• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM BIGS BIGS SCAM lovenq9 <== đã bị tóm

Status
Not open for further replies.

vietshipping

Junior
Reactions
64
MR
0.012

Last edited:
Các bạn vui lòng xem theo thứ tự từ bank1 - bank2 và các yho - 1 - 2- 9 nhé. Mình chup bằng ipad nên không nhìn rõ ràng lắm, nhưng có thể thấy hết nội dung. Các bạn chắc chắn hiểu điều gì xảy ra!

Chào các bạn, Mình là vietshipping mới up lên mấy proof giao dịch với amzgc2015, chắc các bạn cũng thấy cả rồi!

Mình có một số suy nghĩ sau
Thứ nhất là về bạn @tonnyhoang, Mình rất tiếc về việc bạn bị scam số tiền trên, mình cũng hiểu cảm giác của bạn vì đã từng bị vài lần khi mua pp. Tuy nhiên, giữa việc bạn bị scam và việc mình bị mắc vào chuyện này, thì vô lý hết sức. Mình hoàn toàn không có lỗi gì trong chuyện này, mà lý do là bạn không cẩn thận, tự dưng đi send tiền mà không biết dựa vào cơ sở nào. Mình không biết và không buộc phải biết chuyện tên amzgc2015 là scammer. Vì hắn đã đề nghị send tiền trước vào pp của mình.

Thứ hai và về bạn @danho. Mình không biết bạn lấy cơ sở từ đâu mà cho rằng mình - vietshipping là scammer. Bạn là một mod của forum, quyền cao chức trọng, nhưng chỉ dựa vào đúng 1 thông tin là địa chỉ mail pp của mình là "[email protected]" và cho rằng mình chính là scammer của các vụ lừa đảo @tonnyhoang@trungd4 như bằng chứng bạn cung cấp.
Bạn Mod cũng thừa sức để biết là "người đi mua PP có buộc phải biết người bán send tiền từ đâu không?", Tất nhiên là không!

Các bạn tham gia bình luận và đi ngang topic này nghĩ xem, Nếu mình là scammer, thì có ngu đến mức đem thông tin cá nhân, và gia đình, địa chỉ, số đt mình để làm một vụ lừa đảo không??? Sdt, tài khoản pp, bank kiếm rất dễ dàng. Chưa kể mình đang làm kinh doanh, mọi thông tin của mình đều public trên internet. Thử hỏi, có ai ngu đi đánh đổi mấy triệu đồng với UY TÍN của 1 việc kinh doanh tốt của mình không?
Mình cũng từng bị lừa vì có người bán PP offer giá quá tốt nên nổi lòng tham. Nhưng vì mình không cẩn thận, không gd trung gian, không tự bảo vệ mình thì mình chịu, mình chỉ biết rút kinh nghiệm thôi. Lúc đó không có ai giúp mình!
Bạn @tonnyhoang bảo rằng mail [email protected] của mình liên quan đến rất nhiều giao dịch lừa đảo! bạn có căn cứ gì không? Riêng mình sẽ show cho các bạn xem thống kê giao dịch của PP của mình xem có giao dịch nào giá trị cao như các bạn nói không? (nếu các bạn yêu cầu)

Hiện tại tài khoản của mình bị dispute bởi bạn Hoàng Lê, Mình đề nghị bạn @tonnyhoang vào làm rõ chuyện này giúp mình!
Không thể vì lỗi của bạn mà đổ lỗi cho người khác được

Trên đây là một số ý kiến của mình. Rất mong các bạn phán xét công minh. Và hy vọng bạn có thể sớm tìm ra kẻ scammer!

Hiện tại tài khoản của mình bị dispute bởi bạn Hoàng Lê, Mình đề nghị bạn @tonnyhoang vào làm rõ chuyện này giúp mình!
Không thể vì lỗi của bạn mà đổ lỗi cho người khác được
bạn thông cảm ở đây là mình là người bị hại chứ . mình mất $ pp mà mail của bạn là mail nhận $ pp đó. nói đúng hơn là khi pp của mình sent đi đồng nghĩa phải nhận được tiền VNĐ như mình đang muốn bán. giờ paypal mình đã sent đi rồi mà không nhận được VNĐ như mong muốn của bên bán, muốn mua gì đó phải nhận được sản phầm. thì mình phải yêu cầu tranh chấp thôi. chả nhẽ mình lại phải vứt nó đi hả bạn. mong bạn hợp tác cùng để sớm giải quyết . mình không muốn gây khó dễ với ai cả.

holokawai

Verified
Reactions
439
MR
0.001
$500.00
Services
Chat with me via Skype
bạn thông cảm ở đây là mình là người bị hại chứ . mình mất $ pp mà mail của bạn là mail nhận $ pp đó. nói đúng hơn là khi pp của mình sent đi đồng nghĩa phải nhận được tiền VNĐ như mình đang muốn bán. giờ paypal mình đã sent đi rồi mà không nhận được VNĐ như mong muốn của bên bán, muốn mua gì đó phải nhận được sản phầm. thì mình phải yêu cầu tranh chấp thôi. chả nhẽ mình lại phải vứt nó đi hả bạn. mong bạn hợp tác cùng để sớm giải quyết . mình không muốn gây khó dễ với ai cả.

người ta đã lên tiếng thế rồi cậu còn mở tranh chấp làm gì, tính ăn vạ kiểu chí phèo chăng? chỗ này người ta làm ăn uy tín, thằng scam nó lợi dụng sơ hở của cậu mà đứng giữa giao dịch thôi chứ chỗ ship họ có biết gì đâu mà giờ mở dis như thế limit acc của người ta gián đoạn công việc làm ăn

người ta đã lên tiếng thế rồi cậu còn mở tranh chấp làm gì, tính ăn vạ kiểu chí phèo chăng? chỗ này người ta làm ăn uy tín, thằng scam nó lợi dụng sơ hở của cậu mà đứng giữa giao dịch thôi chứ chỗ ship họ có biết gì đâu mà giờ mở dis như thế limit acc của người ta gián đoạn công việc làm ăn
bạn cứ bị đi rồi biết ngay mà. mình không muốn làm ảnh hưởng đến ai cả . nhưng khi nào mình chưa nhận lại được $ đã mất thì chưa xong . sr

cungkiemtiennao

Hero
Verified
Reactions
451
MR
0.242
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Nếu là tớ, tớ dispute ngay và luôn.

duongchuot

Legendary
Solutions
1
Reactions
1,979
MR
44.824
$75.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
mình thì gà nên nhờ chính thớt lập topic này . hộ. cũng chỉ muốn nhận lại $ thôi còn không muốn hại ai. bạn shiping không cảm nha.
Dispute đi bạn.
sơ hở của cả 2 chứ có phải 1 bên đâu, bên kia nhận tiền ko ghi memo thông tin gì cả mà cũng nhận
pm hoặc wmz, btc, ko đòi lại được thì chịu mất, paypal dispute được thì cứ dispute thôi.

bạn cứ bị đi rồi biết ngay mà. mình không muốn làm ảnh hưởng đến ai cả . nhưng khi nào mình chưa nhận lại được $ đã mất thì chưa xong . sr

bạn nói thực sự vô lý,mình hiểu cảm giác của bạn khi mất tiền.mình sắn sàng hỗ trợ bạn 24/24 hết mức có thể để bạn lấy lại tiền.Còn chuyện bạn bị scam,mình hỏi bạn,Bạn có biết lý do tại sao bạn bị scam không????
Rõ ràng ai cũng biết khi giao dịch online trên MMO 1.bạn phải qua trung gian
2.người kia phải có bảo hiểm để đảm bảo quyền và lợi ích của hai bên tham gia giao dịch.
ĐIỀU NÀY CÁC ANH EM TRÊN 4RUM ĐÃ DẠY KĨ RÔI!!!! (Bạn có thể xem lại)
Khi bạn giao dịch mà Bạn KHÔNG chịu tìm hiểu kinh nghiệm và kiến thức để giao dịch an tòan và thành công thì lỗi DO MÌNH phải không??????????????????
Còn nếu bạn đã tìm hiểu ,đã hiểu ,Vậy tại sao bạn không làm theo quy trình an toàn như thế?
Tiền của bạn,bạn phải có trách nhiệm với nó.bạn giao dịch không an toàn rồi mất tiền,bây giờ là lỗi của người ngoài hay sao?

RÕ RÀNG MÌNH ĐÃ CHUYỂN TIỀN ĐÀY ĐỦ CHO THẰNG SCAM KIA RỒI,nGƯỜI TA LỢI DỤNG SƠ HỞ CỦA BẠN MÀ THÔI.
TẠI SAO MÌNH PHẢI CHỊU TRÁCH NHIỆM VÌ LỖI SAI CỦA BẠN.
Mình làm ăn đàng hoàng uy tín ,khách hàng của mình đều chuyển trước 70_100% tiền hàng,mình lừa ai thì bạn lên mạng sẽ biết ngay,
Bạn không có cơ sở gì mà cũng report mình scam,uy tín của mình mất đi vì kết luận không căn cứ,bạn có chịu trách nhiệm không??
Ai cần trao đổi hay kiểm chứng gì có thể gọi trực tiếpcho mình hoặc gặp trực tiếp mình.Mình ở HN ,sdt :01667199022
Nếu mod @danho, hay các bạn nào muốn kiểm chứng thì mình cho teamview thoải mái.

Dispute đi bạn.

sơ hở của cả 2 chứ có phải 1 bên đâu, bên kia nhận tiền ko ghi memo thông tin gì cả mà cũng nhận
pm hoặc wmz, btc, ko đòi lại được thì chịu mất, paypal dispute được thì cứ dispute thôi.
Mình có trách nhiệm phải ghi thông tin hay sao vậy bạn?,
mình nhận pp rồi mới sènd tiền ,thế là hoàn tất giao dịch mua pp của mình.

vietlove

Junior
Reactions
926
MR
0.305
Chat with me via Yahoo Messenger
Mình có trách nhiệm phải ghi thông tin hay sao vậy bạn?,
mình nhận pp rồi mới sènd tiền ,thế là hoàn tất giao dịch mua pp của mình.

Thôi thì trước mắt public tất cả thông tin liên quan đến người lừa đảo đi bạn. Bạn có thể trách người ta vô lý đổ lỗi cho bạn, bạn có quyền không quan tâm tất cả gì bị hại mất. Nhưng ngược lại, người ta bị lừa có quyền dispute đòi tiền, việc này chắc chỉ giải quyết trực tiếp trên PP thôi. PP trả tiền về ai thì người đó thắng. Nếu PP xử trả tiền về khổ chủ thì bạn cũng ko ý kiến được.
Về người bị hại, tìm pro mà dispute ngay và luôn đi bạn. @PhạmThi giúp xử lý được case này không? Chứ việc này thấy coi mòi khó xử trên forum.

bạn nói thực sự vô lý,mình hiểu cảm giác của bạn khi mất tiền.mình sắn sàng hỗ trợ bạn 24/24 hết mức có thể để bạn lấy lại tiền.Còn chuyện bạn bị scam,mình hỏi bạn,Bạn có biết lý do tại sao bạn bị scam không????
Rõ ràng ai cũng biết khi giao dịch online trên MMO 1.bạn phải qua trung gian
2.người kia phải có bảo hiểm để đảm bảo quyền và lợi ích của hai bên tham gia giao dịch.
ĐIỀU NÀY CÁC ANH EM TRÊN 4RUM ĐÃ DẠY KĨ RÔI!!!! (Bạn có thể xem lại)
Khi bạn giao dịch mà Bạn KHÔNG chịu tìm hiểu kinh nghiệm và kiến thức để giao dịch an tòan và thành công thì lỗi DO MÌNH phải không??????????????????
Còn nếu bạn đã tìm hiểu ,đã hiểu ,Vậy tại sao bạn không làm theo quy trình an toàn như thế?
Tiền của bạn,bạn phải có trách nhiệm với nó.bạn giao dịch không an toàn rồi mất tiền,bây giờ là lỗi của người ngoài hay sao?

RÕ RÀNG MÌNH ĐÃ CHUYỂN TIỀN ĐÀY ĐỦ CHO THẰNG SCAM KIA RỒI,nGƯỜI TA LỢI DỤNG SƠ HỞ CỦA BẠN MÀ THÔI.
TẠI SAO MÌNH PHẢI CHỊU TRÁCH NHIỆM VÌ LỖI SAI CỦA BẠN.
Mình làm ăn đàng hoàng uy tín ,khách hàng của mình đều chuyển trước 70_100% tiền hàng,mình lừa ai thì bạn lên mạng sẽ biết ngay,
Bạn không có cơ sở gì mà cũng report mình scam,uy tín của mình mất đi vì kết luận không căn cứ,bạn có chịu trách nhiệm không??
Ai cần trao đổi hay kiểm chứng gì có thể gọi trực tiếpcho mình hoặc gặp trực tiếp mình.Mình ở HN ,sdt :01667199022
Nếu mod @danho, hay các bạn nào muốn kiểm chứng thì mình cho teamview thoải mái.
mình cũng hay bán paypal thường thì người mua teamview check nguồn rõ ràng rồi mới thỏa thuận có sent không. nếu bạn teamview check nguồn thì làm sao mà tên scam có thể teamview đc qua 2 máy trung gian ngay lúc đó được. không biết chuẩn chưa mong người có kinh nghiệm chỉ giáo thêm

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,820
176,267
Latest member
phucbao1999

Most viewed of week

Most discussed of week