Help Bị truy thu thuế thu nhập từ google, youtube

born2trade

Senior
Reactions
222
MR
0.026
Facebook
Follow me on Facebook
Hi anh em,
Sáng nay mới bị cục thuế điều lên, ở tỉnh mình có khoảng 9 tay youtuber bị mời tới, bọn thuế ném cho bảng thống kê doanh thu từ 2015, nguồn chính xác là từ google adsense.
Bank: tất cả các bank có tài khoản usd đều bị sờ gáy, nó soi chi tiết từng tài khoản,
Nguồn khác: WU mình không biết có bị sao ko, kỳ này mới hốt bọn qua transfer vào tk ngoại tệ.
---------
Theo qui định, độc thân thì được miễn trừ 108 triệu/ năm. Vươtj quá thì cứ tính phần vượ để đóng.
Theo lũy tiến:
60 triệu thì 6% và cứ thế tăng lên.
P/s: mình bức xúc ở chỗ nó đe* cần biết mày chi bao nhiêu để có thu, cứ phát sinh là thẳng tay hút máu.

Vụ việc này do cục thuế HCM chỉ đạo, điều xuống cục thuế tất cả các tỉnh nến chăc chắn anh em sớm cầm trên tay thư mời đi khai báo.

mình làm tháng hơn 20$ có bị truy thu thuế này thuế nọ không mấy bác:popo_big_smile:

Nhiều tiền mới đóng , chứ em làm đồng nào xào đồng đó thì lấy đâu ra mà THUẾ , MÁ :(

Ủa sao chỗ em lại thu không giống bác.
100 triệu miễn chứ không phải 108 triệu, với nó tính 7% (5% + 2%), bao nhiêu cũng 7%.
Em hỏi văn phòng luật họ cũng báo là 7%.

công dân nước nào cũng phải hoàn thành nghĩa vụ thuế mà

bác nào có ae dòng họ sinh sống ở Mỹ thì biết rõ nhất. Thuế nặng hơn VN gấp 10 lần. Trả nợ nhà bank đến cuối đời luôn, lúc nghỉ hưu mới nhàn dc tí xíu chứ cũng ko giàu nổi

Vote bán kênh :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Hồi trước làm ăn khắm khá, sau này youtube thắt chặt ko kiếm đc nữa. Tiền lúc trước tiêu xài hết rồi giờ nó gọi nộp thuế tiền đâu mà đóng.

Hồi trước làm ăn khắm khá, sau này youtube thắt chặt ko kiếm đc nữa. Tiền lúc trước tiêu xài hết rồi giờ nó gọi nộp thuế tiền đâu mà đóng.
bán thân.... :popo_bye:

công dân nước nào cũng phải hoàn thành nghĩa vụ thuế mà

bác nào có ae dòng họ sinh sống ở Mỹ thì biết rõ nhất. Thuế nặng hơn VN gấp 10 lần. Trả nợ nhà bank đến cuối đời luôn, lúc nghỉ hưu mới nhàn dc tí xíu chứ cũng ko giàu nổi

nhìn chế độ an sinh của nó đi ông ạ, vn đua đòi thu thuế cao rồi làm ăn chả ra gì

kinh khủng nhỉ..
trước ở xh này biết là nó nát rồi, nên thôi cố gắng kiếm tiền nhiều để bù vào..
giờ bọn nó lại hốt nốt thế này thì chạy đâu cho hết nắng

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,606
170,711
Latest member
top88w
Back
Top Bottom