao nghĩ đc như thế. vấn đề là việc mình Dis để cậu cố gắng liên lạc với số bank người đã nhận vnđ của bạn trả lại bạn rồi đâu sẽ vào đó thôi. mình chả hơi đâu mà làm mấy trò vớ vẩn để bôi nhọ bạn cả,

mình rất hay bán paypal nhưng cũng ít thôi nếu nhiều thì rít rồi. thường thì người mua teamview check rồi Ok sent pp. trường hợp của bạn là rất đáng nghi ngờ vì không cần check nguồn, teamview để xem paypal mà ngược lại còn tên SCAM có cái câu là sau 12h net paid tới sent luôn. làm gì có trường hợp nào như thế bao giờ. :)
Thứ nhất, mình không phải là ex, không mua nhiều như ex, mình cũng không có nhiều giao dịch mua bán pp nên kinh nghiệm không nhiều, chuyện teamview hay không team thì có ảnh hưởng gì đến tiền của bạn không? Hay tiền của bạn thì bạn có TRÁCH NHIỆM với nó, sao lại đi SEND TIỀN MÀ KHÔNG BIẾT bám víu vào cơ sở gì?
Thứ hai, bạn VUI LÒNG đọc lại tin nhắn mà thằng CHÓ SCAM gởi cho mình đi, mình KHÔNG BUỘC phải biết chuyện nó là SCAM, nó send paypal, mình mới send tiền. Vậy là giao dịch hoàn tất. Rủi ro là chuyện khác mình chưa tính!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,827
176,268
Latest member
kaihuynh

Most viewed of week

Most discussed of week