Bị trộm thẻ VISA ACB và account PP

thanhphu1996

Banned
Reactions
78
MR
0.000
Cũng không phải là trộm nữa. Lúc trước có trọ chung vs 1 thằng, tính nó cũng tốt, hướng dẫn UG cho em (Nó là cao thủ UG). Vài ngày trước nó trả phòng và về quê, em cũng đã check kĩ cẩn thận nhưng bỏ sót mất cái thẻ VISA ABC. Hôm nay mới chợt nhớ ra. Đăng nhập vào PP thì báo lỗi. Gọi cho nó thì tó tí te. Trong đó cũng có ít tiền, khoảng 1tr thôi, nên em cũng chẳng tiếc, so với những kiến thức UG nó dạy em thì bấy nhiêu chẳng đáng, nên em cũng ko truy cứu làm gì, coi như quà tặng nó.

Giờ là vấn đề chính, em muốn hỏi là người khác (Đặc biệt là cao thủ UG) cầm VISA và acc PP mang tên mình thì họ có thể làm chuyện phạm pháp ko? Nếu có thì ai là người chịu trách nhiệm?

Thank mọi người đã đọc.

Cũng không phải là trộm nữa. Lúc trước có trọ chung vs 1 thằng, tính nó cũng tốt, hướng dẫn UG cho em (Nó là cao thủ UG). Vài ngày trước nó trả phòng và về quê, em cũng đã check kĩ cẩn thận nhưng bỏ sót mất cái thẻ VISA ABC. Hôm nay mới chợt nhớ ra. Đăng nhập vào PP thì báo lỗi. Gọi cho nó thì tó tí te. Trong đó cũng có ít tiền, khoảng 1tr thôi, nên em cũng chẳng tiếc, so với những kiến thức UG nó dạy em thì bấy nhiêu chẳng đáng, nên em cũng ko truy cứu làm gì, coi như quà tặng nó.

Giờ là vấn đề chính, em muốn hỏi là người khác (Đặc biệt là cao thủ UG) cầm VISA và acc PP mang tên mình thì họ có thể làm chuyện phạm pháp ko? Nếu có thì ai là người chịu trách nhiệm?

Thank mọi người đã đọc.
làm dek gì được
Thông báo ACB, cắt cái thẻ
Thông báo PP acc bị hack
thế là xong chiện

visa của mình không có tiền thì cũng vẫn dùng được, dùng cho rửa tiền @@@
tốt nhất nên báo cắt hoặc khóa cái visa đó vào, cả pp nữa, contact sp mà block nó vào :)

họ có thể dùng visa và paypal của cậu rút tiền từ nước ngoài mà ko sợ bị bắt =))
tội đâu cậu liên quan ;)

Nó đem thẻ đi shipping + reg account trên mạng :))
Paypal có add bank hay card vào chưa =))
Thẻ ở Việt Nam thì nó còn cash out đc nữa =))

thế này là học hành k đến nơi rồi
đã dính vào ug mà k biết ug làm gì với cái thẻ visa ah :)

Thớt chỉ trả lời 1 câu ví dụ: Bán xe thớt cho người khác ko làm giấy tờ mua bán, thèng mua nó gây tai nạn chết người ==> Thớt có liên quan hay không?

:binhsua28: cái thẻ VISA ACB là thẻ trả trước thì làm được ji nhỉ. Sài hết tiền thì thôi chứ có lấy thêm được đồng nào đâu. Giống như mất cái sim trả trước thì nó hết tiền cái sim thì thôi.
Nếu là thẻ tín dụng thì mình nghĩ mới có chuyện chứ. Giống như mất cái sim trả sau thì cứ cuối tháng là khóc như mưa.

Theo mình là vậy. Cũng đang bân khuân về điều này mong ae cho biết thêm.

hi

:binhsua28: cái thẻ VISA ACB là thẻ trả trước thì làm được ji nhỉ. Sài hết tiền thì thôi chứ có lấy thêm được đồng nào đâu. Giống như mất cái sim trả trước thì nó hết tiền cái sim thì thôi.
Nếu là thẻ tín dụng thì mình nghĩ mới có chuyện chứ. Giống như mất cái sim trả sau thì cứ cuối tháng là khóc như mưa.

Theo mình là vậy. Cũng đang bân khuân về điều này mong ae cho biết thêm.
Nêu tớ làm chuyện ác rồi with $ về card đó thì c50 sẽ tìm tớ hay tìm chủ thẻ nhỉ?:binhsua36:

gọi ngay cho bank khoá thẻ lại đóng tài khoản mail ngay cho paypal là bị hack tài khoản ko thì trả giá đắt

ối dời ơi, bạn chuẩn bị đi tù đi nhé :binhsua28:

j/k

Đứng dưới góc độ là người chơi UG thì mình sẽ làm như sau: (bạn tìm cách giải quyết nhé)
- Tìm cách add fund hết tiền từ thẻ lên acc paypal đó -->change mail chính của paypal + del mail cũ của bạn.
- Với cái visadebit đó add fund hết vào 1 acc MoneyBooker, rồi đem đi *** bóng.
- Thẻ visa debit đó có thể thanh toán online trên các site chấp nhận VN (hết tiền trong thẻ là thôi :D).Đem đi đâm host, acc 3x về bán lấy tiền.
- ......còn nhiều cái mà chưa nghĩ ra, phải cầm thẻ và acc trong tay mới chơi được :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,881
172,968
Latest member
Kuro28

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom