Big C Hà nội : Nho Việt Nam gắn cờ Trung Quốc

recar88

Senior
Reactions
1,520
MR
0.000

Tại sạp bán nho của siêu thị Big C the Garden (Mỹ Đình, HN), khách hàng phát hiện những hộp nho bên ngoài niêm yết giá có dòng chữ Made in Vietnam, nhưng lại dán cờ… Trung Quốc.
Tối ngày 15/3, anh Đỗ Trung Long ở Quan Hoa, Cầu Giấy, Hà Nội đã dẫn gia đình đi mua sắm tại siêu thị Big C the Garden (Mỹ Đình, HN) và quyết định chọn mua một hôp nho Việt Nam. Tuy nhiên, anh Long hết sức bất ngờ khi vừa ngồi xuống chọn thì anh phát hiện loại nho trong đĩa hộp, ngoài vỏ hộp đựng lại niêm yết giá có dòng chữ ghi Made in Vietnam nhưng lại dán cờ Trung Quốc.

Không biết nêu hiểu đây là nho Việt Nam hay nho Trung Quốc, anh Long đã đến quầy lễ tân phụ trách bán hàng hoa quả để mong nhận được sự trợ giúp. Tuy nhiên, nhân viên bán hàng của Big C the Garden đã khẳng định: “Đây là nho Việt Nam trồng, làm gì có chuyện dán cờ Trung Quốc?”.

:binhsua113: ko ngờ bây giờ cờ TQ vs VN còn ko phân biệt được , loạn cmnr

vãi chắc nó phản động ùi =))

cách đây vài tháng cũng đi mua đồ ở 1 shop.shop ghi cái bảng hàng việt nam chất lượng cao,nhìn cái giá áo thấy mà choáng,hàng việt nam mà mắc như quỹ =='',mình hơi kỹ nên lật cái mác áo bên trong xem có chữ tây chữ tàu nào ko,rồi hỏi thử chị bán hàng cái áo này được sản xuất ở tỉnh thành nào,và có website ko,chị ấy chắc nịch mới ghê,mà trong khi mình đã thấy cái nhãn made in china đàng hoàng :)) ,vậy là về truy cập xem có website đó ko,kiểu cái các loại áo như thế nào,thất vọng là hoàn toàn ko có =))=))..cứ bán buôn kiểu vậy thì khác gì gián tiếp tiếp tay cho hàng ko tốt nhập vào để nhiễm độc dân việt nam,bó chiếu

acc,giờ việt nam thì nói chuyện *** gì nữa,toàn thằng to thì tham ô,acc

cách đây vài tháng cũng đi mua đồ ở 1 shop.shop ghi cái bảng hàng việt nam chất lượng cao,nhìn cái giá áo thấy mà choáng,hàng việt nam mà mắc như quỹ =='',mình hơi kỹ nên lật cái mác áo bên trong xem có chữ tây chữ tàu nào ko,rồi hỏi thử chị bán hàng cái áo này được sản xuất ở tỉnh thành nào,và có website ko,chị ấy chắc nịch mới ghê,mà trong khi mình đã thấy cái nhãn made in china đàng hoàng :)) ,vậy là về truy cập xem có website đó ko,kiểu cái các loại áo như thế nào,thất vọng là hoàn toàn ko có =))=))..cứ bán buôn kiểu vậy thì khác gì gián tiếp tiếp tay cho hàng ko tốt nhập vào để nhiễm độc dân việt nam,bó chiếu

đồ TQ ngứa lắm =)) coi chừng nhé

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,753
172,815
Latest member
iwin68credit1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week